PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากได้ข้อมูลเกี่ยวกับ สก๊อต หรือ ตำรวจนอกเครื่องแบบ ครับ !!!!

ballba
12th February 2012, 19:19
คือผมอยากรู้ว่า ทำยังไงถึงได้เป็น เป็นสายงานไหนของตำรวจ

ต้องเรียนจบอะไร สอบอะไร ถึงจะได้เป็นสก๊อต

อยากได้ข้อมูลรายละเอียดมาก

คือผมชอบมากหนะ แถวบ้านผมมีเยอะ

พวกที่เป็นสก๊อต แบบว่า จับยา ตามสถานบันเทิง

ผมเจอบ่อย ขับรถแต่งหรูๆ ใส่สูตร ทำตัวเหมือน คนเที่ยว ธรรมดาทั่วไป

บางที มีภารกิจ เจ้านาย สั่งไปเก็บ ยิงหัวหน้า เอเยน ทิ้งไรงี้

ที่ผมอยากเป็นเพราะ ผมเห็น*****โครตสบาย

ตำรวจอะไรวะ ไปผับทุกวันเลย เที่ยวผู้หญิง กินเหล้า นั่งดูคนอื่นเขาเหมือนจะมาจับใคร

ขับรถ evo อะครับ หรือครับพวก cefiro แต่งทั้งคัน เครื่อง 2j ด้วยเต็มสูตร

บางทีผมเห็น*****จอดอยู่ร้าน หมอนวด

เห็นหลายแล้วครับ สก๊อตแต่ละคน สุดตีนทั้งนั้น

ชีวิตมันมี ความสุขแท้เหลา ~

อาชีพสบายๆแบบนี้ ความเสี่ยงก็มีนะครับ เกิดไปตรวจตอนกลางคืนแล้วโดนยิงขึ้นมาจะทำไง :dntknw

นี่หละครับผมยิ่งโครตชอบ อะไรที่มันเสี่ยงๆ ถ้าตายในหน้าที่ ผมก็ยอมครับ มีความสุขมากเลยถ้าได้ทำ จริงๆ = =

เพราะสก๊อตบ้านผม เคยมีภารกิจ สั่งไปยิง หัวหน้าค้ายา เก็บไป 2 ศพ เสี่ยงมาก

ที่หาดใหญ่เรียก อส. อะภูมิ พวกนี้จะทำงานกัน วันศุกร์ - เสาร์ สองวันนี้ตอนค่ำจะออกจนเช้าเลย ส่วนรถก็สามารถเลือกได้ตามต้องการ [รถเด็กแว๊นที่ยึดมาแต่งแรงๆทั้งนั้น แต่ส่วนใหญ่เขาจะขับ Cbr 150 กัน ] เลือกมาหนึ่งคันแล้วไปไล่รถซิ่ง ถ้าจับได้ก็ รับรางวัล อะไรแบบนี้ ส่วนใหญ่จะออกกัน 6 - 7 คน สามารถยัดข้อหา อะไรได้หมดเลย แต่ต้องสอบอะไรของ ตำรวจด้วยไม่รุ้ [อันนี้ไม่แน่ใจ] เคยเกือบเล่นทีนึง แต่โชคดีรู้จักกับพวกนั้นไว้นิดหน่อย -0-

Ps. สายตามผับที่หาดใหญ่จะไม่มี[หรือมีแต่ไม่รู้] แต่ถ้าพวกไล่รถซิ่ง มีีแน่นอน

เด็กแว้นไม่ค่อยอยากจับ

อยากจับแบบพวก โจ้ก ไผ่เขียว อ่ะ แบบเจ้านาย สั่งภูมิ ใช้ 12mm. เก็บ เส บลาๆๆๆๆ ตามเวลาที่กำหนด

ยิง*****เลย สากกกก 555

ก็ต้องอาจจะเป็นตำรวจธรรมดาไปก่อนมั้ง แล้วค่อยไปสอบหรือทำอะไรสักอย่างเอา

เคยได้ยินมาแบบนั้นเหมือนกันครับ

เขาบอกว่าเป็นตำรวจมาก่อน แต่ผมต้องการรายละเอียดการเข้าเป็นสายนี้มากเลย

ถามใครไม่มีใครรู้ ในเน็ตไม่มีบอก สายลับโครตๆ 55

คือ ขอโทษนะครับเจ้าของกระทู้ ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่า อาชีพนี้ต้องจบอะไร ? แต่ผมอยากจะให้ความรู้คุณหน่อยว่า

