PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เข้าเกมส์แล้วหน้าจอเป็นสีดำ ปิดได้ แต่กดปุ่นอื่นไม่ได้

yamaza
23rd July 2011, 17:20
แง้ๆๆเพิ่งโหลดเกมส์จากเว็ปนี้ พอโหลดเสร็จลองเช็กเกมส์
ดู นึกว่าเล่นได้ แต่จอเป็นสีดำสนิด ออกเกมส์ไม่ได้ กดปุ่นไหนไม่ได้ เว้นปิดเกมส์:sweat
มีวิธีแก้ไหมคร้าhelp me

Pitchpong
23rd July 2011, 17:27
เป็นเหมือนกันเลยครับ ผมเกม Alice พอเข้าเกม จอมืด กดออกไรไม่ได้เลย เว้นลุกไปปิดเองจากเครื่อง

Dead Pepper
23rd July 2011, 18:06
เครื่องอะไร ใช้ FW ตัวไหนอยู่ล่ะ ขอรายละเอียดหน่อย

ngokungza
23rd July 2011, 19:09
ขออนุญาติช่วยดันครับผม :sweat

yamaza
24th July 2011, 08:41
ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ<<แป่วแง่วๆ รู้ว่าใช้เครื่อง2000
ถอดเมมเมอร์รี่การ์ดแล้วใส่ใหม่ มันก็เหมือนเดิมอีก ชีวิตนี้คงไม่ได้เล่นแน่:help

yamaza
24th July 2011, 13:12
ผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ:(:(

Dead Pepper
24th July 2011, 13:41
เอ่อรายละเอียดก็มีให้มานิดเดียวงั้นขอแนะเป็นอย่าง ๆ ดูนะคะ
1. ถ้าเป็นบอร์ดนรก ขอเดาว่าใช้ CFW 5.03 นะ ปัญหาที่เกิดอาจเป็นเพราะเกมส์ที่โหลดมายังไม่ได้ทำการ patch แก้ให้เล่นได้ทุก FW เพราะปัจจุบันเกมส์ PSP ใหม่ต้องการ FW เวอร์ชั่น 6.XX ขึ้นไปแล้ว ลองหาเกมส์เก่า ๆ เล่นดูว่าเล่นได้รึเปล่า ถ้าเล่นได้ก็ใช่สาเหตุนี่ล่ะ

2. ถ้าเป็นบอร์ดสวรรค์ คงเป็น CFW 5.50 ปัญหาก็สาเหตุเดียวกันกับข้อ 1

3. ถ้าต้องการเล่นเกมส์ใหม่ ๆ ได้เยอะ ๆ กรณีที่เป็นบอร์ดนรกก็อัพ FW เป็น 6.XX ดู ตอนนี้ Hack ได้ค่อนข้างสมบูรณ์ละ รายละเอียดลองหาอ่านตามเวปดูนะคะ

4. ถ้าเครื่องเป็น FW 6.XX อยู่ใช้ CFW ตัวไหนอยู่ถ้าเป็นรุ่น TN ต่าง ๆ บอกตรงเค้าไม่ใช้กันแล้ว ตอนนี้ใช้เป็น pro-b หมดละ ล่าสุดตอนนี้ก็ pro-b8 ส่วน pro-b9 ก็ออกมาละแต่ยังเป็นรุ่นทดลองอยู่ ซึ่งพวก pro-b ต่าง ๆ เท่าที่ใช้ดูตอนนี้ยังไม่มีเกมส์ไหนเล่นไม่ได้นะ

แนะนำคิดว่าน่าจะคลอบคลุมละนะ เนื่องจากคุณไม่ได้ให้รายละเอียดมากนักเกี่ยวกับตัวเครื่อง ยังไงลอง ๆ เช็คดูนะคะ ^^

yamaza
24th July 2011, 15:45
ดูไม่ได้ค่ะ เกมส์จอมืดหมดเลย ยังไงก็จะลองดูนิดนึงนะคะพยายามT0T:rtfm

Dead Pepper
24th July 2011, 17:38
ดูไม่ได้ค่ะ เกมส์จอมืดหมดเลย ยังไงก็จะลองดูนิดนึงนะคะพยายามT0T:rtfm

มาถึงขั้นนี้แล้วคงต้องส่งร้านเช็คเครื่องแล้วล่ะค่ะ T-T