PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ชาวJKGเคยเจอผีไหม?

getmar1472
12th February 2012, 13:35
ผมเคยอาจจะใช่ตอนนั้นประมาณตี3ผมกำลังจะไปอาบน้ำอยู่ดีๆก็มีเงาสีดำลอยผ่านไปอย่างเร็วๆผมก็เลยคิดว่าใช่เเล้วล่ะเเล้วก็อีกเรื่องคือผมนั่งเล่นเกมส์อยู่ดีๆไม่ได้เปิดอะไรไว้อยู่เเล้วตอนนั้นน่าร้อนอยู่ดีๆก็มีลมหนาวมากสุดยอดพัดมาโดนผมหลอนเลยตอนนั้นเหอะ-.- ตอนนั้นมีงานศพคนหน้าบ้านครับทำให้คิดได้เลย

Snomoke
12th February 2012, 13:37
ไม่เคยนะครับ และไม่อยากเจอด้วย คือไม่ได้เชื่ออยู่แล้วแต่ไม่อยากลบหลู่ อะไรประมาณนี้อ่ะครับ

srika23
12th February 2012, 13:39
ไม่เคยครับ แบบตัวเป็นๆ อยากเจอ :mad:

pookahaha
12th February 2012, 13:40
ไม่อยากเจอครับ

กลัวผีมาก

berrygo60
12th February 2012, 13:42
เมื่อ คืน ครับ สดๆ

โดนผีหลอก

2-1

JamesHeller
12th February 2012, 13:44
ผมไม่เคยเจอผีครับ อยากลองเจอเหมือนกัน อยากรู้หน้าตามันเป็นแบบใหน
แต่ปกติผมไม่เชื่อเรื่องผีสางนางไม้ แต่ก็ไม่ได้ลบหลู่อะไร
ผีผมก็รู้สึกว่าเคยเจอนะ เยอะด้วยล่ะไม่รู้พันธ์อะไรบ้าง มีปีกด้วย (อิอิ เผ่น..)

getmar1472
12th February 2012, 13:52
ผมไม่เคยเจอผีครับ อยากลองเจอเหมือนกัน อยากรู้หน้าตามันเป็นแบบใหน
แต่ปกติผมไม่เชื่อเรื่องผีสางนางไม้ แต่ก็ไม่ได้ลบหลู่อะไร
ผีผมก็รู้สึกว่าเคยเจอนะ เยอะด้วยล่ะไม่รู้พันธ์อะไรบ้าง มีปีกด้วย (อิอิ เผ่น..)

ผีเสื้อหรอครับ55+

pao_fulfill
12th February 2012, 13:52
อย่าเจอเลยครับ เจอมาประมาณนึงแล้วเชื่อเต็มร้อย

xXKiraXx
12th February 2012, 13:54
ไม่รู้ว่าเจอรึเปล่า ตอนนั้นไปทะเลที่หัวหิน ประมาณ 5 ทุ่มครึ่ง ริมชายหาดมืดหมด
ผมก็ไปเดินเล่นหาปูกับพี่ แล้วตอนพี่เจอรูปูพี่ผมก็นั่งขุดผมก็ถือไฟฉายส่องไปที่รู...ย้ำว่าจ่อที่รู....

คือ รอบๆมืดหมด ไม่เห็นเงาอะไรเลย แต่พอผมหันไปทางขวามือของผม ผมเห็นอะไรสีดำๆคล้ายๆผู้หญิงคนนึงกำลังยืนมองพวกผมอยู่
ด้วยความสงสัยผมก็เลยส่องไฟฉายไป....ปรากฏว่า รอบๆนั้นไม่มีใครเลย.....แล้วเงาดำๆที่ผมเห็นเมื่อกี๊ล่ะ....
กลัวจริงๆตอนนั้น ผมกับพี่วิ่งกันหน้าตั้งเลย 555+

SoNy009
12th February 2012, 15:08
ไม่เคยเจอครับ แล้วก็ไม่เคยเชื่อ แต่ก็มีแอบกลัวนิดๆนะ 5555

TONP555
12th February 2012, 15:14
เคยเจอครับ ตอนนั้นกำลังดูยูทูบ อยู่ประมาณ 4ทุ่ม แล้วเล่นไปเล่นมา หันไปทางซ้าย(ไม่รู้หันไปทำไม)เจอเหมือนหัวคนมองอยู่อะครับแล้วแวบหายไปเลย พอหันไปอีกก็เจออีก หลายรอบเลย ตอนนั้นผมร้องเลยอะโคตรน่ากลัว

