PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ประโยคเลี่ยน ๆ

tanonamnaj
12th February 2012, 15:32
.::ประโยคเลี่ยน ๆ::.

เสี่ยวนักเพราะรักเธอ
รักนะ..เด็กโง่
only you i need, only sweet you are, only star you be, only me love you
ถึงผมจะทะลึ่ง แต่ก็น่าคิดถึงนะคร๊าบ
ถึงน้ำจะเน่าแต่ก็มองเห็นเงาจันทร์
หมอบอกว่าลิ้นหัวใจผมมีปัญหาครับ รับรสรักไม่ได้
ไม่ได้คิดถึงเธอทุกนาที แต่คิดถึงเธอตลอดที่มีลมหายใจ
ทำไมเธอไม่มีญาติเป็น สไปเดอร์แมนนะ จะได้มีเยื่อใยให้กันบ้าง
เธอไม่เหนื่อยหรือไง ที่เข้ามาวิ่งวนอยู่ในหัวใจผมตลอดเวลา
สงสัยผมจะแก่จนสายตายาวซะแล้วล่ะ....เพราะผมได้แต่แอบมองเธออยู่ห่าง ๆ
โอ้ย! ช่วยด้วย หายใจไม่ออก ทำไมเธอต้องมาขโมยลมหายใจผมด้วย
ผมคงเป็นอมตะ ไม่มีวันตายแล้วล่ะ เพราะผมจะมีชีวิตอยู่เพื่อเธอตลอดไป
คุณหนาวหรอครับ เอาผมไปห่มแทนผ้าห่มก็ได้นะ
ไม่อยากให้เธอยืนอยู่ตรงนี้เลยนะ มายืนอยู่ในหัวใจฉันดีกว่า
อยากจะฆ่าผมหรอ ยิงเลยสิ ยิงมาที่กลางหัวใจผม แต่คุณคงเจ็บหน่อยนะเพราะมีคุณอยู่ในนั้น
ถ้าพรุ่งนี้ผมตายไปก็คงไม่แปลก เพราะชีวิตผมที่เกิดมา มีหน้าที่เพียงแค่มาพบคุณในวันนี้เท่านั้นเอง
ผมจะไปแจ้งความให้ตำรวจจับนางงามจักรวาล เพราะเธอขโมยมุงกุฎไปจากคุณ
ผมอยากเรอใส่หน้าคุณจังเลย เรอทัก...รักเธอ
ผมอยากเรอใส่หน้าคุณจังเลย เรอสะมัก...รักเสมอ
น้องเดินมาพี่ดีใจ ..น้องจากไปพี่คิดถึง
ไม่ว่าคุณจะใช้แชมพูยี่ห้อไร แต่ผมก้อรู้ว่าคุณรัก "ผม"
รู้สึกว่าผมจะเป็นเป็นโรคกะเพาะซะแล้วหละ เพราะ...รัก...เธอ
ตั้งแต่เจอเธอก็รู้ว่าชีวิตนี้เกิดมาเพื่ออะไร เพื่อรักเธอ
ผมมันคนใจแคบ ในนั้นเลยมีที่ว่างพอสำหรับคุณเพียงคนเดียว
เป็นการยากที่จะเข้าใจในคำว่ารัก แต่ยากยิ่งนักหากจะรักอย่างเข้าใจ
ผมมันเป็นคนไม่มีหัวใจ ก็เพราะหัวใจของผมนั้นดันไปอยู่ที่คุณ
ความรักของเราเหมือนเส้นขนาน แม้จะไม่มีวันมาบรรจบกัน แต่ก็จะเคียงคู่กันตลอดไป
ถึงผมจะเป็นคนหลายใจ แต่ในทุก ๆ หัวใจก็มีแต่เธอ
โทรศัพท์มือถือยิ่งโทรยิ่งกินเงิน แต่โทรหาคุณยิ่งโทรยิ่งกินใจ
ผมขอถามทางคุณหน่อยได้ไหมครับ? ทางไปหัวใจคุณ
ช่วยกดลิฟท์ให้หน่อยครับ? ผมจะไป ชั้น..รักเธอ
เดี๋ยวผมมานะครับ จะไปซื้อตะกร้า เอามาเก็บหัวใจไว้ให้คุณ
