PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมเปนอาการร้อนในครับ ช่วยที

Nutt
2nd February 2012, 00:47
คือมือผมอ่ะครับ มันเกิดอาการร้อนใน เหมือนเราเอามือไปอังไฟตลอดเวลาเลยครับ

ทรมาน มากเลยครับ อยากรู้ว่ามันเกิดจากอาไร และแก้ไขอย่างไรครับ

แล้วมันก้อสลับที่นะครับ วันก่อนเปนข้างขวา บริเวณ หลังมือ

เมื่อวานเปนที่นิ้วมือข้างซ้าย 2 นิ้ว นิ้วชี้กับนิ้วกลางครับ

วันนี้ขยับมาเปนบริเวณฝ่ามือข้างซ้อยครับ ช่วยบอกหน่อยนะครับ

มันร้อนครับ ทรมานมากเลย ขอบคุณครับ

Aunatix
2nd February 2012, 06:44
ร้อนใน มันเป็นที่ปากไม่ใช่หรอครับ

aekkaluk
2nd February 2012, 07:02
ลองไปหาหมอสักนิดก็ดีนะ ช่วยได้

Winchesters
2nd February 2012, 07:35
ร้อนใน เป็นในปาก ในลิ้น ในแก้มครับ เช่น ปากแตกเอง สักเกตว่าปากจะแห้ง ลิ้นแตกเป้นแผลแดกไม่ลง ในกระพุงแก้มเป้นแผล ใช้ยาได้ทั้งทาและยากิน ยาทาสีครีมหรือยาสีม่วงทาที่แปล 2-3 หาย+ยากินพวกยาแก้อักเสบ แก้ร้อนในเป้น แคปซูล อาการร้อนในเป็นโรคทั่วไป เกิดขึ้นง่ายเวลาเราเริ่มไม่สบาย เช่น ไปเที่ยวมา 2 - 3 ไม่ค่อยได้นอน แล้วกินแต่ของทอด,ของมัน+น้ำแข็ง การ้องกันโดยทั่วไปครับ กินพวกน้ำสมุนไพรแก้ร้อนในทั่วไป เก็กฮวย หล่อฮั้งกวย เฉาก๋วย ฟ้าทะลายโจร ยาขมน้ำเตาทอง ส่วนอาการของคุณนั้น น่าจะเป็นโรคอย่างอื่นครับ ร้อนในไม่ได้เป็นที่มือครับ

Nutt
2nd February 2012, 07:59
แล้วอาการแบบผมเค้าเรียกว่าอะไรหรอครับ มันร้อนๆ เหมือนเอาไฟมาลนมืออยู่ตลอดเวลาเลยครับ

Aunatix
2nd February 2012, 18:30
แล้วอาการแบบผมเค้าเรียกว่าอะไรหรอครับ มันร้อนๆ เหมือนเอาไฟมาลนมืออยู่ตลอดเวลาเลยครับ
ผมก็บอกไม่ถูก
แต่ไม่รู้เหมือนที่ผมเคยเป็นเปล่า
ผมเป็นที่ตาอะครับ
อยู่ก็ร้อนตรงตาขึ้นมาทันที ร้อนเหมือนใครมาจุดไฟตรงตาเลย