LookPhet
12th February 2012, 15:17
ยังครับ ยัง ไม่อยากเจอด้วย กลัว = =

Meganechan
12th February 2012, 15:24
ก็เคยนะ เจอแค่ 2 รอบเอง

รอบแรก ตอนนั้นตัดเล็บเท้าอย่างเมามันส์ แล้วก็เข้านอน จนกระทั่งได้ยินเสียงตัดเล็บ ตอนนั้นทุกคนนอนกันหมดแล้วขอรับ พอตั้งสติก็ไม่ได้ยินเสียงนั้นแล้วนับจากนั้นไม่ตัดเล็บตอนกลางคืนเลย -*-

รอบ 2 เข้าค่าย ตอนนั้นกำลังเข้าห้องน้ำแล้วเดินมาล้างมือ ก็เห็นเงาดำๆ อะไรก็ไม่รู้ เลยทำเป็นว่ามองไม่เห็ยแล้วก็ เดินออกจากห้องน้ำแล้วแอบเข้ามาดูก็ไม่เจออะไร

xxllollxx
12th February 2012, 15:26
เงาสีดำลอยผ่านไปอย่างเร็วๆ

ตอนนั้นลับตาสระผมอยู่ป่าวครับ หรือดูหนังผี ก่อนมาอาบน้ำป่าว :D

นั่งเล่นเกมส์อยู่ดีๆไม่ได้เปิดอะไรไว้อยู่เเล้วตอนนั้นน่าร้อนอยู่ดีๆก็มีลมหนาวมากสุดยอดพัดมาโดนผม

ผมเคยนะ บ่อยๆเลย คงไม่ใช่เเล้วมั้ง ถึงใช่ ก็ไม่ต้องกลัวครับ ผีบ้านผีเรือน

boomslan02
12th February 2012, 15:26
ผมเคยครับ วันนั้นเมื่อปีก่อน ผมนอนดูฟุตบอลยูฟ่า ชปล. ระหว่างสเปอร์ ปะทะ เอซี มิลาน นัดนั้นผมจำได้ว่าสเปอร์ชนะ 1-0 พอบอลจบก็ประมาณตี 4กว่าๆ ผมก็เลยเปลี่ยนช่องไปดูหนัง นอนไปด้่วย ตอนนั้นก็มีเสียงใครก็ไม่รู้เคาะกระจกแล้วยิ้มมาหาผม (ใครมันจะมาเคาะกระจกบ้านคนอื่นตอนตี 4) ผมคลุึมโปงเลยครับ เปลืองไฟช่างมัน แบบว่า หลอนโคตรๆ ไม่กล้าดูบอลอีก แต่ถ้าสเปอร์เข้ารอบ ชปล. ปีนี้อีกผมก็จะดูอีกครับ เพราะใจมันรัก :p

อนันต์ชัย
12th February 2012, 15:30
เงาสีดำลอยผ่านไปอย่างเร็วๆ

ตอนนั้นลับตาสระผมอยู่ป่าวครับ หรือดูหนังผี ก่อนมาอาบน้ำป่าว :D

นั่งเล่นเกมส์อยู่ดีๆไม่ได้เปิดอะไรไว้อยู่เเล้วตอนนั้นน่าร้อนอยู่ดีๆก็มีลมหนาวมากสุดยอดพัดมาโดนผม

ผมเคยนะ บ่อยๆเลย คงไม่ใช่เเล้วมั้ง ถึงใช่ ก็ไม่ต้องกลัวครับ ผีบ้านผีเรือน

เข้าค่ายเจอบ่อยมาก ผมได้ยิน เสียยงรองเท้าเตะ หน้าห้องน้ำ ตอก แตก ตอก แตก ผีมึนมาก ทำให้ผมกลัวจนลืมรองเท้า อุตส่า รออาบ น้ำ คนสุดท้าย

Nemisis'
12th February 2012, 15:38
เขาว่ากันว่า "ถ้าคนเจอผีอะ แสดงว่า คนๆนั้นเป็นคนดี มีบุญบารมี เยอะ" :p เขาถึงมาให้เห็น เพราะอยากให้ พวกแก ช่วยทำบุญไปให้เขาหน่อยน่ะ :o

kimnaja
12th February 2012, 15:40
เคยได้ยินแต่เสียงอ่ะ เหมือนคนตกลงมาจากที่สูงดังตุบสะดุงตื่นเลย

