PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกม + ขอเกมส์

_UnNameZ_
1st February 2012, 04:02
คือผมอยากได้เกมที่ LAN ได้อะครับไว้เล่นกะแฟนที่บ้าน

แนวไหนก็ได้ครับ ขอเพียงรูปแบบเกมช่วยเหลือกันก็พอคับ ช่วยกันผ่านด่านไปเรื่อยๆ ประมาณนี้ครับ ต่อสู้กันเอง ยิงกันเอง ฆ่ากันเอง คงบ้านพัง - -*

น่ารักๆ ก็ดีเหมือนกันครับ

สเปคไม่หนักมาก เกมเก่าๆ เบาๆ ก็ได้ครับ + ขอลิงค์ด้วยนะคร้าบ

ขอบคุณมากครับ

DavidNassau
1st February 2012, 05:29
เกม multiplayer ส่วนมากมันก็ตีกัน อ่ะ

เอาเป็นว่าอยู่ ทีม เดียวกันก็พอ

1. command & conquer ทุกภาค / วางแผน [จับมือ อยู่ทีมเดียวกันซะ]
2. diablo 2 / ผ่านด่าน + rpg
3. rayman raving rabbids <-- แข่งกันเอง แต่ น่ารัก
4. borderlands / ผ่านด่าน , ยิง , เลือดพุ่ง , หัวแต๊ก [อย่าไปกดท้าสู้กันเป็นพอ]
5. แอลสี่ดี / เข้า google แล้วพิมพ์เป็น eng
6. dead island
7. http://www.duelingnetwork.com/ [ (–_—") ]

คิดไม่ออกครับ ถ้าช่วยกันแล้ว ผ่านด่านก็ 2-4-5-6 นอกนั้นผมคิดมางั้นๆ แหละ ให้มันดูเยอะ

ใครมีความคิดดีๆ เหมือนพี่แอส ช่วยกันหน่อยครับพี่น้อง

สนเกมไหนก็พิมพ์ ลงไปเลยครับเดี๋ยวมีคนหา link มาใส่ให้เชื่อผม

_UnNameZ_
1st February 2012, 21:50
โอว ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ลองไล่โหลดมาเล่นลองดูละครับ เรย์แมนน่าลองดีครับ

Borderlands นี่แนวยิง ถ้าเล่น lan เดินไปพร้อมๆกันแบบ l4d เลยหรอครับ

DavidNassau
2nd February 2012, 10:27
Borderlands นี่แนวยิง ถ้าเล่น lan เดินไปพร้อมๆกันแบบ l4d เลยหรอครับ

ผม ว่า มันเหมือน dead island มากกว่านะ แต่มีอะไรให้ทำมากกว่า

ผมก็เล่นอยู่กับเพื่อนครับ ผ่าน garena แบบไม่ลง DLC ไม่ patch เดิมๆ

_UnNameZ_
2nd February 2012, 16:40
ครับผม ขอบคุณมากๆเด๋วลองๆ