คุณได้ยินเสียงอะไรมั๊ยครับ....เสียงหัวใจผมมันบอกว่ารักเธอ
คุณรู้ไหมผมก็เป็นคนนะ คนที่รักเธอ
เธอ เธอไม่ใช่คน แต่ เธอ เป็นนางฟ้า
เอ่อ..ไม่ทราบว่าเราเคยเจอกันที่ไหนมาก่อนรึป่าวครับ อ๋อ คงจะเป็นในฝันของผม
ทำไมวันนี้ท้องฟ้าไม่สวยเหมือนทุกวัน คงเป็นเพราะคุณสินะ
ผมชักอึกอัดแล้วสิ ก็คุณเล่นเข้ามาเบียดอยู่ในใจผมตลอดเวลาเลย
เดินดีๆนะครับ...ระวังจะสะดุดรักผม
คุณเป็นลูกครึ่งแน่ๆ... ครึ่งคนครึ่งนางฟ้า
ว่าจะไปซื้อปืนสองอัน ผมเก็บไว้อันนึง แล้วก็เอาไปให้คุณอีกอันนึง เราจะได้มีกันและกัน
โทษครับ ขอยืมปากกากับกระดาษหน่อยได้มั๊ยครับ อ่ะ แล้วเบอร์โทรหละครับ
เจ็บมั๊ยครับ ตอนที่นางฟ้าแบบคุณตกลงจากสรวงสรรค์ มานั่งอยู่กลางใจผมน่ะ
ตั้งแต่ผมได้รู้จักกับคุณ ทำให้ผมได้เจออะไรบางอย่าง เจอละไม ใจละเมอ
เผอิญผมมันพวกคนใจแคบหนะครับ ในนั้นเลยมีที่ว่างให้คุณได้เพียงคนเดียว
ความรักของผมกับคุณเหมือนเส้นขนาน แม้มันอาจจะไม่มีวันมาบรรจบกัน แต่มันจะเคียงคู่กันตลอดไป
ถึงผมจะเป็นคนหลายใจ แต่ในทุกๆหัวใจก็มีแต่คุณ
ในตัวคุณมีแม่เหล็กรึป่าวเนี่ย ถึงได้ดึงเอาหัวใจผมไว้ไม่ปล่อยเลย
วาเลนไทน์นี้ ไม่ต้องหาอะไรให้ผมหรอกนะ เพียงคุณคุยกับผม ดอกไม้ก็บานเต็มหัวใจผมแล้ว
วาเลนไทน์นี้ไม่ว่างมาเจอกันใช่ไหม ไม่เป็นไรหรอก ทุกๆวันที่ผมได้เจอคุณ มันคือวันวาเลนไทน์ของผม
ผมทำให้คุณได้ทุกอย่าง ยกเว้นแค่เหาะขึ้นไปบนฟ้า กับการไม่รักคุณ
ผมมันเป็นคนไม่มีหัวใจ... เพราะผมเอาให้คุณไปแล้ว ตั้งแต่วันที่เราพบกัน
เมื่อคืนที่บ้านไฟดับ แต่ผมไม่ต้องใช้ไฟฉายหรือเทียนเลย เพราะแค่นึกถึงคุณ โลกของผมก็สว่างไสวไปหมดแล้ว
ตลอดชีวิตที่ผ่านมาของผม.... คุณไปอยู่ไหนมาครับ?
ประทานโทษ... คุณเคยทำให้ใครหัวใจหยุดเต้น..ด้วยสายตามาบ้างหรือเปล่าครับ
ผมยอมอายุสั้นลงไป 1 ปี... แลกกับการคุยกับคุณ 1 นาที
โทษครับ ขอยืมปากกาหน่อยครับ จะมาเขียนชื่อคุณไว้ในหัวใจ
โทษครับ ผมว่าเราไม่เคยเจอกันมาก่อนใช่ไหมครับ ถึงว่าไม่ค่อยคุ้นหน้าคุณเลย ไปกินข้าวกันมั๊ยครับ
ผมไม่หวังอะไร ขอแค่ได้เห็นหน้าคุณ ถึงต้องอายุสั้น ตายไปต่อหน้าคุณ ผมก็ยอม
รู้ตัวไหม ว่าคุณคือผู้หญิงคนแรก ที่เห็นแล้วผมนึกอยากปลูกต้นรัก
ตอนเด็กๆ คุณชอบเล่นกีฬาอะไรครับ ผมชอบวิ่ง เอ่อ !! ถึงวิ่งหน้าตั้งก็ยังรักเธอ
