PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [Role]The World Legend[รับสมัครไม่จำกัด]

_TOY_
12th February 2012, 22:17
::เกริ่นนำ::
กาลละครั้งหนึ่งนานมาแล้ว ณ ที่อันห่างไกลนามว่า "เจมิเนอร์โซล" มีตำนานและเรื่องมหัศจรรย์มากมายที่ถูกรวบรวมไว้ในที่แห่งนี้...

โรลนี้เป็นโรลแฟนตาซีไม่มีปืนนะครับและเผ่าส่วนใหญ่นั้นเป็นมนุษย์นะครับ

1. ข้าคือกฏ!!!
2. ข้าไม่เคยผิด!!
3. ไม่เข้าใจก็กลับไปอ่านข้อ 1 มาใหม่!!
4. จงอยู่ในกฏถ้าหากไม่อยากเจอความสยองยิ่งกว่านรก

ชื่อ-สกุล:
อาชีพ: (เป็นได้ทุกอย่างยกเว้น พระราชา กับ แม่ทัพ)
นิสัย:
ประวัติส่วนตัว:
อาวุธ-ของติดตัว: (ไม่มีปืนนะ)
รูปภาพ-ลักษณะ:

_TOY_
13th February 2012, 17:06
Role ชื่อเต็มๆของมันคือ Role Playing Game หรือย่ออีกว่า RPG ซึ่งหลายๆคนคุ้นหูกันอยู่ในแนวเกมปัจจุบันนี้
มันจะออกแนวๆเดียวกันครับ คือ ผู้เล่นจะรับบทเป็นตัวละครตัวละครหนึ่งในเกม และดำเนินเนื้อเรื่องตามที่คนสร้างกำหนดไว้
บนเว็บบอร์ดที่เห็นกันอยู่นี่ จะเป็น Text-base หรือก็คือใช้ตัวหนังสือเป็นหลักครับ อาจจะมีรูปภาพกับวิดีโอเข้าเกี่ยวบ้างนิดหน่อย
------------------
ต่อไป เรื่องวิธีเล่นนะครับ
ในกระทู้ของแต่ละคน จะมีอธิบายไว้ว่า เล่นอย่างไร กฏเป็นยังไง จะกำหนดไว้ครับ
เช่นของผม ได้บอกวิธีเล่นคร่าวๆไปแล้ว และมีการกำหนดอย่างหนึ่งคือ สามารถใช้ "ถ้า" ได้ ในระดับหนึ่ง
และในส่วนของอื่นๆ อันนี้ผู้เล่นต้องอ่านและเอาไปประมวลผลเอาเอง เช่นของผม ระบบ Realistic คือ ตัวผู้เล่นเองจะอยู่ในขอบเขตของคนธรรมดา ต้องทำอะไรตามแบบคนธรรมดา

ถ้าคุณโอเคกับมัน ก็กรอกใบสมัครและรอเจ้าของโรลนั้นๆตรวจสอบครับ ถ้าเรียบร้อยแล้วก็แล้วแต่เจ้าของโรลจะทำอะไรต่อล่ะครับ อย่างของผมก็พอเสร็จของผู้เล่นบางส่วนไปแล้วก็รอผู้เล่นชุดใหม่มาอีก แล้วตอนนี้ก็เริ่มเล่นหลังจากที่ตรวจสอบและแจ้งแก้ไขเรียบร้อยครับ ซึ่งใบสมัครที่ส่งมานั้นเจ้าของโรลจะนำไปเก็บเป็นข้อมูลอ้างอิงในโรล

เอาแบบง่ายๆคือ ผู้เล่นอ่านข้อมูล แล้วสมัคร เจ้าของก็ตรวจสอบ และแจ้งหากต้องการให้แก้ไข จนในที่สุดก็เล่นครับ
ซึ่งในส่วนเล่นนี้ เจ้าของโรลจะเป็นผู้กำหนดเหตุการณ์ แล้วผู้เล่นก็แสดงกิริยาและบทบาทตามที่เจ้าของได้ให้ไป จากนั้นเจ้าของโรลก็จะกำหนดเหตุการณ์ใหม่จากกิริยาที่ตัวละครคุณทำครับ เหมือนนิยายนั่นล่ะ
มารยาทพื้นฐานนะครับ
- ผู้เล่นไม่ควรกดดันเจ้าของโรลให้เริ่มเร็วๆ หรือทำอะไรต่อไปเร็วๆ เพราะเจ้าของเองก็ต้องพักครับ
ในทางกลับกัน เจ้าของโรลก็เร่งผู้เล่นไม่ได้เช่นกัน ด้วยเหตุผลเดียวกัน
- ไม่ควรทำอะไรที่ส่อไปในทางทุจริตในโรลครับ เช่นคุยกับเจ้าของว่าจะเอาอะไรแบบนี้ๆ
เช่นเดียวกับเจ้าของครับ ไม่ควรตามใจผู้เล่นมากเกินไป เพราะมันจะทำให้เอาเปรียบกับผู้เล่นคนอื่นครับ
- จะทำอะไรยังไง ควรคำนึงถึงช่วงเวลา และผู้เล่นคนอื่นด้วย ถ้าไม่คำนึงก็ถือเป็นการเอาเปรียบผู้เล่นคนอื่นครับ
- ความคิดของทุกคนเป็นอิสระครับ ไม่ควรไปบังคับคนอื่นเขา
- ถ้าเกิดเรื่องบาดหมางกันในโรล ควรจบในโรลครับ อย่าไปต่อนอกโรล

