PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามราคา+ความคิดเห็น Sumsung G cooper ครับ

sora
31st January 2012, 22:41
คือสนใจตัวนี้อะครับงบก็อยู่8900นิดๆ(ซื้อทีประหยัดยาว)
อยากรู้ราคาตอนนี้อะครับว่าอยู่ประมาณเท่าไหรแล้วก็ขอความคิดเห็นว่าคุ้มไหมครับ

viewkings2
1st February 2012, 17:07
ก็คุ้มนะครับ เห็นเพื่อนกับน้องใช้อยู่ ก็ลื่นพอตัว แต่ถ้าลงแอพ เยอะๆ มันจะมีอืดถึงค้างนะครับ ถ้ายังไม่รีบใช้แนะนำเก็บตังค์ไปประมาณ 11000 - 14500 แล้วคุณจะได้ Smart Phone เสปคเมพๆ ยิ่งเดียวมันจะมี รุ่นใหม่ๆออกมาอีก ราคาตัวเทพๆก้ลงอีก :rofl

I'M ReDDeVil
1st February 2012, 17:13
Sony Ericsson Xperia Neo V ตัวนี้ราคาน่าจะใกล้ๆกัน 9900 แต่ น่าจะคุ้มกว่านะ
กล้องชัดกว่า วีดีโอ 720p เล่นเกมส์ลื่นกว่า รูปร่างน่าจะสวยกว่า(อันนี้ คหสต) ท่องเว็บไซด์เร็วกว่า

cablenumber1
1st February 2012, 21:07
รอ cooper + ไปเลยครับ สเปคเมพพอตัว แต่ cooper ธรรมดาเนี่ยถ้าเทียบกับราคาที่ขาย 8900 ยังถือว่า แพงมาก สเปคก็ไม่เด่น แต่คนก็ซื้อเยอะ ไม่รู้เพราะอะไร ถ้าจะซื้อผมแนะนำให้รอ เมษา อะครับ น่าจะมีรุ่นใหม่ออกมาขายกันเยอะ และสเปคเครื่องดีๆทั้งนั้น ถ้าจขกท อยากใช้แล้วคุ้มเล่นเกมมันๆ เล่นเวปลื่นๆ รูปร่างดูไฮโซ (ปล. cooper ดูแล้วมันเรียบๆ เหมือนก๊อปของ iphone มายังไงก็ไม่รู้ ใช้แล้วอาจโดนว่าเป้นของจีนแดงได้) ถ้ารูปร่างดูไฮโซ ล้ำยุคก็ต้องของค่าย Sony Ericsson นี้เลยครับ ตัวนี้ราคาแพงกว่า cooper 1 พันกว่าบาท แต่แลกกับสเปค คุ้มสุดคุ้ม ก็ถือว่า คุ้มครับเล่นเกมลื่น ท่องเวปเพลิน ก็ตัวนี้เลย Sony Ericsson Xperia Ray ราคาอยู่ที่ 9990 บาท http://www.siamphone.com/spec/sony_ericsson/xperia_ray.htm