PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเกียวกับการอัพรูปลงเว็บบอร์ดครับ

Type-7442
11th February 2012, 12:36
ปรกติเวลาเราต้องการรูปในอินเทอร์เน็ตมาลงเว็บบอร์ด เราก็กดคลิกขวาแล้วเลือก Copy URL Image

แต่ผมมีปัญหาตรงที่ว่า เวลาอัพรูปจากคอมพ์ตัวเองลงเว็บอัพรูปใดเว็บหนึ่ง, พอมันอัพเสร็จแล้วผมก็ Copy URL Image
จากรูปของผมในเว็บที่ผมเลืกอัพโหลดรูปของผม พอผมไปวางลงในบอร์ด

พอกดส่งหัวข้อ มันก็ขึ้นมาเป็นรูปเล็กๆแล้วมีขนาดรูปกำกับไว้ด้านล่างขวาของรูปอะครับ คนอื่นต้องกดเข้าไปดู ซึ่งมันลำบากและไม่ชัดเจนเหมือนกับรูปที่เรา Copy URL มาจาก Internet

ต้องทำอย่างไรครับจึงจะนำรูปจากคอมพ์ตัวเองมาลงเว็บบอร์ดแล้วให้ภาพใหญ่ชัดเหมือนกับ Copy URL Image จากรูปภาพใน Internet ?

// ขอบคุณครับ