PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เพื่อนๆฝึกเล่นHoN กันยังไงบ้าง

zeebaloon
11th February 2012, 21:12
ผมอยากรู้ เพราะอยากลองHoNเล่นดูบ้าง เเต่ก่อนเล่นเเต่ดอท
อยากรู้ว่าพวกท่านฝึกเล่นHoN ยังไงกัน
ประมาณว่าต้องเล่นเเบบไหนกับใคร นี้อะครับ

degden009
11th February 2012, 21:30
ก็เล่นบ่อยๆอะครับ
เพื่อนผมชวนเล่น ละก็บอกว่าตัวไหนเหมือนดอทเอ แค่นั้นแหละครับ

apbook01
11th February 2012, 21:40
ลองสร้างห้องเล่นคนเดียวแบบ Practice ดูครับเราสามารถลองฮีโร่ สกิล เรียนรู้เกี่ยวกับไอเทม และเสกฮีโร่ได้ตลอดครับ

หากคิดว่าเจอฮีโร่ที่ถนัดสัก 5-6 ตัวแล้วก็ แนะนำให้หาห้องเล่นแบบ Public ดูก่อน ( HoN ตอนนี้มีการหาห้องเล่น 2 แบบครับ แบบหาห้องเองก็คือ Public กับ Match Making ที่ระบบจะจัดผู้เล่นตามค่า PSR ของ แต่ละคนให้ใกล้เคียงกัน โดยที่เราไม่สามารถรู้ได้ นอกจากปาร์ตี้ของเราเอง ) เพราะไม่งั้นจะโดนว่ามาอย่างรุนแรง :eek: ( สังคมเกมนี้ต้องทำใจหน่อยครับ มันค่อนข้าง "เถื่อน" ( ไม่ได้กล่าวหา แต่ประสบมากับตัวเอง เพราะเล่นมาจะ 3 ปีแล้ว ทั้งอินเตอร์ และเอเชีย ) เล่นไปนานๆอาจเสียสุขภาพจิตได้ )

แต่จริงๆแล้วมันก็ไม่ได้ต่างอะไรจาก DotA มากครับ เพียงแต่รูปเกมมันจะเร็วขึ้นพอสมควร การใช้ไอเทมคีย์ลัด การใช้สกิล จะสะดวกกว่าเดิม ฝึกไม่นานก็คงชินแล้วล่ะครับ

ปล. คนไทยที่เล่น ราวๆ 60% มักจะเลือกฮีโร่ Agi เป็นอันดับแรก และบางทีก็อาจจะ All Agi ( Carry กันยกทีมเลยทีเดียว ) ;D

patpatzzz
11th February 2012, 21:46
ของอย่างนี้ต้องใช้เวลาครับเล่นบ่อยๆๆครับโดนด่าอย่าไปส่นใจนะครับSearchในYoutubeดูครับและอื่นๆอีกมากมายผมบอกไม่ถูกอะแต่ผมเล่นมานานมากแล้วนะ

kalokipee
11th February 2012, 21:48
ผมก็เพิ่งหัดเล่นเมื่อวาน

pookahaha
11th February 2012, 21:51
ผมเคยเล่นเซิฟไทยครับ

ลองหาหนังสือมาอ่านดู มันจะบอกข้อมูลเปรียบเทียบเป็นตัวๆ :D

ie37niceza
11th February 2012, 21:54
เดี๋ยวนี้ผมเล่นแต่ HON จนลืมดอทไปแล้วครับ อิอิ

Boomsk
11th February 2012, 21:58
เล่นเรื่อย ๆ ครับ ประสบการณ์จะสอนคุณเอง

Stitch
11th February 2012, 21:58
ผมเล่นทุกวันครับ(แพ้ตลอด)

Rufiorocco
11th February 2012, 22:48
ผมไม่เล่นครับ รายละเอีัยดเยอะ
ตอนได้เล่นครั้งแรกดีใจยิ่้งกว่าถูกหวย แบบว่าโคตร ดีใจอ่ะ
พอได้เล่นปุ๊บ นั้นแหละอยากเลิกเล่นถึงจะเป็นภาษาไทยก็เถอะแต่เนื้อหาแม่ม*เยอะ
นั่งอ่านทั้งวันก็ไม่หมด ตัวอักษรเต็มหน้าจอ โอย งง เลยต้องไป dota เหมือนเดิม