Meganechan
12th February 2012, 15:51
เขาว่ากันว่า "ถ้าคนเจอผีอะ แสดงว่า คนๆนั้นเป็นคนดี มีบุญบารมี เยอะ" :p เขาถึงมาให้เห็น เพราะอยากให้ พวกแก ช่วยทำบุญไปให้เขาหน่อยน่ะ :o

ข้าพเจ้าออกจะเลวนิดๆ ก็เจอนะ บุญก็มีไม่มากเท่าไหร่ด้วย ก็เจอ -*- ขึ้นอยู่กับ ขวัญ สูง ขวัญอ่อน

96hp
12th February 2012, 16:22
ผมไม่เคยเจอเป็นตัวเป็นตน และไม่ได้ลบหลู่
1. ผมนั่งเล่นเกมคนเดียวตอนกลางคืน แล้วที่โต๊ะคอมผมมีเก้าอี่ 2 ตัวเป็นเก้าอี้ไม้ ตัวนึงผมนั่งเล่นอีกตัวนึงอยู่ข้างๆเฉย บางทีเก้าอี่มันก็มีเสียงแกร๊ก หนึ่งครั้ง แล้วบ้างทีก็มีเสียงกึก กัก เพราะขามันไม่เท่ากันเหมือนมีคนมานั่งแต่ตอนนั้นตี 2 กว่าๆ ผมนั่งเล่นคอมตั้งแต่เช้าถึงเย็นไม่ได้ยินเสียง เป็นแบบนี้แทบทุกวัน แต่ช่วงปีใหม่มานี้ไม่ได้ยินละ ผมก็ไม่ได้สังเกตุว่ามันขยับรึเปล่าเพราะ สองตาก็จ้องมองคอมใส่หูฟัง แต่เปิดไม่ดังเพราะผมไม่ฮาร์ดคอ ก็เคยได้ยินเสียงรอบตัว
2.ถึงตาผมจะจ้องมองจอมันก็ยังเหลือหางตาเวลาดึกๆที่ผมดูหนัง เป็นล่าสุดเมื่อวานตอน ตี 2 วันที่ 12/02/2555 ผมดูซีรีย์ฝรั่งเรื่อง เทร่าโนว่า หางตาผมเหลือไปเห็นเหมือนคนโผล่หัวมาดูข้างเสาบ้าน ผมก็พูดให้กำลังใจตัวเอง I..... อยากมาดูก็มาดูแต่อย่าออกมาให้ผมเห็นนะ (ความจริงผมไม่ได้พูดเพราะหรอกครับเดียวจะเป็นคำหยาบเดียวจะโดนแบบอีก)
3.ผมนอนตี 5 แทบทุกวันกว่าจะเลิกเล่นเกม ผมเรียนมหาลัยแล้ว แต่ติดเกม วิชาเรียนก็ไม่ค่อยมีแล้วเวลาว่างเลยเยอะ เพราะผมเร่งเรียนมากปี 1 ลงตั้ง 12 ตัวอะคนลงกัน 7 ตัวเองเมื่อก่อนตอนใหม่ๆก็อยากจบไวๆ แต่เดียวนี้สิ มันจะจบก่อนเพื่อนแต่ยังไม่อยากจบเลย ยังไม่อยากทำงาน อยากไปเรียน ๆเส็ดกลับมาเล่นเกม อะนะ นอกเรื่องมามากละ ต่อๆ ผมขึ้นบ้านนอนตี 5 ผมก็ได้ยินใครก็ไม่รู้เอาจอบมาขุดหลังบ้านทุกคืนเลย ผมก็เลยบอกพ่อกับแม่ พ่อแม่เลยบอกว่าคิดไปเอง พ่อแม่ไม่เห็นได้ยิน(ห้องนอนพ่อแม่อยูติดหลังบ้าน ห้องนอนผมอยู่ชั้น 2 กลางบ้าน)ก็อย่างว่าโกรนค็อกๆๆ จะได้ยินอะไร หลายวันเข้าผมทนไม่ไหวเลยออกไปดูไม่พบอะไรตั้งแต่นั้นมาไม่ได้ยินอีกเลย เป็นปีมาละ
4.ได้กลิ่นควันบุหรี่ จุดตั้งคอมผมอยู่ไกล้ผนังที่มีช่องระบายอากาศ ตอนสัก 4 ทุ่ม เที่ยงคือ หรือ ตี2-3จะได้กลิ่น ผมเกลียดบุหรี่มากมันรบกวนผมเวลาเล่นเกม ผมเลยส่องไฟไปดูยามได้กลินแต่ไม่พบอะไร หนักเข้านานวันเข้าฉุนจัดไม่ไหวละไรนักหนาวะ เปิดประตูออกไปดูไม่พบอะไรลองใช้จมูกดมๆดูไม่ได้กลินกับเข้ามาได้บ้านดันได้กลิ่นอีกผมเลยนด่าให้......(ของเซนเซอร์เพราะไม่สุภาพ)เลยเล่าพ่อแม่ฟังผมเลยสงสัยหรือเจ้าทีเค้าหิวบุหรี ผมเลยให้พอเอาบุหรี่กับหมากใส่ด้วยตอนไหว้ครั้งต่อไป ปัจจุบันนี้ไม่ได้กินแล้วแต่ก็ได้กลินบางครัง เพราะวันนั้นท่านอาจหิวบุหรี่ก็เป็นได้