คุณทำให้ขาผมแพลง เพราะตกหลุมรักคุณไม่เป็นท่า
หน้าสวย ๆ ของคุณมันช่างเกะกะหัวใจผมเหลือเกิน
good night คนดี ขอให้นอนหลับฝันดี คืนนี้จะไปเข้าฝัน
ไม่สบายไป x-ray หัวใจมา หมอบอกว่าข้างในหัวใจมีแต่เธอ
ร้อนจัง อาบน้ำ ก็ยังไม่หาย นอนไม่หลับกระสับกระส่าย ก็ยังไม่หายคิดถึงเธอ
โทษครับ ความสวยของคุณ มันกีดขวางทางใจผมหนะครับ
โทษครับ กี่โมงแล้วครับ วันเวลาของผม มันหยุดไปหมดเมื่อพบคุณ
ถ้าคิดถึงคุณ..แล้วต้องเสียตังค์ครั้งละบาท ผมคงหมดเนื้อหมดตัวภายในวันเดียว
คุณท่าทางจะมีโชคนะ ผมเป็นหมอดู ดูดวงจากเบอร์โทรศัพท์ บอกเบอร์มาสิครับ ผมจะทายให้
ผมคงต้องไปรับลอตเตอรี่มาขายซะแล้ว เพราะความรักของคุณมันทำให้ผมตาบอด
คุณครับๆลายมือคุณสวยมั๊ยครับ จะขอยืมไปจดทะเบียนสมรสหน่อย
ผมว่าถอดสแควร์รูดมันยากแล้วนะ แต่ถอดคุณออกจากหัวใจมันผมมันยากกว่าอีก
ถ้าเธอเป็นโคลน ฉันจะยอมเป็นควาย จะได้จมปลักรักเธอตลอดไป...
เวลาเห็นหน้าคุณทีไร ผมมักจะเป็นโรคชักทุกทีเลยอะ...ชักใจอ่อน
คุณไม่ต้องแปลกใจหรอก ที่หาชื่อตัวเองในพจนานุกรมไม่เจอ เพราะมันอยู่ในหัวใจผม
อยากมี พาวเวอร์พอยต์ จะได้พรีเซ้นความรักของผมที่มีต่อคุณได้
เฮ้อ!.. ผมมีแต่พาสเวิดเข้าสู่อินเตอร์เนต แต่ไม่มีเอคเซสเข้าสู่หัวใจเธอ
ความสวยของคุณมันทำให้ผมเป็นโรคไตซะแล้วหละ ไต หา หัว จาม ตามหาหัวใจ
เสียเหงื่อให้กีฬา ดีกว่าเสียนําตาให้คนหลอกลวง
ถึงไข่พะโล้สีดำ แต่...หัวใจคนทำสีชมพู
ความสวยของคุณมันทำให้ผมเบลอซะแล้ว เบอ ว่า รัก แถบ แบบว่ารักเธอ
ถ้าเอาความคิดถึงมาต่อเป็นทาง ผมคงจะเดินไปถึงดวงจันทร์ได้อย่างสะบาย
ให้รักแก่ท่าน รักนั้นถึงตัว
ช่วยเก็บของให้หน่อยสิ : อย่าลืมเก็บหัวใจเราขึ้นมาด้วยนะ
เรามันต่างกัน เธอเหมือนดาว ผมเหมือนยาม แต่ไม่อยากให้เช้าเลยเพราะดาวจะได้อยู่กับยามทั้งคืน
ที่บ้านมีน้ำมันไม๊ครับ คือว่าผมจะทอดสะพาน
ในน้ำไม่มีปลา ในนาไม่มีข้าว แต่หัวใจคงไม่ว่างเปล่า ถึงไม่มีข้าว แต่ก็ยังมีน้องแอนนา
ใช่รักหรือเปล่านะที่เข้าตาผม
ช่วยหันมาหน่อยได้มั๊ยครับ ใจเราจะได้ตรงกัน
ความรักเปรียบเหมือนดวงดาว อาจไม่เห็นบ้างในบางเวลา แต่ไม่เคยสร่างซาไปจากหัวใจ
วันนี้อากาศสดใส เหมาะกับการเอาหัวใจมาผูกกัน
การคิดถึงใครต้องใช้เหตุผล แต่การคิดถึงใครบางคน เหตุผลอาจไม่มี
