PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครดู Apollo18 แล้วมั้งครับ

Darksider
11th February 2012, 19:52
ผม งงๆ กับเนื้องเรื่องมันอ่ะครับบ ใครพอทราบช่วยอธิบายหน่อยนะคครับ

[26TH]OisHiZ
11th February 2012, 20:22
มันเรื่องจิงป่าวอ่ะ Apollo18 เนี่ย ผมก็ดูจบแล้วเหมือนกัน แล้วก็งงเหมือนกัน - -

Darksider
11th February 2012, 20:27
เห็นบอกต้นๆเรื่องว่าบางส่วนก็เอามาจากของจริง

GAIA
11th February 2012, 21:04
เขาบอกว่าเป็น คลิปหลายๆคลิปจากเว็บ lunatruth.com (http://lunatruth.com/) มาต่อกัน

SpeeDSperM
11th February 2012, 22:26
เป็นเรื่องแต่งครับ

หนังเรื่องนี้สร้างจากนวนิยายเรื่องเดียวกันคือ Apollo 18 เอามาใส่สีตีใข่เพิ่มเข้าไปตัวเอกสามคนก็เปลี่ยนใหม่ แล้ว 3 คนที่เห็นในหนังคือ นักแสดง ครับ

เอาง่ายเลยแล้วกัน

ข้อความต่อไปนี้อาจเปิดเผยเนื้อหาบางส่วน ^^

ตอนจบที่ยานชนกันระเบิดในอวกาศกล้องมันจะลอยตกมาที่โลกครบทุกตัวได้ยังไงครับดูจากการถ่ายทำมีหลายมุมมากซึ่งก็แน่นอนมีหลายมุมย่อมมีกล้องหลายตัว หลายฟิมล์ม

ส่วนเว็บ Lunartruth.com นั้นก็เป็นเว็บที่ทำขึ้นเพื่อโปรโมตหนังนั่นเองในเว็บจะมีลิงค์นึงที่จะนำไปยังแหล่งข้อมูลอีกเว็บ

(เห็นบอกว่าเป็นเว็บที่มีการเปิดเผยเรื่องราวเกี่ยวกับโครงการ Apollo แต่งหรือเปล่าไม่รู้แค่จะบอกว่ามีลิงค์อยู่ ) ชื่อ Missioncontrol อะไรน่ะลองหาดู

ความจริงนาซ่ายังไม่ทันได้สร้าง Apollo 18 เสร็จด้วยซ้ำเพราะโดนตัดงบซะก่อน

เพิ่มเติมครับออกนอกเรื่องซะไกลลืมตอบ จขกท

คือนาซ่ารู้กับรัฐบาลอยู่แล้วเรื่อง Alien น่ะครับก็เลยส่งยาน Apollo 18 กับนักบินสุดซวยให้ไปเก็บตัวอย่างเพิ่มเติมและไปติดตั้งเครื่อง PSD5 ตามคำสั่งของกลาโหม

ที่บอกว่าเป็นเครื่องส่งสัญญาณตรวจจับอะไรซักอย่างนี่แหละจำไม่ได้เกี่ยวกับรัซเซียแต่ที่จริงแล้วไอเครื่องนี้น่าจะเป็น

เครื่องส่งสัญญาณติดต่อกับ Alien จากนั้นนักบินก็ออกสำรวจจนไปเจอยานของรัซเซีย

ที่ส่งมาเหมือนกันกับศพของนักบินก็เลยสงสัยว่ามาได้ยังไงตายได้ยังไงหลังจากนั้นก็เริ่มคลี่คลายเรื่อง Alien นะครับ หลังๆกลาโหมเลยปล่อยทิ้งนักบินทั้ง 2 บนดวงจันทร์

เพราะการติดเชื้อจาก Alien อะไรประมาณนี้แหละ ^^

Ezero
11th February 2012, 22:43
นาช่า ยกเลิกโครงการ apollo ไปแล้ว โครงการสุดท้ายคือ apollo 17 แล้วก็ ถูกยกเลิกโครงการไปเพราะประชาชนไม่สนใจเรื่องพวกนี้แล้ว (ยกเลิกกันง่ายๆเลยแหะ) apollo ในหนังนั้นเรื่องแต่งคับ