opal160
12th February 2012, 16:28
เคยเจอหลายครั้งเลย อย่างตอนไปบวช กำลังสวดมนต์อยู่ มีเสียงผู้หญิงมาสวดอยู่ข้างๆ--" อย่างหลอนเลย ในวัดยังโดน

NaZi_BF3
12th February 2012, 16:40
เจอจนชินเลยครับ แต่เด๋วนี้ไม่บ่อยแล้ว ยิ่งตอนไปทำบุญอย่าง ทอดกฐิน หรือทอดผ้าป่าสามัคดี ก็เจอครับ ในวัดน่ะ สถูปตั้งเรียงๆกัน เยอะมากๆ ตอนกลางคืนผมยังเห็นเค้ามายืนกันเลย

ตื่นเช้ามา เจ้าอาวาสบอกผมว่า เป็นไรทำหน้าทำตาตื่นๆเชียว เจอผีหรอ งั้นวันนี้หลังทอดกฐินเสร็จ อุทิศส่วนกุศลให้เค้าด้วยนะ

[26TH]OisHiZ
12th February 2012, 17:01
เคยครับครั้งเดียว แต่ไม่ได้เจอเป็นตัวนะครับ วันนั้นอยู่บ้านคนเดียว ประมาณ 5 ทุ่มกว่าๆนี่ละ

ตอนนั้นกำลังอาบน้ำอยู่ แต่อยู่ดีๆก็มีเสียงมาเคาะกำแพง ผมก็เลิกอาบน้ำ เข้านอนเลย - -*

AofLiverpool
12th February 2012, 17:38
ผมไม่เจอตัวเป็น แต่เคยฝันว่าโดนบีบคอ (เกี่ยวไหมเนี่ย - - )

PentiumIQ
12th February 2012, 17:40

โดนผีหลอก

2-1
ผีเเดงใช่ไหม

apitape
14th February 2012, 20:08

โดนผีหลอก

2-1

ผมนั่งฮา ลายเซ็นต์นายตั้งนาน 5555555555555555555

NCIS{Fc}
14th February 2012, 20:12
เคยครับนั่งดูทีวีอยู่ ทันใดนั้นก็มีคนถามว่าห้องน้ำอยู่ไหน ทั้งๆทีประตูห้องผมปิดอยู่

Zean_Neo
14th February 2012, 20:28
ผีกระชากหัว , ผีเลียหัว

Kellidev
14th February 2012, 20:30
เคยแค่เมื่อตอน ป.5 (ซัก7ปีแล้วมั้ง) นั่งเล่นคอมกับเพื่อนแถวบ้านประมาณ 4 ทุ่มครึ่ง เห็นกันทั้งคู่
เล่นเกมแนว rpg เนี่ยแหละพอเปิดหน้าจอไอเทมแล้วปกติมันจะเป็นโมเดลตัวละครให้ดู
แต่นี่เปิดแล้วตัวละครกลายเป็นร่างเนื้อสดๆแขนขายาวเก้งก้างเดินขยับๆอยู่ ตกใจหัวใจแทบวายเลยกด ALT+F4 ***** ไม่save อะไรทั้งนั้น = = ขึ้นนอนทันที