คุณคือคนที่ 25 ของผม เพราะ พิเศษ 25 ธรรมดา 20
รักแท้ก็เหมือนกับขี้ลอยน้ำ ถ้าปลาไม่ตอด ขี้ไม่แตก เราก็จะไม่มีทางแยกจากกัน
อะไรเอ่ย? กลมๆ มีรูตรงกลาง เธอจะรู้มั๊ยนะ...ว่าเป็นห่วง
คุณรู้รึเปล่าว่าคุณทำให้หัวใจผมมันเป็นรู ลูเยิฟ Love You
รัก ภาษาอังกฤษสะกดยังไงเหรอ : ขอบคุณนะครับที่สอนให้ผมรู้จักกับคำว่ารัก
ขอโทษครับ คุณมีแฟนรึยังครับ พอดีผมเป็นหน่วยสืบราชการรักหนะครับ
อย่าบอกว่าสุดที่รัก ถ้ายังรักกันไม่ถึงที่สุด
เธอไม่ต้องใช้กบเหลาดินสอหรอกนะ เพราะแค่เธอก็แทงให้ใจฉันเป็นรูแล้ว
เธอรู้รึเปล่าว่าเธอทำให้ใจฉันเป็นรู ลูเยิฟ เลิฟยู
เธอรู้ไหมเธอทำให้ขยะล้นโลก เพราะหัวใจใช้แล้วของฉันที่เธอไม่ต้องการมันไม่สามารถรีไซเคิลได้
จะฆ่าผมหรอ ยิงตรงหัวใจเลย แต่เธอจะตายนะ เพราะเธออยู่ในใจฉัน
ฉันน่ะไม่ติงต๊องหรอก แต่ Thinking of You
เฮ่อ! เสียเวลาตั้งนาน ดันหลงทางในหัวใจเธอ
อยากเป็นแก้วน้ำจัง เธอจะได้รินใจใส่ไว้
นี่ๆ ขอซักคำดิ คำว่ารักนะ
อยากให้เธอเป็นธนาคารจังเลย ฉันจะได้เอาใจไปฝาก
ช่วยหันอีกข้างนึงมาหน่อยสิ พอดีเราไม่อยากรักใครข้างเดียว
โทษครับเปลี่ยนที่นั่งได้ป่ะ ผมอยากนั่งตรงนั้น ส่วนคุณก็มานั่งในใจผมก็แล้วกัน
ผมเรายาวพอมั๊ยอะ ที่จะมัดใจเธอ
อยู่ที่ไหน? อยู่ในใจเทอ
ทำอะไร? ทำใจไม่ให้รักเธอ
อยากเป็นกาแฟกระป๋อง จะได้เป็นหนี่งในใจคุณ
ถ้ามีรองเท้าจะแบ่งให้เธอข้างหนึ่ง เราจะได้อยู่คู่กัน ตลอดไปไง
อันตรายครับระวังลื่นนะครับ หัวใจผมละลายอยู่แถวๆ นั้นอ่ะครับ
อากาศเย็นอย่างนี้ แต่ผมไม่หนาวเลย เพราะอยู่ใกล้เธอแล้วอุ่นใจ
แถวบ้านมีถ่านขายป่ะ ฝากซื้อหน่อย จะเอามาเติมรักให้เต็ม
อยากเป็นเส้นเลือดใหญ่จังเลย จะได้อยู่ใกล้ๆ หัวใจเธอ
มีเหรียญบาทป่ะ จะเอาไปโทรบอกแม่ว่าเราเจอเนื้อคู่แล้ว
เดี๋ยวซื้อนาฬิกาให้เอาไม๊ เราจะได้ไม่ลืมวันเวลาที่เราอยู่ด้วยกัน
เฮ้ย ผึ้ง !!! เพิ่งจะรู้ว่ารักเธอ
พรุ่งนี้จะไปสมัครงานที่การบินไทย จะได้รักคุณเท่าฟ้า
พี่เบิร์ดรักทุกคน แต่ฉันไม่ใช่พี่เบิร์ด ฉันจึงรักเธอได้แค่คนเดียว
โอ๊ย ปวดคออ่ะ สงสัยความรักมันจะค้ำคอ
ทำไมเธอทำหน้าขึงอย่างนั้นหละ ขึงถิด คิดถึง
หน้าอย่างนี้น่าจะเป็นเด็กช่างนะ ช่างน่ารักอะไรเช่นนี้
มีเข็มกะด้ายไหม จะเอามาเย็บใจ เพราะเห็นหน้าเธอแล้วใจจะขาด