ที่คุณบอกเค้าขับ Evo ที่คุณเห็นอยู้แถวบ้านคุณ มันไม่สามารถใส่เครื่องยนต์ 1J หรือ 2J,2JZ ได้นะครับผม เครื่องจริงๆของรถตระกูล Evolution จะเป็นเครื่อง 4G63 เท่านั้น

และก็ขับ 4 ด้วยครับผม สำหรับเครื่อง 2J ที่คุณบอกแบบว่าแต่งเต็ม 2J จะเป็นเครื่องยนต์ ขับหลัง ไม่สามารถ นำมาใส่กับรถขับ4 หรือที่คุณบอก Evo ได้สำหรับรถ Evo เป็นรถที่ทำมาเป็นรถ Racing

ไม่ใช่รถกระบะที่จะมาใส่ 2J เครื่องดีเซล ควันดำๆ ที่มาบอกเพราะไม่อยากให้มีความรู้ผิดๆ

เพราะ Evo ผมก็ขับเหมือนกัน คุณมาพูดแบบนี้เสียหายหมด เลยอยากให้ความรู้ไว้ครับ เวลาไปพูดหรือไปถามจะได้ไม่อายใครเค้า : สรุปส่วนตัวผมขับ Evo VIII อยากรู้เพิ่มเติมสอบถามได้นะครับผม

:sweat

โทษทีนะครับ ผมแก้ไขให้แล้ว พอดีผมโพสรวมๆ ไม่ได้ ดูก่อนว่าอะไรผิดถูกรึป่าว จริงๆ ลืมเขียน cefiro หนะ

รีบเขียนไปหน่อย ขออภัย

merisa
12th February 2012, 19:32
ตำรวจนอกเครื่องแบบ ไม่ดีหลอก มันต้อง สอบเข้า DSI สบายๆ กินเงินอย่างเดียว

CanDiiZ
12th February 2012, 19:33
น่าจะเป็นสาย ปป นะครับ

เพื่อนผมเคยติดบอลเป็นแสน ไปเอาสก๊อตมายืนหน้าบ้าน

โต๊ะมาทวงต่อไปต่อกันมาได้จ่าย 2 หมื่น

untimate
12th February 2012, 19:55
ที่หาดใหญ่เรียก อส. อะภูมิ พวกนี้จะทำงานกัน วันศุกร์ - เสาร์ สองวันนี้ตอนค่ำจะออกจนเช้าเลย ส่วนรถก็สามารถเลือกได้ตามต้องการ [รถเด็กแว๊นที่ยึดมาแต่งแรงๆทั้งนั้น แต่ส่วนใหญ่เขาจะขับ Cbr 150 กัน ] เลือกมาหนึ่งคันแล้วไปไล่รถซิ่ง ถ้าจับได้ก็ รับรางวัล อะไรแบบนี้ ส่วนใหญ่จะออกกัน 6 - 7 คน สามารถยัดข้อหา อะไรได้หมดเลย แต่ต้องสอบอะไรของ ตำรวจด้วยไม่รุ้ [อันนี้ไม่แน่ใจ] เคยเกือบเล่นทีนึง แต่โชคดีรู้จักกับพวกนั้นไว้นิดหน่อย -0-

Ps. สายตามผับที่หาดใหญ่จะไม่มี[หรือมีแต่ไม่รู้] แต่ถ้าพวกไล่รถซิ่ง มีีแน่นอน

AntiBody
12th February 2012, 20:58
อาชีพสบายๆแบบนี้ ความเสี่ยงก็มีนะครับ เกิดไปตรวจตอนกลางคืนแล้วโดนยิงขึ้นมาจะทำไง :dntknw

eswc2011
12th February 2012, 21:01
มันเสี่ยงแฮะ ผมว่า = =" แต่ เท่ห์ มากกกก

jengdexinw
12th February 2012, 21:09
ความเป็นจริงแล้วเมื่อถึงสถานการณ์คุณจะนึกถึงชีวิตขึ้นมาทันที- -*

NaZi_BF3
12th February 2012, 21:14
ก็ต้องอาจจะเป็นตำรวจธรรมดาไปก่อนมั้ง แล้วค่อยไปสอบหรือทำอะไรสักอย่างเอา

blemish
12th February 2012, 21:20
คือ ขอโทษนะครับเจ้าของกระทู้ ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่า อาชีพนี้ต้องจบอะไร ? แต่ผมอยากจะให้ความรู้คุณหน่อยว่า

ที่คุณบอกเค้าขับ Evo ที่คุณเห็นอยู้แถวบ้านคุณ มันไม่สามารถใส่เครื่องยนต์ 1J หรือ 2J,2JZ ได้นะครับผม เครื่องจริงๆของรถตระกูล Evolution จะเป็นเครื่อง 4G63 เท่านั้น

