PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เปลี่ยนมาใช้ Wi-Fi และโหลด PUTLOCKER ไม่ได้

bararasza
12th February 2012, 14:00
ผมอยู่หอครับและที่หอเปลี่ยนมาใช้เป็นเน็ต Wi-fi แล้วมันโหลดไฟล์จาก PUTLOCKER ไม่ได้เลย บอกว่า limits ตลอด รอวันนึงก็แล้ว รีโมเด็มก็ไม่ได้

แถมโหลดจาก Mediafire บางลิงค์ก็ช้าลากเต้า 10kB บางลิงค์ก็ไว 500KB (พอจะไวอะนะ) แต่ความแรงเค้าก็บล๊อกไว้ที่ 4Mb เองครับ มันเป็นเพราะอะไร

มีทางแก้อย่างไรบ้างครับ

ความคิดผมคือที่โหลดผ่าน PUTLOCKER ไม่ได้เพราะ มันมี IP เดียว คือ ของ Wi-fi และที่นี้คนภายในหอ ก็โหลด PUTLOCKER เหมือนกันมันเลย ไม่สามารถโหลดได้ ส่วนMediafireเกิดอะไรขึ้นไม่แน่ใจ

kuroro13
12th February 2012, 14:19
ใช้โปรแกรมสิครับ ultrasurf ลองดูถ้ายังโหลดไม่ได้แรงพอก็ใช้ hotspot shield ถ้ายังไม่แรงพอก็จนปัญญา

bararasza
12th February 2012, 14:30
ใช้โปรแกรมสิครับ ultrasurf ลองดูถ้ายังโหลดไม่ได้แรงพอก็ใช้ hotspot shield ถ้ายังไม่แรงพอก็จนปัญญา

นั่นๆใช่ๆ ผมใช้ครับ ปรากฎว่าเกิดเหตุการแปลกๆ เหมือนกันว่า เครื่องผมจะเล่นเน็ตไม่ได้ไปพักนึงเลย และมันก็หา สัญญาณ ชื่อที่เป็น Wi-fi ไม่เจอ

golfsorasak
12th February 2012, 14:32
ไม่มีนะครับ โหลดในหอ นะ คนอื่นจะเดือดร้อน ละตัดเน็ตได้

bararasza
12th February 2012, 16:54
คนอื่นก็คงทำไม่ต่างกับผมหรอกเชื่อสิ -..-

bararasza
16th February 2012, 01:08
ผมใช้Wirelessของหอผม ก็โหลดได้น้ะคับ เร็วด้วย
ครับ ก็แล้วแต่อารมณ์ ผมก็ไม่แน่ใจ Mediafire อื้อมากๆๆ ต้อง กด ดาวน์โหลดใหม่เฉลี่ย 100รอบกว่าจะได้ความเร็วเต็มคือ500KB PUTLOCKERก็ด้วย แต่ต้อง จังหวะดีดีอะ คือถ้าเวลามันช้า มันจะ ขึ้น NO ดำเนินการต่ออะครับ เวลาเร็วมันก็จะขึ้นYES พอเข้าใจปะครับ สงสัยเน็ตมันกาก -..-