PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : slot แรม โน๊ตบุ๊คซ่อมได้เปล่าครับ

ichiko
7th February 2012, 04:14
คือว่าผมซื้อแรมมาอีกตัวใส่แล้วเปิดไม่ออกครับ ลองเปลี่ยนใส่ทั้งสอง slot แปลว่าช่องบนใส่แล้วเปิดไม่ออก ทั้ง ๆ ที่ซื้อแรมมา bus ก็เท่ากัน(ถูกเปล่าเนี่ย)
ถ้าจะซ่อมค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ กรุณาผู้รู้บอกด้วยครับ ขอบคุณมากครับท่านผู้มีวิชา

hpz
7th February 2012, 12:10
ใส่แล้วเข้า bios ดูก่อนว่ามันเห็นแรมที่ใส่ไหม ถ้าไม่เห็น อาจเป็นที่แรม ส่วน slot ทำได้แค่ทำความสะอาดทั่วไป ถ้ามากกว่านั้นส่งผู้ชำนาญแก้ไข
ถ้า bios เจอก็เป็นที่ windows