และก็ขับ 4 ด้วยครับผม สำหรับเครื่อง 2J ที่คุณบอกแบบว่าแต่งเต็ม 2J จะเป็นเครื่องยนต์ ขับหลัง ไม่สามารถ นำมาใส่กับรถขับ4 หรือที่คุณบอก Evo ได้สำหรับรถ Evo เป็นรถที่ทำมาเป็นรถ Racing

ไม่ใช่รถกระบะที่จะมาใส่ 2J เครื่องดีเซล ควันดำๆ ที่มาบอกเพราะไม่อยากให้มีความรู้ผิดๆ

เพราะ Evo ผมก็ขับเหมือนกัน คุณมาพูดแบบนี้เสียหายหมด เลยอยากให้ความรู้ไว้ครับ เวลาไปพูดหรือไปถามจะได้ไม่อายใครเค้า : สรุปส่วนตัวผมขับ Evo VIII อยากรู้เพิ่มเติมสอบถามได้นะครับผม

[9]:H!LO
12th February 2012, 21:26
โหดแท้เหลา พี่ภูมิ !

blemish
12th February 2012, 21:30
ไม่โหดหรอกครับ แค่อยากให้เค้ามีความรู้ไว้ ผมเจอบ่อยแล้วพวก หน่วยกู้ภัย ที่ชอบจะมาจับรถซิ่งเนี่ย ไร้ความรู้มาก

blemish
12th February 2012, 21:32
ขอบคุณมากครับผม :) CEFIRO สวยครับผมชอบ

ballba
12th February 2012, 21:34
ไม่โหดหรอกครับ แค่อยากให้เค้ามีความรู้ไว้ ผมเจอบ่อยแล้วพวก หน่วยกู้ภัย ที่ชอบจะมาจับรถซิ่งเนี่ย ไร้ความรู้มาก

หน่วยกู้ภัย เขาไม่อนุญาต ให้จับรถซิ่งนะครับคุณ

ไม่ได้มีความรู้ เรื่องจับรถซิ่ง ถ้าไปเจออย่าไปเชื่อครับ หลอก

ยกเว้นแต่เป็นคำสั่งจาก เจ้าหน้าที่ตำรวจ ที่ได้อนุญาตแล้ว

สุ่มสี่สุ่มห้า เราต้องแจ้งเลยครับ

มีแต่อบรมด้านการแพทย์ครับ

ผมรู้ครับว่า เค้าไม่ได้รับอณุญาติ แต่ถ้าคุณลองสังเกตุ เค้าจะมาพร้อมกับพวกตำรวจ เพื่อที่จะปิดกล่อง ผมไม่ทราบว่าจะทำเหมือนพวก เด็กแว๊นหรือเปล่า แต่ที่บอกเพราะผมเจอมากับตัวเอง แล้วก็เจอบ่อยจนชินไปแล้วหละครับผม

ผมไม่ได้ว่าคุณทำงานไม่ดี คุณทำงานช่วยเหลือสังคม ผมก็นับถือแล้วแต่ที่บอกว่า พวกหน่วยกู้ภัยเนี่ย ชอบจับรถซิ่งจริงๆ

อย่าขึ้นคำว่า พวกหน่วยกู้ภัยครับ

ให้เอ่ยชื่อ มูลนิธิ นั้นไปเลย

เพราะถ้าคุณใช้คำว่าพวกหน่วยกู้ภัย ชอบจับรถซิ่ง นั้นคุณก็หมายถึง หน่วยกู้ภัย ทั้งประเทศไทยนะครับ

ซึ่งมีหลายมูลนิธิ ไม่สามารถจับรถซิ่งได้เลย อย่างที่ผมทำอยู่

เพราะมีคนเคยพูดถึงแบบนี้ แล้วมีปัญหา กับหลายๆมูลนิธิ ทั้งประเทศไทย

อย่าง อ.วีระ ที่เป็นเป้าหมาย ของชาวกู้ภัยทั้งประเทศ ที่ไปว่าเขาหนะครับ

ต้องเอ่ยไปเลยครับผม ว่ามูลนิธิอะไร จังหวัดอะไร

ผมอยู่กรุงเทพครับผม ผมก็ไม่ได้สังเกตุเหมือนกันว่า มูลนิธิอะไร ? แต่ก็ต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่ไม่ได้เจาะจง แต่พูดเป็นภาครวม และที่ผมบอกผมไม่ได้ว่านะครับ แค่อยากจะบอกให้คุณรู้ไว้ว่า พวกจับรถซิ่งมันก็มีครับผม