ทำยังไงดีเราลืม เราลืมเธอไม่ได้
สั่งพิซซ่า หน้าความรัก สลัดผัก ความคิดถึง เฟรนชฟราย ความคำนึง ไอติม คิดถึง และห่วงใย
ทำไมเป็นคนโลภอย่างงี้ เล่นเอาหัวใจเราไปทั้ง 4 ห้องเลย
ช่วยอะไรหน่อยได้มะ ช่วยเดินไปตรงกระจกแล้วบอกคนนั้นว่าเราคิดถึง
รู้เปล่าท้องฟ้าตอนไหนสวยสุด ก็ตอนที่มีเธอไง
โอ๊ย! เจ็บตา เธอช่างสวยเตะตาซะเหลือเกิน
แผลที่แขนมันไม่เท่าไหร่หรอก ช่วยรักษาแผลใจให้ก่อนได้ปะ
เห้ย !! อย่า! อย่าทำให้ฉันรักเธอ
ช่วยยกขาออกหน่อยสิ เธอเหยียบหัวใจเราอยู่อะ
ร้อนมั๊ย สงสัยเราให้ความอบอุ่นเธอมากเกินไป
เป็นโรคหัวใจรั่วรึป่าวงะ ก็เราใช้ความรักเติมเท่าไหร่ก็ไม่เต็มสักที
ถึงพี่จะเสี่ยว แต่ก็อยากเฉี่ยวหัวใจเธอ
ถึงพี่ไม่หล่อแต่ก็จน เพราะหัวใจมันล้นด้วยรักเธอ
ถึงหน้าจะเหลี่ยม ก็อยากเข้าไปเยี่ยมในหัวใจเธอ
หนึ่งสัปดาห์มี 7 วัน แต่หนึ่งในใจฉัน มีเพียงเธอ
ถึงเรียนมาน้อย แต่ก็รักเต็มร้อยนะจ๊ะ
อิจฉาหมอ ได้อยู่ใกล้คนไข้ อิจฉาเส้นเลือดใหญ่ ที่อยู่ใกล้หัวใจเธอ
ตอนเรียนอาจารย์สอนให้คิดในใจ พอโตมาเลยคิดนอกใจใครไม่เป็น
ว้า! ผื่นขึ้น สงสัยจะแพ้ แพ้ใจเธอ
ถึงหน้าไม่หล่อ แต่ก็ไม่ท้อที่จะรักเธอ
ตัวหนอนยังคิดถึงใบชา แล้วใยคนธรรมดา จะไม่คิดถึงเธอ
นั้งคิดจนหัวหงอก เพียงแค่จะบอกว่ารักเธอ
อยากมีพวงมาลัย จะได้คล้องหัวใจเรามาใกล้กัน
อย่าเปิดพัดลมแรงนักสิ เพราะหัวใจผมมันจะปลิวไปอยู่กับคุณ
ผมไม่ได้เดินตามคุณซะหน่อย ผมเดินตามหัวใจผมต่างหาก
ห่วงยางไม่รู้ว่าของใคร แต่ห่วงใยน่ะของพี่
หัวใจมันหยุด เพราะสะดุดรักเธอ
อุ๊ย! ใจหาย ไปอยู่กับเธอ
หากรักเปรียบเหมือนยาดม ฉันคงเป็นลมตลอดเวลา
ตัดน้ำ ตัดไฟ พี่ไม่หวั่น ขออย่าตัดใจจากฉันก็เป็นพอ
คิดถึงคิดถึง คิดซึ้งๆ คิดหวาานๆ คิดช้าๆ คิดนานๆ คิดแผนการ ลวนลามเธอ
รู้รึป่าวว่าผมเป็นคนไทยนะ ไทยคือหัวเจอ เธอคือหัวใจ
อยากเกิดเป็นขี้ตา จะได้อยู่ในสายตาเธอ
เพราะรักจึงเขียนมา เพราะศรัทธาจึงเขียนให้ เพราะรักจึงห่วงใย จึงเขียนให้ I LOVE YOU
ฉันเชื่อว่าความรักไม่เข้าใครออกใคร เพราะมีเธออยู่ในใจตลอดไม่ยอมออกไปซะที
พึ่งกินเป๊บซี่มาก็เลยอยากจะเรอให้เธอฟัง เรอเพียงแต่ทัก..รักเพียงแต่เธอ
นิ่งเป็นหลับ ขยับเป็นรักเธอ
ถึงดั้งจะหัก แต่ก็รักหมดใจ
