PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : พี่ๆ ชาว JokergameTH ครับ ผมใช้โปรแกรมไรดิครับ ที่เกี่ยวกับการสร้างเกมส์ Online ครับ

SpeedLow
8th February 2012, 19:33
ช่วย บอก ผม หน่อย ครับ ผม ต้อง การ จริง

Crowszerro 3
9th February 2012, 17:37
มันผิดหมวดน่ะครับแถมมันไม่ได้สร้างกันง่ายๆเน้อพวกเกมออนไลนืเนี่ยอย่างตํ่า 10 คนขึ้นไปและมีประสบการณ์ด้านพวกนี้เป็น10ๆปีเด้อถงสร้างได้มันไม่ใช่ง่ายๆเลยน่ะครับผมแถมใช้งบประมาณด้วยใช้เงินน่ะครับพูดง่ายๆไม่ตํ่ากว่่า แสน แน่ๆ

CrYzTeX
9th February 2012, 18:08
MySQL Server(เป็นตัีว Database ของเกมส์พวก คลัง ID ฯลฯ)
AppServ(เกี่ยวกับระบบ Web Server ไว้เชื่อมกับ Database อันบนด้วย)
แล้วก็ Tools ต่างๆ เช่น Gm Tools อะไรทำนองนั้น (แต่นั้นต้องทำเอาเองครับ)

ผมเคยเปิดแค่ Pangya นะ ยุ่งยากดี

//คนเดียวก็สร้างได้ ถ้ารู้อยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องมีหลายคน มันไมไ่ด้ยากอะไรขนาดนั้น เอ็งก็พูดเว่อไปไอ้ zerro
ถ้าคิดอะไรไม่ออก 2หัวยังไงมันก็ดีกวา่หัวเดียวอยู่แล้ว

Airborne101st
9th February 2012, 18:14
โปรแกรม eclipse 2.7 สร้างเกมonline แนวrpgง่ายๆใครก็สร้างได้

9th February 2012, 18:15
MySQL Server(เป็นตัีว Database ของเกมส์พวก คลัง ID ฯลฯ)
AppServ(เกี่ยวกับระบบ Web Server ไว้เชื่อมกับ Database อันบนด้วย)
แล้วก็ Tools ต่างๆ เช่น Gm Tools อะไรทำนองนั้น (แต่นั้นต้องทำเอาเองครับ)

ผมเคยเปิดแค่ Pangya นะ ยุ่งยากดี

//คนเดียวก็สร้างได้ ถ้ารู้อยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องมีหลายคน มันไมไ่ด้ยากอะไรขนาดนั้น เอ็งก็พูดเว่อไปไอ้ zerro
ถ้าคิดอะไรไม่ออก 2หัวยังไงมันก็ดีกวา่หัวเดียวอยู่แล้ว

เขาหมายถึงจะสร้างตัวเกมออนไลน์หรือป่าวไม่ใช่วิธีเปิดเซิฟเกมเล่นออนไลน์??????:sweat

CrYzTeX
9th February 2012, 18:19
ใช่ไง
จะเปิดหรือจะสร้างก็ทำแบบนี้ไง

MySQL เป็นตัวเชื่อม ID ไง
Tools ก็สร้างเอาเองไงครับ
AppServ เอาไว้เปิด Web Server

//รู้จริงรึเปล่าแกน่ะ

reconnang
9th February 2012, 18:23
UDK Editor ไงทำทำได้หมดได้ออนไลน์ ออฟไลน์.....ผมทำแค่เมพบุคคลที่3 แนวยิงได้ 30% ใช้เวลาไปแล้ว 1เดือน....กว่าจะเสร็จทำคนเดียวคง 5-10ปี (มันไม่ได้ง่ายๆ อิอิ)

9th February 2012, 18:34
ใช่ไง
จะเปิดหรือจะสร้างก็ทำแบบนี้ไง

MySQL เป็นตัวเชื่อม ID ไง
Tools ก็สร้างเอาเองไงครับ
AppServ เอาไว้เปิด Web Server

//รู้จริงรึเปล่าแกน่ะ

ไอสร้างน่ะได้แต่ที่ผมบอกไป ทําคนเดียวจะเสร็จหรอหลายคนช่วยกันสร้างยังเสียเวลาไปเป็น10ๆปีน่ะ:sweat ที่ผมหมายถึงคือมันสร้างยากน่ะครับตัวคนเดียวคงสร้างไม่ได้หรอก ครับคงใช้เวลานาน5-10ปีน่ะและคุณลองสร้างไห้ผมดูหน่อยดิ เอาแบบวันเดียวเสร็จเลยมีคนมาเล่นเป็น1000-10000 เหมือนเกมออนไลน์ทั่วไป ผมไปเถียงคุณตอนไหนผมแค่บอกว่ามันสร้างยากเท่านั้นเอง เรื่องเงินก็ต้องมีส่วนด้วยเหมือนกัน

CrYzTeX
9th February 2012, 18:48
ก็ผมไม่ทำมีอะไรรึเปล่า

เป้าหมายผมไม่ใช่จะทำงานให้คุณมงดูซะหน่อย ผมแค่มาแนะนำ

//คุณบ้ารึเปล่า อยู่ดีๆมาท้าให้ทำ ผมแค่มาแนะนำ คุณมาโบ้ยผมก่อน อย่ามาเรียกความสนใจนะ ผมไม่ชอบพวกแบบนี้

ไม่ไหวนะทำตัวแบบนี้

แล้วเกมส์ไหนวะ สร้าง10ปี ที่ผมรู้จักนานที่สุดก็แค่ Mirror's Edge ใช้เวลาสร้าง 7ปี

คนที่ชอบในสิ่งที่รักเท่านั้นจึงจะอยากทำคนเดียว อย่างยอดคนในประวัติศาสตร์ เช่น เลโอนาร์โด ยังสามารถออกแบบอาวุธถล่มกองทัพได้เลย
ขอโทษด้วยที่ผมนอกเรื่อง