ขอบคุณที่เข้าใจครับ เวลาใครมาอ่านจะได้ไม่เข้าใจผิด

Tanawat0167
12th February 2012, 21:36

เครื่องอีโววางแนวขวางรถขับ4 แต่สามารถถอดเพลาหน้าให้ขับหลังอย่างเดียวได้ 2jตามแนวยาวรถขับหลัง ถ้าrb26dett ขับ4วางตามแนวยาวเหมือนกัน แบบนี้ผมเข้าใจถุกป่าว

blemish
12th February 2012, 21:41
ผมรู้ครับว่า เค้าไม่ได้รับอณุญาติ แต่ถ้าคุณลองสังเกตุ เค้าจะมาพร้อมกับพวกตำรวจ เพื่อที่จะปิดกล่อง ผมไม่ทราบว่าจะทำเหมือนพวก เด็กแว๊นหรือเปล่า แต่ที่บอกเพราะผมเจอมากับตัวเอง แล้วก็เจอบ่อยจนชินไปแล้วหละครับผม

ผมไม่ได้ว่าคุณทำงานไม่ดี คุณทำงานช่วยเหลือสังคม ผมก็นับถือแล้วแต่ที่บอกว่า พวกหน่วยกู้ภัยเนี่ย ชอบจับรถซิ่งจริงๆ

blemish
12th February 2012, 21:48
เข้าใจถูกต้องครับ สามารถนำมาใส่เครื่องยนต์ ตระกูล 1J / 2J / 2JZ / RB / RB ประกบ / SR20 เป็นต้นนะครับ สามารถนำมาใส่ได้ แต่ในการยกเครื่องใหม่ เท่ากับว่า คุณต้องยกใหม่หมด ไม่ว่าจะเป็น เฟือง หรือ ก้าน ก็ตาม

แต่การที่คุณจะแปลงเครื่อง หรือ ห้องเครื่องของคุณ ก็ใช่ว่าจำทำง่ายนะครับ อย่างเช่นผมยกตัวอย่าง คุณมี Subaru ซึ่งเป็นรถขับ 4 แต่คุณต้องการ นำเครื่องยนต์ของ Silvei S15 มาใส่ซึ่งเป็นเครื่อง SR คุณจะนำมาทำเพื่ออะไร

ก่อนที่คุณจะซื้อรถคุณต้องรู้จุดประสงค์แล้ว ว่าตัวคุณเองต้องการเล่นรถประเภทไหน ? บล๊อค B บล๊อค D ลูกประกบ ขับหลัง ขับ 4 การที่นำรถมาเปลี่ยนเครื่องข้ามตระกูล เป็นสิ่งที่ไม่ผิดนะครับ แต่ก็ไม่นิยมจะนำมาทำเช่นกัน

blemish
12th February 2012, 21:57
หน่วยกู้ภัย เขาไม่อนุญาต ให้จับรถซิ่งนะครับคุณ

ไม่ได้มีความรู้ เรื่องจับรถซิ่ง ถ้าไปเจออย่าไปเชื่อครับ หลอก

ยกเว้นแต่เป็นคำสั่งจาก เจ้าหน้าที่ตำรวจ ที่ได้อนุญาตแล้ว

สุ่มสี่สุ่มห้า เราต้องแจ้งเลยครับ

มีแต่อบรมด้านการแพทย์ครับ

อย่าขึ้นคำว่า พวกหน่วยกู้ภัยครับ

ให้เอ่ยชื่อ มูลนิธิ นั้นไปเลย

เพราะถ้าคุณใช้คำว่าพวกหน่วยกู้ภัย ชอบจับรถซิ่ง นั้นคุณก็หมายถึง หน่วยกู้ภัย ทั้งประเทศไทยนะครับ

ซึ่งมีหลายมูลนิธิ ไม่สามารถจับรถซิ่งได้เลย อย่างที่ผมทำอยู่

เพราะมีคนเคยพูดถึงแบบนี้ แล้วมีปัญหา กับหลายๆมูลนิธิ ทั้งประเทศไทย

อย่าง อ.วีระ ที่เป็นเป้าหมาย ของชาวกู้ภัยทั้งประเทศ ที่ไปว่าเขาหนะครับ

ต้องเอ่ยไปเลยครับผม ว่ามูลนิธิอะไร จังหวัดอะไร

ผมอยู่กรุงเทพครับผม ผมก็ไม่ได้สังเกตุเหมือนกันว่า มูลนิธิอะไร ? แต่ก็ต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่ไม่ได้เจาะจง แต่พูดเป็นภาครวม และที่ผมบอกผมไม่ได้ว่านะครับ แค่อยากจะบอกให้คุณรู้ไว้ว่า พวกจับรถซิ่งมันก็มีครับผม