Crowszerro 3
14th February 2012, 20:58
ผมเคยเจอตอนเข้าค่ายตอนอยุ่ม.3 น่ะเป็นค่ายทหาร อยุ่ในป่าบนเขาอ่ะ จังหวัด สระบุรี นอนกันในเต้นเป็นแบบบ้านอ่ะครับหลังใหญ่ เจอเลยครับ เสียงเคาะประตู บึ้งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆแรงมากๆประมานว่าเหมือนมีคนใช้เท้าถีบอ่ะตอนนั้น ตี2 แล้วครับ ก่อนหน้านั้นพวกครูฝึกเค้าบอกก่อนจะเข้านอนว่า ถ้าเกิดนักเรียนได้ยินเสียงอะไรตอนกลางคืนไห้อยุ่เฉยๆน่ะอย่างเรียก เพือนผมเลยตื่นมาส่องตรงหน้าต่างประตูปรากฏว่าไม่มีอะไร :eek: ถ้าเกิดเป็นคนมาแกล้งมันจะต้องได้ยินเสียงคนวิ่งหรือเดินและล่ะครับเพราะอยุ่ห่างจากประตูไม่มากเดินไป 3เก้าก็ถึงล่ะอีก อย่างจะวิ่งไปซ้ายขวาก็ไม่ได้เพราะมันเป็นกําแพงกั้น ข้างหน้าก็เป็นทางออกไปถนน :eek: แล้วเสียงมาจากไหนอ่ะครับ????????????

bossja
14th February 2012, 21:06
ไม่ค่อยเชื่อครับ ไม่เคยเจอ ละก็ไม่อยากเจอครับ

jomemy
14th February 2012, 21:06
เคยเจอครับ ที่บ้านผมมี 2 ตน ชายและหญิง เห็นบ่อยมากเลย (เมื่อก่อน)

แต่ตอนนี้ไม่เจอแล้วครับ (เหมือนแต่ก่อนโดนแกล้งเลยครับ)

ผีมีจริง มันเกินกว่าที่ วิทยาศาสตร์ จะเข้าใจได้

koonskyx
14th February 2012, 21:08
เคยครับเต็มๆ 2 หน หนแรกไปทำงานเป็นพนักงานไฟป่า โดนผู้หญิงผมยาวแต่เป็นเงาดำนั่งทับเต็มหน้าอก สวดก็เอาไม่อยู่เลยนึกในใจว่าจะแช่ง เลยออกไปเเลย
ส่วนครั้งที่สองตอนไปสัมมนาที่โรงแรมแห่งหนึ่งที่พัทยา(ไม่เอยชื่อครับ)ตอนนอนครับ(พักคืนเดียว)รู้สึกตัวว่ามีคนก้าวขึ้นบนเตียงจากด้านซ้ายมาด้านขวาและนั่งทับเป็นผู้ชายตัวใหญ่เงาดำๆเหมือนกัน แต่ครั้งนี้สวดประมาณ2นาทีก็ไป เลยรีบนอนตะแคงข้างอย่างเดียวเลย ประสบการร์จริงโดยตรงเลยครับ

RapG-unit
14th February 2012, 21:31
หลายรอบเลยครับ

ครั้งแรกเลย ก็คือผมเล่นเกมอยู่ประมาณซัก บ่าย2-3 ครับแล้วเพื่อนมาชวนไปโรงแรมร้างที่เขาว่าเฮี้ยนกันครับ ซึ่งผมก็ไปกับเพื่อนแล้วตอนเข้าไปด้านในอะมันมืด ๆ ตอนนับคนมันมีแค่5คน แต่ตอนเดินในนั้นสิ มันเหมือนมีคนเดินเป็นสิบบรรยากาศนี้เกินคำบรรยาย (ประมาณ 4โมงเย็นนะ) แล้วผมก็ถ่ายรูปหลายที่ในนั้น (ตอนนี้ลบไปหมดล้ะ) ซึ่งแต่ละรูปในนั้นน่ะ มีทั้งหน้าคนในเงามืด ๆ เหมือนกับว่ามีคนนั่งตรงนั้น และก็มีรูปหน้าเด็กเหมือนเด็กทารกลอยอยู่ และหลังจากนั้นพวกผมก็ออกจากโรงแรมนั้น และเพื่อนผมมันบอกไปต่อกันที่ ลัดดาแลนด์(ตอนนี้เป็นสวนรก ๆ แล้ว) พอตอนไปก็วนทางเข้าออกแถวนั้นหลายรอบจนประมาณ 6 โมงเย็นฟ้าเริ่มมืด (ฝนใกล้ตก)
แล้วไปเจอทางเข้าซึ่งมันจะเอารถเข้าไปไม่ได้ต้องเดินเข้าไป ซึ่งตอนเข้าไปนั้นหางตาผมเห็นผ่านผ่าน ๆ เป็นผู้หญิงใส่ชุดประมาณนักศึกษา ผมยาว ๆ ปิดหน้าผมก็นึกว่าผมตาฝาดแล้วตะโกนไปบอกเพื่อนว่าเห้ยกลับเหอะมืดแล้ว
แล้วเพื่อนบอก"เออ กลับก็กลับ "แล้วละหว่างนั้น ฝนก็ตกพอดีผมกับเพื่อนไปหลบฝนในตลาดรินคำ(ในเชียงใหม่ที่บอกชื่อเพราะผมไม่ได้เจออะไรในนั้นเลยแค่ไปเล่าในเพื่อนฟังในนั้น) แล้วผมบอกเพื่อนผมว่า "เห้ยกุเจอหว่ะ"
ผมพูดแค่นี้เพื่อนผมตอบผมกลับมาว่า "ที่***เจจออะ ใช่ผู้หญิงผมยาว ๆ เสื้อขาว ใส่กระโปงหรือไม่ก็ กางเกงสีดำสั้น ๆ ใช่รึป่าว"พอเพื่อนถามแค่นั้นผมถึงกับนิ่งเลยเพราะมันตรงกับที่ผมเห็นเลยเพื่อนบอก มัะนเจอกับ2คน คตนแรกที่เจอมันบอกว่า "กุเจอที่ข้าง ๆ ถังขยะหว่ะ" ส่วนอีกคนบอกว่า"กุเจอเขายืนอยู่ที่หลังรถของ***อะ "ซึ่งผมกลัวมาก ๆ เลย

