PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับ DJ ครับ

StandardUsage
3rd February 2012, 22:19
คือผมสนใจแนวเพลง Electro , House , DubStep , Trance , Techno

แล้วผมก็ฟังเพลงพวกนี้มาตลอด ตอนนี้ก็โหลดโปรแกรมมาลองๆคลำๆ Mix เพลงเอาเองบ้าง
แต่ผมว่าคงจะอยู่แบบนี้นานไม่ได้ต้องมีที่เรียน

พอผมไปเซิร์จหาข้อมูลมา ปรากฏว่าดู คล้ายว่าจะต้องใช้เงินเหมือนกันถ้าเลือกที่จะมาสายนี้ [ ค่าอุปกรณ์แพงในระดับนึงเลย ]

ใครสนใจเพลงแนวนี้หรือมิกซ์ทำเพลงเองอยู่ มาให้ความคิดเห็นผมด้วยครับ // ขอบคุณครับ

[9]:H!LO
5th February 2012, 19:34
ลองโหลด Virtual DJ มาดูส่วนเรื่อง Sampler กับอุปกรณ์อย่างอื่นไม่ค่อยรู้เท่าไหร่

StandardUsage
5th February 2012, 21:45
:H!LO;761664']ลองโหลด Virtual DJ มาดูส่วนเรื่อง Sampler กับอุปกรณ์อย่างอื่นไม่ค่อยรู้เท่าไหร่
พอแนะนำการใ้ช้งานได้มั้ยอะครับ ผมก็ใช้พอเ็ป็นนะ แต่ไม่มาก ทุกวันนี้ก็มาลองจับอยู่ครับ

[9]:H!LO
6th February 2012, 22:05
ลองคลำๆ ไปเดี๋ยวก็เซียนลองหาๆดูในเน็ตก็ได้ ผมแร็ปอย่างเดียว มิกซ์ไม่เป็น