PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมและเพื่อนๆแคสเกมส์กันครับเข้ามาให้กำลังใจกันหน่อยนะครับ

lacker
3rd February 2012, 22:04
http://www.youtube.com/watch?v=wrJria6u4iw&feature=youtu.be

ช่วยให้กำลังใจหน่อยนะครับ

ต่อจากนี้จะมีเกมส์อื่นๆที่จะแคสคนเดี่ยว ไม่ก็ co op ไม่ก็ มัลติเช่นminecraft

ไปเรื่อยๆด้วยนะครับ ถึงจะมีคนดูหรือไม่ดู ผมก็ไม่เป็นไรฮะ จะอัพต่อไปเรื่อยๆ ชอบครับชอบการแคสเกม มันสนุกดี

สำหรับคนที่ให้กำลังใจผมก็ขอบคุณมากนะครับ

spindy
3rd February 2012, 22:13
สำหรับผมนะคับ ผมติดว่า ถ้าเริ่มแรกนั้น ควรเอาตอนแรกที่เขียนว่า "ใครไม่ต้องการดู ใก้กด ALT+F4 ออกไปได้เลยนะจ๊ะ" ออกไปนะครับ เพราะว่า คุณยังไม่ดังนะ อย่าลืม ถ้าคุณทำแบบนี้ผมคิดว่ามันจะเป็นการ ไล่คนดูทางอ้อมนะคับ ทำให้คนที่เค้ามาชมรายการของคุณน่าเบื่อนะครับ ส่วนในเรื่องการแคชนั้น ถือว่าดีครับ สำหรับครั้งแรก มีการแนะนำว่า ถ้าทำอย่างนี้แล้วจะเกิดอะไรขึ้น คำหยาบก็ไม่ค่อยมี ดีคับ ผมเป็นกำลังใจให้ทำต่อไป อย่าไปท้อ ผมเคยมีประสบการ์มาคับ ถ้าคุณท้อทุกอย่างที่ทำมา จบนะครับ ผมเคยท้อ เพราะว่า เห็นแค่กระทู้ในนี้ แหละคับ ว่าเบื่อพวกแคชเกม พอผมเห็นแบบนั้นแล้ว ผมกลับไปลบอะไรที่เกี่ยวกับแคชเกมออกหมดเลย

OK ครับ สำหรับคุณ ผมขอให้ดังเสียง แล้วพูดเยอะๆ หน่อยนะครับ แล้วเวลาพูด ให้พูดตามธรรมชาดครับ ไม่ต้องเกร็ง เพราะการที่เราพูดตามธรรมชาดิ จะทำให้คนที่ดูเรา สนุกครับ

สู้ๆ ครับ ผมเป็นกำลังใจให้

lacker
3rd February 2012, 22:24
สำหรับผมนะคับ ผมติดว่า ถ้าเริ่มแรกนั้น ควรเอาตอนแรกที่เขียนว่า "ใครไม่ต้องการดู ใก้กด ALT+F4 ออกไปได้เลยนะจ๊ะ" ออกไปนะครับ เพราะว่า คุณยังไม่ดังนะ อย่าลืม ถ้าคุณทำแบบนี้ผมคิดว่ามันจะเป็นการ ไล่คนดูทางอ้อมนะคับ ทำให้คนที่เค้ามาชมรายการของคุณน่าเบื่อนะครับ ส่วนในเรื่องการแคชนั้น ถือว่าดีครับ สำหรับครั้งแรก มีการแนะนำว่า ถ้าทำอย่างนี้แล้วจะเกิดอะไรขึ้น คำหยาบก็ไม่ค่อยมี ดีคับ ผมเป็นกำลังใจให้ทำต่อไป อย่าไปท้อ ผมเคยมีประสบการ์มาคับ ถ้าคุณท้อทุกอย่างที่ทำมา จบนะครับ ผมเคยท้อ เพราะว่า เห็นแค่กระทู้ในนี้ แหละคับ ว่าเบื่อพวกแคชเกม พอผมเห็นแบบนั้นแล้ว ผมกลับไปลบอะไรที่เกี่ยวกับแคชเกมออกหมดเลย

OK ครับ สำหรับคุณ ผมขอให้ดังเสียง แล้วพูดเยอะๆ หน่อยนะครับ แล้วเวลาพูด ให้พูดตามธรรมชาดครับ ไม่ต้องเกร็ง เพราะการที่เราพูดตามธรรมชาดิ จะทำให้คนที่ดูเรา สนุกครับ

สู้ๆ ครับ ผมเป็นกำลังใจให้

ขอบคุณมากครับ ผมก็พูดธรรมชาติแล้วนะฮะผมเสียงเบาสุดล่ะ แต่เพื่อนผมเขายังเกร็งๆอยู่เขาอาย+กลัวโดนด่า ผมก็กลัวโดนด่านะครับเลยพยายามหยาบน้อยสุดขอบคุณที่ให้กำลังใจนะครับ
และผมเห็นคุณบอกว่าลบออกหมดเลยหลอ ท่าเกิดคิดจะเริ่มต้นใหม่อีกครั่งก็สู้ๆนะผมก็เป็นกำลังใจให้ครับ :rose

๛KID1412๛^__^
6th February 2012, 16:40
ไม่เป็นไรครับ ยังไม่ได้แย่อะไร ผมก็ทำอยู่เหมือนกันครับ แต่ก็กาก -*- ส่วนใหญ่จะเป็นคลิปที่เสียงผมฟังไม่ค่อยณุ้เรื่องน่ะครับ เพิ่งจะได้ไมค์ใหม่มาไม่นาน

ผมก็กำลังฝึกพูดตามธรรมชาติเหมือนกัน มีไม่ะรรมชาติมาบ้างแต่ทำๆไปจะมีสกิลเองครับ

ว่าแต่ผมก็เป้นเหมือนกันไมค์ใหม่ผมอะครับ ที่มันมีเสียง ตืดดดดดดดดดดดดดด เบาๆเป็นฉากหลังอะครับ เหมือนเสียงคอมหรือลำโพงเนี่ยแหละ ไม่รู้เป็นอะไร หาทางแก้อยู่ไม่รู้จะได้เปล่า -*-