ครั้งสองที่ผมเจอผมเจอตอนเข้าค่ายครับ
คือตอนนั้นมันเป็นการเดินป่าตอนกลางคืนแล้วผมเป็นคนที่เดินข้างหลังสุด ซึ่งในแต่ละห้องที่เดินป่าพกไฟฉายได้แค่ 2 อัน แล้วให้เดินไปทีละห้อง ซึ่ง ที่ผมเดินนั้นอยู่ริมสุดของแถวและอยู่หลังสุดตอนนั้นผมอยู่ตรงซ้ายมือแถวหลังสุด แล้วข้างซ้ายผมไม่มีคนอยู่เลย และ ข้างขวาผมมีแค่เพื่อน 2-3 คนแค่นั้น แล้วผมหันมาทางด้านซ้ายผมเห็นว่ามีคนเดินข้าง ๆ ผม แล้วผมก็หันหน้าหนีผล้วหันกลับไปอีกครั้งคน ๆ นั้นก็หาย (เป็นเงาดำ ๆ ) ซึ่งผมกลัวมาก ๆ เลยครับ

communism
14th February 2012, 21:31
เคย ปากซอย พูดแล้วขนลุก บอกได้อย่าออกมาเลยจะกรี๊ด

ที่ปากซอยผม เมือวันปีใหม่ มันมี คนมา 2 คนเมาแล้วฆ่ากันเอง

พอเดินผ่านที่ไหน ไฟมันจะดับ ทันที ตอนแรกคิดว่าบังเอิญ พอเดินกลับ มองไกลๆเหมือนมีคนเดิน แต่พอเดินไป ไฟมันดับ แล้ว ต้องข้างๆจะมีศาลาพักใจ สำหรับ ดื่มสุรา ฉากหลังเป็นดงหญ้ามึดๆหนาๆ เห็นเหมือนเงาคนนั่ง วิ่งละครับ โคตรกลัว ตอนนี้เวลากลับบ้าน หลัง 1ทุ่มต้องนั่งรถมาละครับ โคตรกลัว!!!

blackwax
15th February 2012, 00:51
เพื่อนเคยเจอครับ ผมถามเพื่อนว่าเคยเจอผีไหม เพื่อนบอกเคยนั่งอยู่หน้าบ้านเอ็งอะ เป็นเงาดำ ๆ คล้ายๆรูปยายแก่ๆคนนึงนั่งอยู่ พอหันไปดูอีกทีก็ไม่มีแล้ว เล่าซะผมเห็นภาพเลย :scare

n0om
15th February 2012, 02:10
ของแบบนี้มันมีอยู่จริงๆครับ
มีบ้างเหมือนกันพวกที่เชื่อแต่ไม่กลัว
ถ้าเจอก็ได้แต่ขอแบบมาปกติธรรมดา เละโน่นขาดนี่อย่ามาเลย

gosol
15th February 2012, 08:48
ไม่เคยอะ เขาบอกคนไม่มีบุญผีจะไม่มาหา เพราะผีจะมีขอส่วนบุญอะไรประมาณนี้ ไม่รู้จะดีใจดีมั้ย