PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามหน่อยครับว่ากระแส Fus Ro Dahhhhhh !!! เนี่ยมันมานานรึยังครับ

taone1414
5th February 2012, 21:26
คือเพื่อนผมมันพึ่งเอาไปโพสลงในเฟส ผมเลยบอกว่ามันเก่าแล้ว เดี๋ยวยิงธนูปักที่หัวเข่าเลย

เพื่อนมันก้บอกว่า ไอ้ฟาย ***อย่ามามัว เขาพึ่งมาฮิตกัน แล้วผมก็ถามไปว่ามันเก่าแล้วไม่ใช่หรอ แต่ธนูปักหัวเข่ามันมาก่อน แล้ว Fus Ro Dahhhhhh !!! ตามมาทีหลัง

แล้วเพื่อนผมมันก็ด่าผมว่า ผมเป้นนักเลงคีย์บอร์ด เอาแต่พูดพอเอาจริงก็ไม่กล้า ผมก็เลยคิดว่ามันคงโกรธจริงๆ

ผมก็เลยขอโทษมันครับ แล้วตอนนี้มันก็ยังเงียบอยู่เลยไม่รู้จะโกรธผมอยู่รึเปล่า

ผมเลยอยากถามครับว่า ไอ้ Fus Ro Dahhhhhh !!! เนี่ยมันมานานแล้วใช่ไหมครับ หรือว่าเพิ่งจะฮิตครับ

งงมาก ไม่เคียสุดๆ

niorzazaza
5th February 2012, 21:29
ความจริงมีมานานแล้วครับ แต่คนไทยพึ่งมาฮิตกัน

Enzio
5th February 2012, 21:35
มีมาตั้งแต่ธนูปักหัวเข่า :o

Netball07
5th February 2012, 21:36
ตามที่ผมเข้าใจคือ Fus ro dah มาก่อนธนูปักเข่าครับ

KaMeLRo
5th February 2012, 21:40
มันมาพร้อมๆกันแหละครับ เพราะมันเกมเดียวกัน :sweat

Shizuku
5th February 2012, 22:12
ใช่ครับ มานานแล้ว
มาพร้อมๆกันแหละ
แต่คนไทยพึ่งฮิต = =

-`Non[4]MelisMz`-
5th February 2012, 22:14
มีนานแล้วครับผม แต่มาฮิตเพราะ VRZO

Earth's Bassist
5th February 2012, 22:31
ผมเห็นคำนี้ฮิตตอน Skyrim ออกมาแรกๆ แล้วก็เงียบไปเพราะ"I Took an Arrow in the Knee"

และ Fus Ro Dah ก็กลับมาฮิตอีกครั้งเมื่อ VRZO(รายการอะไรซักอย่างนี่ล่ะ ผมไม่รู้จัก) เอามาใช้

จากนิสัยหลักของคนไทยคือชอบ"ตาทกระแส,ตามน้ำ"เป็นชีวิตจิตใจอยู่แล้ว ก็เลยเอาคำพูดพวกนี้มาใช้ โดยที่ไม่รู้ว่าคำพูดพวกนี้มาจากไหน

ผมเห็นแล้วอนาถใจมาก เพื่อนผมคนนึงมันขึ้น Status Facebook ว่า "Fus Ro Dah"

ผมก็เลยถามว่า"เล่น Skyrim ด้วยหรอ ?" เค้า้ตอบกลับมาว่า "Skyrim คืออะไรอ่ะ ?"

เห้อ... ผมล่ะเอืือม :sweat