LoVEGothic
11th February 2012, 22:58
อยากเล่นเหมือนกันคับเบื่อdotaละhack mapเยอะ

Ezios
12th February 2012, 02:15
เล่น Dota เป็นก็เล่น Hon เป็นไป 70% แล้วครับ

แค่ต้องมาศึกษา ฮีโร่ใหม่ กับ ไอเท็ม แค่นั้นเอง อยากเล่นตัวอะไรใน ดอท บอกแล้วกันเดี๋ยวผมจะมาบอกให้ ว่าตัวใน Hon อันไหนเหมือน ดอท

ป.ล. ผมเล่นดอทมา 4 ปี ทุกวันนี้เลิกไปแล้วมาเล่น Hon ดีกว่าเยอะ

boomth
12th February 2012, 02:30
แนะนำ หัดเล่นผมเล่นkraken อะ ง่ายดี เบื่อdota เหมือนกัน แฮกแมฟเยอะมาก ว่ามันก็หาว่า ward พอดูreplay ไม่มีสักอัน- -

champ1780
12th February 2012, 02:31
ฝึกไปเรื่อยก็เป็นเองครับแบบผม แค่ต้องมานั่งศึกษาว่าไอเทมหรือฮีโร่ตัวไหนเหมือนใน DotA (ออกของง่ายกว่า DotA แค่กลับจุดเกิด)
เจอในเกมส์ทักทายได้นะครับชื่อ SuckPunch : )

janraiman15
12th February 2012, 02:45
ผมไม่เล่นครับ รายละเอีัยดเยอะ
ตอนได้เล่นครั้งแรกดีใจยิ่้งกว่าถูกหวย แบบว่าโคตร ดีใจอ่ะ
พอได้เล่นปุ๊บ นั้นแหละอยากเลิกเล่นถึงจะเป็นภาษาไทยก็เถอะแต่เนื้อหาแม่ม*เยอะ
นั่งอ่านทั้งวันก็ไม่หมด ตัวอักษรเต็มหน้าจอ โอย งง เลยต้องไป dota เหมือนเดิม

คึดไปเอง เล่นไปถึงจุดๆนึงแล้วจะรู้เองว่าฮอนระบบมันดีขนาดไหนลงตัวแค่ไหน แสดงว่าแค่เข้าไปดูละก็ออกแค่นั้นเอง

SoNy009
12th February 2012, 03:27
ใช้พื้นฐาน ดอทเอ เป็นหลัก
จะมายากตรงการออกของ แรกๆ ก็ค่อยๆอ่าน ทำตามคำแนะนำของมันไป
พอนานๆ ไปก็จะเป็นเอง
่ส่วนพวกฮีโร่ใหม่ๆ ที่ไม่เคยเล่น ก็ดูตามที่มันแนะนำ ว่าให้อัพสกิลไรก่อน
แล้วก็ลองอ่านๆดู ผมชอบตรงที่มันเป็นภาษาไทยนี้ละ

moverj
12th February 2012, 03:37
ถ้าจะหัดเล่น ก็เล่นดาวแดงน่ะ ไม่เสีย psr

Namies123
12th February 2012, 06:40
ผมเล่นภาษาไทยแค่แรกๆครับหลังๆไม่จำเป็นล่ะ เพราะผมจำได้หมดแล้วครับว่าทุกชิ้นคืออะไรทำงานยังไงได้บ้างอีกอย่างที่ปรับภาษาอังกฤษเพราะฟอนท์มันสวยกว่าภาษาไทย

(เรื่องจริง) เข้าไปตอนแรกถึงจะเคยเล่น Dota มาก่อนแต่ผมฟันธงว่าท่านงงแน่ๆก็ทำตามคำแนะนำของหลายๆท่านอ่ะครับ จะงงก็คงเรื่องออกของแต่เล่นไปเรื่อยๆก็ชินเองแหละครับ

กดสกิลก็ง่าย QWER และสามารถปรับได้ด้วยครับว่าจะให้เป็นปุ่มไหน http://www.hon.in.th/hero/hon_vs_dota ส่วนนี่เป็นตารางบอกครับว่าตัวไหนมาจาก Dota

ส่วนที่เหลือของ HON ล้วนๆครับ (จริงๆโหมด Pratice มันก็ช่วยได้แค่ตอนแรกๆครับหลังๆนี่ต้องฝึกเล่นจริงเลย)