PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ไร้สาระ] คุณเคยลืมของที่สำคัญ แล้วใกล้จะถึงที่ที่จะไปแล้วหรือไม่ ??

Rufiorocco
12th February 2012, 14:57
ผมนะ: จำได้ปีที่แล้วผมไป กรุงเทพ (บ้านอยู่ระยอง) จะไปเที่ยวสวนสยามกับครอบครัว
แล้วจะไปนอนค้างด้วย (ถึงแล้วนะ) ขณะที่กำลังเพลินอยู่นั้นพอเดินไปหน้าพิพิธภัณฑ์ไดโนเสาร์ ก็นึกออกทันที ''กุลืมผ้าเช็ดตัว กับกางเกงใน'' ชิปหาย..Goddamit!!!! แล้วก็ไม่กล้าบอกพ่อแม่ ด้วยพี่แม่มขำกะจะหาโอกาศบอกแต่พี่แม่มอยู่กับแม่ตลอด ผมกับพี่อยู่คนละพรรคครับ (ศัตรู)
ไปเที่ยว 3 วัน สรุปคือ กุไม่ได้ใส่กางเกงในเลย และผ้าเช็ดตัวผมก็เอาเสื้อผ้าที่ใส่แล้ว มาเช็ด (แม่มอนาจ)

แล้วเพื่อนๆละครับ เคยมีประสบการณ์แบบนี้ไหม ??

(ห้ามเอาไปเผยแพร่นะอายเขา) :sweat

superzaa
12th February 2012, 17:55
ของผมเป็นพวกหนังสือเรียนคับ เดินเข้าห้องตัวเปล่า

พอเริ่มเรียนปั๊ป อ้าว กูลืมเอาหนังสือมา ลืมเอาเครื่องคิดเลขมามั้งอะไรปะมาณนี้คับ :rose:scare

kwin
12th February 2012, 18:24
ผมลืมรองเท้า เลิกเรียนคุยกับเพื่อนเพลินรู้ตัวอีกทีลืมรองเท้าต้องรีบวิ่งไปเอากลัวจะตามเพื่อนไม่ทัน

papangkron
12th February 2012, 18:40
ผมลืมกางเกงในกับผ้าเช็ดตัวแล้วก็บ๊อกเซอร์ แต่ลืมคนละรอบกันนะ ต้องซื้อกันใหม่เลยทีเดียว

ไอ้ที่ผมลืมสุดๆนี่จะเป็นแบบไปทำธุระแต่พอถึงปุ๊ปดันลืมว่าธุระที่มาทำนี่มาทำอะไร(ประมาณนั่งรถนานจัด) ต้องยืนระลึกแป๊ปนึงถึงนึกออก 555

Constantum
12th February 2012, 18:42
ผมเคยไปเที่ยวแล้วลืมหยิบตังค์ออกมาจากบ้านอ่ะครับ -.-

กระเป๋าตังค์ก็หยิบมานะ แต่ไม่มีตังค์ T^T

bonusz
12th February 2012, 18:44
ลืมกระเป๋านักเรียนครับ เดินตั้งนาน พึ่งนึกออก

golfrest
12th February 2012, 20:08
ผใมนึกไม่ค่อยออกว่าลืมอะไร(เพราะมันลืมบ่อย) แต่เพื่อนผม ตอนไปสอบแพทย์ มข. ไปสอบที่ขอนแก่น ตัวพวกผมเดินทางมาจากโคราช เพื่อนผมมันมัวแต่คุย ก่อนสอบ15นาที เพิ่งนึกได้ว่าลืมบัตรเข้าห้องสอบ ดีที่มันไปกับพ่อแม่เลยโทรบอกให้เอามาให้ได้ พอผลสอบออก ปรากฏว่ามันติดแพทย์ ลองคิดย้อนไป ถ้าไม่ไปกับพ่อแม่ เพื่อนผมมันก็ไม่ติดแพทย์แล้ว

Tanawat0167
12th February 2012, 20:13
ผมลืมพกตังคับ เดินเข้าเซเว่นเรียนร้อย หยิบขนมมาเยอะ พอจะจ่ายตัง ไม่มีสักบาท ******แล้ว ต้องแกล้งบอกพี่เขาว่า เดี๋ยวมา ไปหยิบตังก่อน ที่จริงหน้าแตกวิ่งหายไปแล้ว

bararasza
12th February 2012, 20:17
ลืมกางเกงในไว้ห้องแฟนครับ
ลืมหยิบบุหรี่
ลืมกุญแจห้อง
ลืมบัตรนักศึกษา
ลืมตัดผม
ลืมตา!!!ครับ 55+