1คนล้านความคิด1ชีวิตล้านความฝัน1คนล้านความผูกพันแต่1เธอสำคัญกว่าล้านคน
เธอเหมือนยาแก้ไอ เพราะเธอทำให้ผมไม่ไอ ไม่ไอเปลี่ยนจาด ไม่อาจเปลี่ยนใจ
ผมเป็นคนชอบเรอเธอรู้ไหม ผมเรอได้ทุกเวลาและนาที เธอคงไม่รังเกียจนะคนดี เพราะเรอนี้คือเรอทักรักเธอไง
ถึงพี่จะเสี่ยว แต่ใจดวงเดียวก็มีแต่เธอ
อันขี้เหล้านี้ยังดีกว่าขี้รัก แม้ว่าจักเอะอะกลางถนน อันขี้เหล้านี้เลิกได้ไปหลายคน แต่ขี้รักติดตนไปจนตาย
ช่วงนี้ผอมลงมาก เลยหลวมตัวรักเธอ
อยากป้อนรักคำโตๆ เพราะเธอจะได้อิ่มใจ
โทษทีนะที่ทำให้เจ็บ เพราะความหล่อของพี่ไม่เคยปราณีใคร
พระเจ้าสร้างผมมาให้เป็นคนธรรมดา แล้วใยส่งเทพธิดาลงเป็นคู่กับผม
พี่รักน้องเหมือนใบตองห่อขี้ น้องรักพี่เหมือนกับขี้ลอยน้ำ
คิดอะไรไม่ออกนอกจาก คิดถึงเธอ
คงต้องหัดเดินใหม่ซะแล้ว เพราะเรารักเธอหัวปักหัวปำ
คับa คับb คับc แล้วคนดีคับอะไร ส่วนผมคับอกคับใจ ทำยังไงก็คิดถึงเธอ
ไม่ใกล้ไฟ จะรู้ได้ไงว่าไฟอุ่น ไม่รักคุณ จะรู้ได้ไงว่าอุ่นใจ
คิดถึงคุณแค่วันละ 2 เวลา เวลาหายใจเข้ากับหายใจออก
พี่ซื้อโหลให้มั๊ยน้อง จะได้ใส่ใจพี่บ้าง
รักอะไรไม่มีแพ้ไม่มีชนะ รักเสมอ
รู้สึกหน้าอกเริ่มเล็กไป เพราะดันแอบปันใจให้เธอ
กินเพื่ออยู่ แต่ขอสู้เพื่อเธอ
รำคาญจริงๆ กามเทพบินตอมหน้าตอมตาอยู่ได้ สงสัยคงจะหลงรักคุณซะแล้ว
การจะทำอะไรทุกอย่างต้องมีเหตุผล แต่ถ้าจะรักใครสักคนเหตุผลไม่ต้องมี
แม้จะไม่ฉลาดนัก แต่ก็รู้ว่ารักคืออะไร
คุณต้องหาผมไม่เจอแน่เลย เพราะผม แอบ..รักเธอ
เพ้อทุกวัน ฝันถึงเธอ ละเมอทุกคืน
รักจึงมอบ ชอบจึงให้
ขอยืมกาวตราช้างหน่อย จะได้ติดใจของน้องไว้อยู่คู่กับใจพี่
ไม่ใช่เด็กแนว เด็กเก๋าหรือเด็กโจ๋ เป็นแค่เด็กโง่ ๆที่รักเธอ
ใครใคร่เสียงเรียกร้องจากหัวใจ อยากให้อยากเจออยากคิดถึง อยากได้ความรักเธอมาตราตรึง นี่คือเสียงคำนึงจากหัวใจ
แอบคิดแอบชอบไม่บอกเธอ อายอะไรนะเออเธอใช่ไหม คนที่ฉันคิดถึงทุกลมหายใจ คนที่อยากเจอเธอมานาน
เธอหรือคือคนที่ใฝ่หา เธอนี้มีคุณค่าที่ใฝ่ฝัน เมื่อไหร่เราจะได้มาคู่กัน เมื่อไหร่เธอจะรักฉันซักที
เธอไม่ได้เดินลำพัง ยังมีฉันอยู่ใกล้ ถึงกายห่างไกล แต่ใจไม่ห่างกัน
ไปเที่ยวที่บ้านพี่มั๊ย บ้านพี่มีฟาร์มด้วยนะ ก็ฟาร์มรักไง
ขอซันไลน์หน่อย จะเอามาล้างเธอออกจากใจ
ช่วงนี้ของดของหวานทุกอย่าง นอกจากเธอ
