PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รบกวนสอบถาม Need for Speed Carbon

devill01
23rd July 2011, 17:26
คือว่า ผม เล่น Need for Speed Carbon ดริฟ ลง เขา ใช้ จอย ต้องคอยเบกมือตลอดเลย ท่าไม่ใช้ ใช้ลูกศรรถมัน ดริฟ ให้เลย แก้ยังไงดี ครับ ผม งง มากๆๆ

menoskun
23rd July 2011, 17:44
ช้าๆครับ ถ้าไม่ใช้ลูกศรรถมันดริฟให้เลยนิยังไง ของงนิดนึง = =

devill01
23rd July 2011, 17:55
ขอโทษทีพิมพ์ผิด ครับ ท่าผมใช้ลูกศรกด จะดริฟ ให้ื ครับ ท่าใช้ จอยไม่ ดริฟ ให้ ตอน ลงเขา อ่ะครับ

็ผมหมายถึงตอน เราเล่น ด่าน ดริฟ นะครับ รถมัน เวลาเลี้ยว จะสบัดดริฟให้เลย ใช่ไหมครับ แต่ ท่าเป็นด่าน ลงเขา ผมต้องกดเบรกแล้วถึงจะสบัดให้ ครับ แต่ด่านดริป สนามปกติ ครับ

paripari
24th July 2011, 19:09
อ่านแล้วยัง งงๆ เอาตามนี้แล้วกัน(ตามที่ผมเข้าใจ)
คือถ้าคุณใช้คีย์บอร์ดบังคับทิศทาง เมื่อถึงตอนดริฟท์ ไม่ต้องกดเบรกมือ มันก็ดริฟท์ให้ใช่มั๊ย
แต่ถ้าใช้จอยต้องกดเบรกมือด้วย รถถึงจะดริฟท์ให้ ถูกต้องมั๊ยครับ?
เป็นเรื่องปกตินะครับ ไม่มีอะไรผิดพลาดแต่อย่างใด บางช่วงก็ไม่จำเป็นต้องกดเบรกมือก็ได้
มันก็จะมีจังหวะดริฟท์ให้แบบสบายๆเลย แต่ก็ต้องฝึกให้เก่งๆนะครับ เพราะบอสตัวสุดท้ายโหดมาก อิอิ
ปล.มีแอบสปอยล์เล็กๆ

devill01
26th July 2011, 15:10
ขอบคุณครับ