PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : AC ทุกภาคมันมีเนื้อเรื้องยังไงอะครับ

getmar1472
30th January 2012, 18:29
ตั้งเเต่ภาคเเรกถึงภาคRevelationsใช่คนเดียวกันใช่ไหมครับ

perthperth
30th January 2012, 18:35
ครับคนเดียวกันหมดเลยครับ ยกเว้นภาคแรกนะ เพราะเป็นคนละคนกันครับ ^.^

getmar1472
30th January 2012, 18:38
ครับคนเดียวกันหมดเลยครับ ยกเว้นภาคแรกนะ เพราะเป็นคนละคนกันครับ ^.^

อ้าวเเล้วคนในภาคเเรกชื่ออะไรหรอครับ

yagyami
30th January 2012, 18:39
ภาคแรกยุคสงคราม crusade ชื่อตัวเอกที่เราเล่นคือ Altair ครับ

getmar1472
30th January 2012, 18:41
ภาคแรกยุคสงคราม crusade ชื่อตัวเอกที่เราเล่นคือ Altair ครับ

อ้อครับๆเเล้วภาค2อะครับตัวเอกชื่อไร ยุคอะไรด้วยอะครับ

beambeam123
30th January 2012, 18:42
Ezio ครับผม ตั้งแต่ภาค 2 ถึงภาค revelations

beambeam123
30th January 2012, 18:43
ยุคอะไร ผมก็ไม่รู้อ่ะ คัยเป็นกูรูช่วยด้วยครับ - -

<_lucifer_>
30th January 2012, 19:14
ภาค 2 ชื่อ Ezio (ชื่อเต็มก็ Ezio Auditore da Firenze ) ครับพี่เค้า เป็นลูกของตระกูลขุนนางนะครับ (ดูดีมาก 555) เรื่องเกิดประมาณ อิตาเลียน ยุค เรอเนสซอง ครับ..... :yes

getmar1472
30th January 2012, 19:25
ภาค 2 ชื่อ Ezio (ชื่อเต็มก็ Ezio Auditore da Firenze ) ครับพี่เค้า เป็นลูกของตระกูลขุนนางนะครับ (ดูดีมาก 555) เรื่องเกิดประมาณ อิตาเลียน ยุค เรอเนสซอง ครับ..... :yes

ยุคภาคเเรกกับยุคภาค2ต่างกันยังไงอะครับ [โครตอยากรู้อะครับ]

0nline24Hr
30th January 2012, 19:40
แนะนำให้ไปอ่าน http://www.digitalkeystore.com/forum/viewtopic.php?f=30&t=1474

Credit.. Digitalkeystore.com

CrYzTeX
30th January 2012, 20:16
การล่มสลายของ first civilization > มันมีคนรอดอยู่...และอีกหลายๆคน เช่น อาดัม&อีฟ
อาดัม และ อีฟ ขโมย artifacts ส่วนนึง > อาดัม และ อีฟ เป็น Creed(ลัทธิ) 2 คนแรก artifacts ไม่ใช่แค่ apple of eden คฑาก็มี ส่วนอื่นๆก็แค่คอยควบคุมเฉยๆ
Piece of Eden (กระจายอยู่ทั่วโลก ในเกมส์เจออยู่ 2ลูก) > ถ้านับที่ อดัม&อีฟ ขโมยมาก็ 3ลูก
ความทรงจำของทั้ง 3 คน(อัลแตเอียร์ >อีซิโอ >เดสม่อน) > มีทั้งหมด 4คนที่สามารถ ควมคุม PoE ได้แบบไม่โดนผลข้างเคียง และ ทำให้อายุยืนผิดปกติ
เทมพลาต้องการกวาดล้างพวก Our Creed ทั้งหลาย เพราะ เทมพลาคือ... > พวกเทมพลาต้องการ PoE เพื่อที่จะยิ่งใหญ่ แล้วก็ีมีแค่ Our Creed ที่สามารถจับต้อง PoE ได้
first civilization ไม่เกี่ยวข้องอะไรกับยุคต่อมา ยกเว้น อาดัม กับ อีฟ เท่านั้นที่เปลี่ยนประวัติศาสตร์ โดยการขโมย PoE
อีซิโอ กับ เดสม่อน ไม่ใช่ เชื้อสายเดียวกัน ยกเว้นตอบจนที่ได้แตะตัวกัน ปานที่มือซ้ายเริ่มมีแสงของ Animus

สรุปละกัน
อาดัม & อีฟ ขโมย artifacts ส่วนนึง (PoE ลูกที่ 1)
อัลแตเอียร์ ได้รับช่วงต่อ PoE จาก al mualim และ ก็ไม่มีใครแตะ PoE ตอน อัลแตเอียร์ตาย (PoE ลูกที่ 2)
อีซีโอ อัลดิโตเร่ ดา ฟิเรนเซ่ ได้รับช่วงต่อจาก Niccol&#242; Machiavelli และ รับมาอีกทีจาก อังเคล มาริโอ้(ตายใน Brotherhood) (PoE ลูกที่ 3)
เดสม่อน ได้รัีบ PoE ลูกที่ 3 ต่อจาก Ezio Auditore Da Firenze ที่ colosseum และได้รับช่วงต่อ
พวก artifacts ทั้งหลาย ก็มีแต่พวก เทมพลาที่ได้ไป เช่น โป๊ป จาก Brotherhood และ อื่นๆ
3เทพ ออกมาบอกให้เดสม่อน สานต่อ สิ่งที่พวกเขาไม่ได้ทำในตอนจบของ Revelations
ก่อนถึงภาค Revelations พ่อของเดสม่อน เพิ่งหนีออกจาก Abstergo (ไม่เข้าใจ คลิก (http://www.youtube.com/playlist?list=PLBEADDD292DEC9C91))
Subject 16 ได้ทำให้ เดสม่อนไม่สามารถตื่นจาก....Animus ได้ ถ้าเกิด เดสม่อนตื่น เดสม่อนจะทำให้ Ezio ไม่รู้ว่าเดสม่อน ดูความทรงจำอยู่

มาเติมให้แค่นี้ก่อน