PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมอยากทราบว่้าถ้าเล่น เครื่องเล่น PS1 กับ EMU EPSXE ของ PS1 อันไหนดีกว่ากันคับ

slur191
31st January 2012, 21:40
ผมเเค่อยากรู้อ่ะคับ ตอนนี้ผมอยากเล่น Ps1 มากๆๆๆเลยคับ

ถ้าจะเลือกเล่นอันไหนดีกว่ากันคับ ??

biobobzaa
31st January 2012, 21:50
ถ้าจะเล่นเกมเพล์วันละก็ แนะนำว่าให้เล่นผ่านโปรแกรม ePSXe ดีกว่าค่ะ เพราะเพล์วันหรือ PS1 นั้นแทบจะไม่มีอะไหล่ให้เปลี่ยนหรือถ้ามีก็หายากมากๆแล้ว(อย่าว่าแต่อะไหล่มันเลย แค่ตัวเครื่องก็แทบจะไม่มีขายแล้ว) แล้วก็แนะนำว่าให้หาตัวแปลงจอยเพล์ทูมาใช้ด้วย (ใช้จอยเพล์ทูเนี๊ยแหละเล่นเกมเพล์วันในคอม)