PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหาจะถามครับ

suradet55
10th February 2012, 18:48
คือว่าผมมีแฟลซไดรซ์อยู่หนึ่งอันครับ ผมต้องการที่จะลบไวรัสที่มีอยู่ในแฟลซไดร์ซ แต่ผมไม่กล้าเสียบเข้ากับคอมเพราะกลัวไวรัสมันจะเข้าเครื่อง คำถามคือ ผมควรจะทำอย่างไรดีครับมีพวก ทริค หรือ โปรแกรมอะไรบ้างที่กันไม่ให้ไวรัสเข้าเครื่องและผมสามารถลบไวรัสในแฟลซไดร์ซได้
นี่เป็นข้อมูลเครื่องผมครับ
ผมใช้ Window 7
โปรแกรมสแกนไวรัสที่ใช้ Nod32

ป.ล.ช่วยหน่อยนะครับ ผมอยากรู้จริงๆครับ ต้องลงวินโดว์ใหม่หลายรอบแล้ว

blackeagel
10th February 2012, 22:57
ก็เสียบเข้าไปแต่ไม่ต้องเปิด แล้วก็ ฟอร์แมท มันเลยครับ

Crowszerro 3
10th February 2012, 23:32
ใช้โปแกรม CPE17 Autorun Killer ครับผมใช้อยุ่ไม่ต้องติดตั้งหาโหลดในgoogleเลยผมใช้อยุ่ขนาดไฟลืไม่ถึง mb ครับ 400kb ใช้ได้ดีกะแฟชไดว์