PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมขอถามผู้รู้ทีครับ

bazin456
2nd February 2012, 16:42
หลังจากผมลงวินใหม่ ผมก็เริ่ม Project Abe Chornicles ต่อ
แต่ผมก็พบว่า หลังจากผมได้กดรับไอเทมแล้วพออกแมพแล้วเข้าใหม่มันก็อยู่อะครับ ช่วยที และถึงจะตั้งว่า ถ้าจบแล้วให้ลบเหตุการณ์ไป
แต่พอผมออกแมพแล้วเข้าใหม่มันก็ยังอยู่ อะครับ ผมอยากให้มันหายขาดเลยออกแล้วเข้าใหม่ก็ไม่มีเหตุการณ์นั้นอีกเลย
ปล.ใครบอกผมก่อน จะให้เป็น 1 ในตัวละครเกมนี้เลย

maxtwis01
18th February 2012, 20:20
VX หรือ XP ครับถ้า xp พอสร้างเหตุการณ์เสร็จก็กดลบเหตุการณ์เลยครับ

mean22440
8th March 2012, 11:55
ทำตามนี้นะครับ
1.เปิดหน้าแรกขึ้นมา เอาคำสั่งลบเหตุการณ์ออกไป
2.ใส่คำสั่ง ควบคุมสวิตซ์เฉพาะ ไปล่างสุดของหน้าเหตุการณ์นั้นๆ จะมีให้เลือก A B C D อันไหนก็ได้ครับ
3.กด สร้างหน้าใหม่ แล้วทางซ้าบมือ จะมีให้ติ๊ก ติ๊กช่อง สวิตซ์เฉพาะ แล้วเลือกสวิตซ์ที่คุณเลือกไปตอนแรกเลยครับ

ไม่เข้าใจถามได้นะครับ