PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องps3หน่อยครับ

bank333
9th February 2012, 03:04
คือสงสัยมาตั้งหลายวันแล้วกับเครื่องนี้ แต่ตอนแรกผมว่าจะอัพคอมแต่ทีนี้ทุนมันไม่อำนวย:rofl:rofl

งั้นถามเลยนะครับ

1 :ask คือถ้า อัพfirmwareแล้วจะเล่นเกมส์เก่าๆได้มั้ยครับ

เช่นสมมุติ ถ้าเรา อัพ firmware 2.0 แล้วเกมส์มันซัปพอร์ต firmware 1.0 แบบนี้อ่ะครับ

2 :ask external HDD ของคอมนี่เหมือนกับps3หรือเปล่าครับ

3 :ask ที่เสียบจอยนี่เหมือนกับps2รึเปล่าครับจะได้เอามาใช้

4 :ask ที่saveนี่ต้องซื้อเหมือนสมัยps2มั้ยครับ

5 :ask แถวบางซื่้อมีร้านขายps3มั้ยครับมีเกมส์ขายด้วยยิ่งดี แต่ถ้าไม่มีขอใกล้ๆหน่อยก็ดีครับ

แค่นี้ล่ะครับผมไม่ค่อยมีข้อมูลอะไรเลยตอนนี้และผมก็แค่เด็กอายุ13เองงงงแต่ก็เกิดกิเลสอยากเล่นเพราะฉะนั้นวานชาวโจ๊กเกอร์เกมส์ช่วยหน่อยนะครับ:thank แค่นี้ล่ะครับเดี๋ยวตอนเย็นผมมาดู

ป.ล.ผมไม่ค่อยแข็งภาษาไทยกับอังกฤษเท่าไหร่เวลาพิมพ์:sweat

(แก้นิดดดดผมลืมไปมันเลยวันพุธแล้ว)

FreedomBlood
9th February 2012, 03:32
1.ขออธิบายหน่อยสมมุติเกมA ต้องการFW2.0+ คือถ้าเคืร่องเราFw2.5 หรือมากกว่า2.0ก็เล่นได้หมดครับแต่ถ้าFWเราแค่1.9มันก็เล่นไม่ได้ครับเพราะถ้าเอาแผ่นใส่เครื่อง มันจะบังคับให้เราอัพFwตามที่เกมกำหนดครับ (ด้านมืดควรระวังเรื่องนี้)
2.ตัวเดียวกันครับ
3.จอยไวเรสครับไม่ต้องเสียบแต่มันก็มีพอร์ตUSBมาให้2พอร์ต
4.ไม่ต้องเซฟลงHDDเครื่องได้
5.-
ป.ลเพิ่มเติมนิด ถ้าน้องยังอายุ13ผมว่าควรควรเอาเรื่องเรียนก่อนดีกว่าแต่ถ้าอยากได้จริงๆก็เก้บเงินค่าขนมวันล่ะเล็กวันล่ะน้อยเอาครับ ถ้าน้องเก้บเงินจนซื้อมันได้แสดงว่าน้องอยากได้มันจริงๆแต่ถ้าน้องเก็บไม่ได้แสดงว่าน้องไม่อยากได้มันจริงๆครับ

bank333
9th February 2012, 16:58
1.ขออธิบายหน่อยสมมุติเกมA ต้องการFW2.0+ คือถ้าเคืร่องเราFw2.5 หรือมากกว่า2.0ก็เล่นได้หมดครับแต่ถ้าFWเราแค่1.9มันก็เล่นไม่ได้ครับเพราะถ้าเอาแผ่นใส่เครื่อง มันจะบังคับให้เราอัพFwตามที่เกมกำหนดครับ (ด้านมืดควรระวังเรื่องนี้)
2.ตัวเดียวกันครับ
3.จอยไวเรสครับไม่ต้องเสียบแต่มันก็มีพอร์ตUSBมาให้2พอร์ต
4.ไม่ต้องเซฟลงHDDเครื่องได้
5.-
ป.ลเพิ่มเติมนิด ถ้าน้องยังอายุ13ผมว่าควรควรเอาเรื่องเรียนก่อนดีกว่าแต่ถ้าอยากได้จริงๆก็เก้บเงินค่าขนมวันล่ะเล็กวันล่ะน้อยเอาครับ ถ้าน้องเก้บเงินจนซื้อมันได้แสดงว่าน้องอยากได้มันจริงๆแต่ถ้าน้องเก็บไม่ได้แสดงว่าน้องไม่อยากได้มันจริงๆครับ

ขอบคุณมากครับโล่งใจแล้วทีนี้ แต่ไม่ได้อวดนะครับเงินผมเก็บมาตั้งนานแล้วจนหมื่นกว่าแล้ว:o เดี๋ยววันเสาร์ผมว่าจะไปเดินดูถูกใจเจอแล้วซื้อเลย