Ezero
12th February 2012, 20:18
ไปเรียนแต่ลืม หยิบหนังสือไป ลืมหยิบเงินไป ลืมเติมน้ำมัน แต่พอไปถึงโรงเรียนอาจารหาย สรุป ตูจะไปทำไมนั้น:sweat

thong323
12th February 2012, 20:34
เคยซื้อไส้กรอกที่เซเว่นตอน ป.2 แล้วคิดอะไรเพลินไม่รู้จนลืมจ่ายตัง เพิ่งนึกได้ตอนถึง รร.เงินที่แม่ให้ซื้อไว้กรอกยังอยู่ตอนนั้นคิดเลยครับว่า จะโดนตำรวจจับมั๊ยเนี่ยๆ - - คิดทั้งวันพอกลับบ้านเห็นรถตำรวจต้องเดินหลบเลย
แล้วก็ไปจ่ายตังเค้า - -

[Really~Nuts]
12th February 2012, 20:58
การบ้านครับ ลืมบ่อยมาก มีครั้งนึงพอจะส่งแล้วลืมไว้ที่บ้าน แรกๆอาจารย์เขาจะเอาศูนย์ให้ผมแล้ว แต่ผมก็ไกล่เกลี่ยจนอาจารย์เขายอมให้ส่งวันถัดไป(งานอันนี้40คะแนน ถ้าไม่ส่งนี่เรื่องยาวเลย ตอนนั้นยังนึกสงสัยเลยว่าทำไมอาจารย์แกยอมให้ผม เพราะอาจารย์คนนี้เคี่ยวมากๆ ไม่ค่อยจะยอมใครง่ายๆ ตูล่ะunbelievable:o)

metalstock
12th February 2012, 21:30
วันนี้ไปเรียนครูสมศรี ผมดันลืมหนังสือไว้

เพราะเมื่อตอนวันพุธ ครูฝรั่งให้เอาหนังสือที่มีภาษาอังกฤษเยอะๆไป ผมก็เอาไป ที่นี้มันก็ไม่ให้ใช้ ผมก็แบบเอาใส่ไว้อย่างนั้น พอมันวันนี้ ดันลืมซะงั้น

ko555555
12th February 2012, 23:10
ลืมกุญแจบ้านครับ

เรื่องมีอยู่ว่าผมไปโรงเรียนวันนั้นมีกิจกรรมส่งท้ายปีเก่าเลยไม่ได้เรียน

เลยไปหาห้องว่างๆนั่งเล่นเกมกับเพื่อน แล้วปลั๊กสามตาเกิดไม่พอเลยกลับไปจนถึงบ้านห่างหนึ่งกิโล พอจะหยิบกุญแจถึงนึกได้ว่าเอากุญแจไว้ในกระเป๋า กระเป๋าอยู่ที่โรงเรียน

เลยต้องย้อนกลับไปโรงเรียนแล้วหยิบเอากุญแจ แล้วก็กลับมาที่บ้านอีก พอได้ปลั๊กแล้วก็ย้อนกลับไปที่โรงเรียนอีก

จบ

eswc2011
12th February 2012, 23:16
ลืมโทรศัพท์ไว้บ้านแฟน = =" พ่อเธอมาเจอพอดี ******เลย

iWin
12th February 2012, 23:17
ตอน ป.4 ผมไปค่ายลูกเสือ แล้วลืมกางเกงในครับ 5555+ กางเกงในตัวเดียวที่มีอยู่ก็ทำตกถังน้ำอีก -*-
ผมเลยต้องใส่กางเกงในเปียกๆนั่นตัวเดียวตลอดสามวัน-สองคืน ที่เข้าค่าย :sweat

Makomiku
13th February 2012, 00:10
ลืมไปแล้วว่าเคยรักใคร ;P

Stitch
13th February 2012, 00:18
ไปต่อใบขับขี่ ดันลืมเอาเอกสารไป ขับรถไปถึงพึ่งนึกขึ้นได้ ต้องขับรถกลับมาเอาอีก เสียเวลามาก:mad3

obelick
13th February 2012, 02:08
ผมประจำลยในเกมนะ เล่น dota b จนจะถึงน้ำพุอยู่แล้วลืมไปว่าตัวเองมีใบวาปร์

jomemy
13th February 2012, 17:16
ขอผมจะลืม เครื่องคำนวณ หนังสือ แบบบ้านพักอาศัยที่ใช่ในการเรียน ของวิชา ประมาณราคา และ กฏหมายควบคุมงานก่อสร้าง เป็นประจำ

และผมก็โดน อ. เหนี่ยวทุกคาบเรียนเลย T^T วันนี้ก็ลืมสมุดที่เค้าให้ส่งงาน

ของผมกรณีพิเศษต้องไปส่งพรุ้งนี้ T^T