PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : MODEM BILLION TOT มีปัญหา reset แล้วเข้าพาส ทีโอที ไม่ได้

nay007pb
10th February 2012, 19:48
]MODEM BILLION TOT มีปัญหา reset แล้วเข้าพาส ทีโอที ไม่ได้[/B]

คือว่า ตอนทีไม่ reset เข้าได้ แต่กด เซฟ โมเด็มมันไม่ รีสตาร์ท และเข้าเน็ตไม่ได้ แต่ค่าทุกอย่างคงเดิม น่ะแต่มันกดเซฟไม่ได้

มีปัญหาเกี่ยวกับโมเด็มหรือเปล่า ผมงงน่ะ แต่ของผมเป็นรุ่น GMESH 301 TOT เหมือนกัน ครับแต่ก่อนผมใช้ billion เหมือนกันของ แต่ไม่มีปัญหา user pass tot เข้าได้เซ็ตได้ไม่มีปัญหาใดๆ

ปล.ผู้รู้ช่วยตอบและช่วยแก้ไชปัญหานี้ให้หน่อยครับ เอ่อแต่ไม่ได้เอา modem ของผมไปลองเลย[/B]

nay007pb
10th February 2012, 20:31
ปิดกระทู้ไปได้เลยครับ เพราะมันใช้ได้ล่ะ

คือมีอยู่ว่า ผม reset ไปแล้วมันเข้าไม่ได้ใช่ป่ะ แล้วผมลอง reset ไปเรื่อยๆจนมันเข้าได้ โอ้ยปวดหัวนึกว่าเจ้งซะล่ะ
ปล.การ reset ของผม กดค้างประมาณ 4-5 วินาที ครับ ขอบคุณทุกท่าน

SURIYATEWAPITUK
11th February 2012, 10:18
ต้อง เข้าไปตั้งค่า โมเด็ม ที่ เว็ปของ tot ใหม่ครับ ถ้าทำไม่เป็นโทรตามช่าง tot ให้มาทำให้ครับ คำแนะนำนะครับ ไม่ควร reset โมเด็มครับ ปิดแล้วเปิดใหม่เอาครับเวลาโมเด็มมีปัญหาครับ