SiXbullet
13th February 2012, 00:47
ก็ถ้าอยากเป็นสาย ลองโดนจับเรื่องยาเสพติดดู แล้ว ตร มันจะใช้เราเป็นสาย ถ้าเรามีข้อมูลให้มันเยอะหน่อย มันจับได้ มันก็จะได้รางวัล

แล้วเราก็ได้ส่วนแบ่งอันนั้นด้วย

Eryx
13th February 2012, 04:42
สก้อตไม่ได้ขับรถหรูเสมอไปแน่ๆครับ และคงไม่ได้สบายอย่างที่คิดแน่ๆครับ

ผมเห็นตำรวจนอกเครื่องแบบใน 7/11 บ่อยๆ ชอบมายืนทำเป็นอ่านหนังสือพิมพ์ในร้าน

ฟังวิทยุเสียบหู จนพนักงานร้านจำได้เอาน้ำแดงมาให้ดื่มบ่อยๆ 5555 ท่าโจรเข้ามาเห็นแก้วน้ำแดงก็ไม่ปล้น

แต่วันไหนที่ไม่มีแก้วน้ำแดงค่อยปล้นก็แล้วกันเนอะ

arizona_
13th February 2012, 05:02
บ้างก็เป็นพวกโดดจับแล้วเป็นสายให้ตำีัีรวจอะไรงี้ละมั้งไม่ได้เท่อะไรมากมายหรอก พวกนี้ต้องรู้พวกสิ่งที่ตำรวจต้องการเยอะไม่จำเป็นต้องตำรวจ สายบ้างคนไม่จำเป็นต้องเรียนตำรวจก็ได้บรรจุเข้่่าไปเลยก็ไม่ต้องฝึกอะไรแต่หาข่าวไปวันๆเสี่ยงตายน่าดู

casanova01
13th February 2012, 05:56

ผมอยากรุ้ว่ารถท่านทำอะไรมั่งครับเครื่องนี่ทำอะไรมั่งครับ

UkuleleAlone
13th February 2012, 06:19
เฮียภูมิ จะไปเป็นแล้วหรือโอ้ว.....ซาร่า!!!!

eswc2011
13th February 2012, 09:44

:sweat2j มีแบบ ดีเซลด้วยหรอครับ

ปล.พี่ผมขับ สิงห์ควันดำครับ ผมชอบบบบบ~

casanova01
13th February 2012, 12:03
2j มีแบบ ดีเซลด้วยหรอครับ

ปล.พี่ผมขับ สิงห์ควันดำครับ ผมชอบบบบบ~

นั่นน่ะสิครับ 2j มันเบนซินนิครับ ดีเซลมันพวกเครื่องเดิมจากกระบะน่ะ

double6
13th February 2012, 12:20
ผมไม่รู้ว่า "ตำรวจนอกเครื่องแบบ" กับ "สายตำรวจ" มันเหมือนกันไหมน่ะ

แต่ถ้าสายตำรวจ ในความคิดผม (ในความคิดผม) คงต้องเป็นโจรมาก่อนแล้วถูกจับ แล้วเขาก็จะปล่อยให้เป็นสาย มั้ง

ป.ล. ความคิดเห็นส่วนตัวล้วนๆ 5555

Sunii
13th February 2012, 19:02
นั่นน่ะสิครับ 2j มันเบนซินนิครับ ดีเซลมันพวกเครื่องเดิมจากกระบะน่ะ
เค้าคงหมายถึง พวกกระบะดีเซลทั้งหลายที่ชอบเอาเครื่อง J มาลงมั้งครับ

เครื่องอีโววางแนวขวางรถขับ4 แต่สามารถถอดเพลาหน้าให้ขับหลังอย่างเดียวได้ 2jตามแนวยาวรถขับหลัง ถ้าrb26dett ขับ4วางตามแนวยาวเหมือนกัน แบบนี้ผมเข้าใจถุกป่าว

ผ่าเหล่าทำได้ครับเเต่ไม่คุ้ม เเล้วก็จะทำไปเพื่ออะไร ในเมื่อ 4WD กับ FR คุณสมบัตรไม่ได้ไกล้เคียงกันเลย จะเปลี่ยนจาก 4WD เป็น FR สู้ซื้อรถใหม่ไปเลยไม่ง่ายกว่าเรอะงบไม่บานปลายไม่เสียรถด้วย