เป็นพี่ชายก็ดี หรือจะมากกว่านี้ก็ได้ เพราะไม่ว่าเธอเป็นอะไร ก็สำคัญในใจฉันอยู่ดี
มีเงินให้เรียกน้อง มีทองให้เรียกพี่ แต่ถ้ามีรักดีๆ ให้เรียก รักนี้นิรันดร
วันที่รัก เดือนที่รอ พ.ศ.ที่คิดถึง
รักจริงหวังกระแทกรักแรกๆกระแทกมันๆ
หล่อไม่หล่อไม่เกี่ยว อาศัยทางเปลี่ยว และพละกำลัง
ถึงรักเราจะไม่หวือหวา แต่รักเราซาบซ่าโซดายังเรียกพี่
เฮ้อ! เหงาจังเลย ก็ในหัวใจผมมีคุณแค่คนเดียวหนะสิ
แอบมองทุกเวลา สบตาเมื่อบังเอิญ หลบตาเพราะว่าเขิน อยากบังเอิญทุกเวลา
ถ้าน้องเป็นทอมพี่ยอมเป็นดี้ ถ้าน้องเป็นขี้พี่ยอมเป็นแมลงวัน
ใจปอนๆ นอนกรนๆ รักซนๆ แต่จริงใจ
ความรักพี่เหมือนเข็มนาฬิกา ไม่มีสักคราที่จะหยุดรักเธอ
การบ้านคือยาพิษ เสาร์อาทิตย์คือสวรรค์ จันทร์ถึงศุกร์ชั่งหัวมัน 365 วันฉันรักเธอ
เจอหน้าเธอแล้วดื่มน้ำไม่ได้ เพราะมันจะสำรัก..รักรักเธอ
ถึงความหล่อจะไม่คงทน แต่ความจนมันคงอีกนาน
ขอน้ำต้มผักให้เพ่ซักแก้วได้มั้ย พอดีช่วงนี้อยากดื่มอะไรหวานๆ
จะจำแลงแปลงเป็นยุงมุ่งไปหา เกาะแก้มนุ่มจุมพิตยามนิทรา หอมแก้มซ้ายขวาทุกค่ำคืน
รักเธอแล้วรับรองไม่เปลื่ยนใจ จะรักเธอตลอดไปไม่เปลื่ยนแปลง
ให้พี่ไปส่งเอาไม๊ เพราะคงต้องเดินอีกไกล กว่าจะพ้นหัวใจพี่
ถึงพี่ไม่ใช่เป๊บซึ่ แต่รักของพี่ก็ดีที่สุด
ฉันรักเธอมากกว่าท้องฟ้า มากกว่าดาราที่เฉิดฉาย มากกว่าภูเขาที่เรียงราย แต่น้อยกว่าควายที่บ้านนานิดนึง
เงินเหลือแลกวัน วันเหลือแลกเงิน ใจเหลือๆ แลกรักได้ปะ
วันนี้ไม่ว่างนะ จะไปเช็คผ้าเบรคหัวใจ ไม่รู้ทำไมไม่หยุดรักเธอ
กลมๆ คือนาฬิกา วิ่งช้าๆคือรถเต่า คิดถึงคือตัวเรา แล้วเธอเล่าคิดถึงใคร
1+1เป็น2 2+2เป็น4 เธอลองบวกอีกที จะได้รักแบบอินฟินิตี้ ที่มีให้เธอ
ไม่รัก ไม่รัก ไม่รัก บอกไม่รักได้ยินไหม จะมัวถามเซ้าซี้อยู่ทำไม บอกแล้วไม่รักใคร..นอกจากเธอ
123 ปลาฉลามขึ้นบก 456 จิ้งจกยัดไส้ 789ฉันคิดถึงใคร 10รู้ไหมฉันคิดเธอ
ในมือไม่มีอะไร แต่ในใจดันมีเธอ
คุณครับอย่าปล่อยมือนะครับ เพราะในมือของคุณมีหัวใจผมอยู่
รักเดียวใจเดียว แต่โรเนียวหลายแผ่น
ซื้อโลงไว้รอเลยก็ได้ เพราะตอนนี้รักเธอจะตายอยู่แล้ว
อาจไม่หวานเหมือนใคร แต่ความจริงใจมากกว่าใครแน่นอน
รักนะแต่ไม่กล้าบอก กลัวเธอหลอกให้ช้ำใจ
ชีวิตเจ้ามีค่า แต่ชีวิตข้าต้องมีเจ้า

Credit : Happy Virus

steroids
12th February 2012, 15:33
เหอะๆ เอาไว้เล่นตอนอารมเปี่ยวๆ

[A]Zrecycle
12th February 2012, 15:38
ชีวิตเจ้ามีค่า แต่ชีวิตข้าต้องมีเจ้า 55555555555555

superzaa
12th February 2012, 17:42
คุณต้องหาผมไม่เจอแน่เลย เพราะผม แอบ..รักเธอ กวนชะมัด5555+

propinter
12th February 2012, 19:21
การบ้านคือยาพิษ เสาร์อาทิตย์คือสวรรค์ จันทร์ถึงศุกร์ชั่งหัวมัน 365 วันฉันรักเธอ

เกรียนสุดๆ

lanlanla
12th February 2012, 21:53
เสี่ยวเยอะมาก สุดๆจริงๆ :sweat:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat

n0om
12th February 2012, 22:16
เยอะแท้เหลา-.-

xxxlnwjung1
13th February 2012, 18:38
ขุดให้เว้ย ชอบ กระทู้แบบนี้

papangkron
13th February 2012, 19:16
ถึงความหล่อจะไม่คงทน แต่ความจนมันคงอีกนาน

ชอบอันนี้ 555

Easygo
13th February 2012, 19:58
เยอะเกินอ่านไม่หมด :sweat

thanet
14th February 2012, 01:01
ถึงผมจะทะลึ่ง แต่ก็น่าคิดถึงนะคร๊าบ
ถึงน้ำจะเน่าแต่ก็มองเห็นเงาจันทร์
หมอบอกว่าลิ้นหัวใจผมมีปัญหาครับ รับรสรักไม่ได้
เธอ เธอไม่ใช่คน แต่ เธอ เป็นนางฟ้า
คุณเป็นลูกครึ่งแน่ๆ... ครึ่งคนครึ่งนางฟ้า
ตลอดชีวิตที่ผ่านมาของผม.... คุณไปอยู่ไหนมาครับ?
ถ้าเธอเป็นโคลน ฉันจะยอมเป็นควาย จะได้จมปลักรักเธอตลอดไป...
ที่บ้านมีน้ำมันไม๊ครับ คือว่าผมจะทอดสะพาน
ช่วยหันมาหน่อยได้มั๊ยครับ ใจเราจะได้ตรงกัน
คุณรู้รึเปล่าว่าคุณทำให้หัวใจผมมันเป็นรู ลูเยิฟ Love You
รัก ภาษาอังกฤษสะกดยังไงเหรอ : ขอบคุณนะครับที่สอนให้ผมรู้จักกับคำว่ารัก
โอ๊ย ปวดคออ่ะ สงสัยความรักมันจะค้ำคอ
สั่งพิซซ่า หน้าความรัก สลัดผัก ความคิดถึง เฟรนชฟราย ความคำนึง ไอติม คิดถึง และห่วงใย
เห้ย !! อย่า! อย่าทำให้ฉันรักเธอ
ช่วยยกขาออกหน่อยสิ เธอเหยียบหัวใจเราอยู่อะ
ผมไม่ได้เดินตามคุณซะหน่อย ผมเดินตามหัวใจผมต่างหาก
ห่วงยางไม่รู้ว่าของใคร แต่ห่วงใยน่ะของพี่
อยากเกิดเป็นขี้ตา จะได้อยู่ในสายตาเธอ
วันที่รัก เดือนที่รอ พ.ศ.ที่คิดถึง

ผมชอบประโยคเหล่านี้มาก แล้วเรปล่างล่ะ? ว่าไง?;)