ต่อไป เป็นการสมมติการเล่นโรลในสองเทิร์นนะครับ

เจ้าของโรล(เทิร์นแรก) ::
กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว มีจอมปีศาจผู้ชั่วร้าย...บลาๆๆ
จนในที่สุดก็มีผู้คิดจะต่อกรกับจอมปีศาจผู้นั้น นั่นคือ A[ผู้เล่นจริง] กับ B[ผู้เล่นจริง] และ C[NPC]
บัดนี้ ผู้กล้าทั้งสามก็ได้เดินทางมาจนถึงเมือง Z ซึ่งภายในเมืองนั้นมีร้านเหล้า โรงแรม บ้านคน ร้านขายอาวุธ ร้านขายยา บลาๆๆ
เหล่าผู้กล้าทั้งสามจะทำอะไรต่อไป?

ผู้เล่น A ::
"เอาล่ะ... เราต้องเตรียมตัวกันก่อน ไปร้านขายอาวุธกันเถอะ!" A พูดออกมาด้วยความมั่นใจกับผู้ที่อยู่ด้วยกันกับเขา พร้อมที่จะเตรียมตัวไปเดินไปยังร้านขายอาวุธทันทีที่คนอื่นๆเห็นด้วย

ผู้เล่น B ::
"นั่นก็ดี แต่ฉันว่าแยกกันดีกว่า คนนึงไปร้านยาซื้อยามาตุนไว้ คนนึงไปร้านอาวุธซื้ออาวุธให้คนอื่นๆ อีกคนไปหาห้องเช่าที่โรงแรม อะไรประมาณนี้ โอเคมะ?" B ออกความเห็นให้เพื่อนร่วมเดินทางฟัง

ผู้เล่น A(แก้ไขเพิ่มในโพสเดิม) ::
"แบบนั้นก็ได้ งั้นฉันไปร้านขายอาวุธเอง นายชอบใช้ดาบใช่มะ? เดี๋ยวไปซื้อมาให้เผื่อไว้" A กล่าวตอบ B หากไม่มีอะไรแล้วก็เดินทางไปร้านอาวุธ จากนั้นก็เช็คราคาของดาบ 2 เล่ม หากพอที่จะซื้อได้ก็ซื้อเลย

ผู้เล่น B(แก้ไขเพิ่มในโพสเดิม) ::
"อื้อ งั้นก็ฝากด้วยล่ะ เดี๋ยวฉันไปซื้อยามาตุนให้ ไปเจอกันอีกทีที่โรงแรมแล้วกัน" B บอกกับ A และหันไปหา C
"C ไปเช่าห้องก่อนแล้วกันนะ เดี๋ยวเราจะตามไป" เขาพูดกับ C และเดินทางไปซื้อยาเพิ่มพลังชีวิตจำนวน 20 ขวดที่ร้านขายยา

=========

เจ้าของโรล(เทิร์นที่สอง)
ทั้งสามคนตกลงกันเรียบร้อยโดยที่ C ไม่มีข้อโต้แย้งใดๆ จึงได้แยกย้ายกันไปตามทางของตน
A
"ห๊ะ? อยากได้ดาบเรอะ? เล่มละ 100 กิลล์น่ะ ซื้อไหม?" เจ้าของร้านตอบ A เมื่อเขาเข้าไปถามเรื่องดาบ
ซึ่งเมื่อเขาเห็นเงินในกระเป๋าแล้วก็พอดีพอดี ทำให้เขาซื้อดาบมาสองเล่ม
*Item add :: Sword + 2
Money - 200 G
Total Money = 0 G
B
"หือ? ยาเพิ่มพลังชีวิต 20 ขวด? ขวดละ 20 กิลล์นะ 20ขวดก็... เอ่อ เท่าไหร่นะ? 20 คูณ 20... อืมมม...ใช่ๆๆ 400!" คนขายที่น่าจะตกเลขตอบเขาเมื่อไปถามเรื่องยา แต่เขาพบว่าในกระเป๋าเขาที่ตอนนี้แบ่งเงินไปให้ A และ C เหลือเงินเพียง 200 กิลล์ ทำให้เขาซื้อได้แค่ 10 ขวด
*Item add :: HP Potion + 10
Money - 200 G
Total Money = 0 G

End Turn 2

...
จะเห็นได้ว่า C ไม่ได้มีส่วนร่วมได้การโต้แย้งและเสนอความเห็นเลย ส่วนใหญ่แล้ว NPC จะไม่ค่อยเสนอความเห็นหากผู้เล่นเสนอไปแล้วครับ และจะตกลงด้วยเกือบทุกอย่าง บางอย่างที่ไม่ตกลงเจ้าของโรลจะตัดบทไว้ตรงนั้นให้รู้กันเองครับ
ครับ แค่นั้นแหละครับ อันนี้แค่ตัวอย่างคร่าวๆแต่วิธีเล่นก็ออกแนวเดียวกัน ที่จะอธิบายก็มีเท่านี้ล่ะครับ

::Credit:: NBZero

nakiann123
13th February 2012, 19:36
ชื่อ : Robert L. Light Bringer

อาชีพ : Knight Maya , Sumurai , Warrior

นิสัย : เงียบขรึม มีความคิดรอบคอบ ฉลาดเป็นกรด เชื่อมั่นในคุณธรรมสูง

ประวัติ : เกิดมาจากตระกูลยากไร้ แม่เสียชีวิตตั้งแต่กำเนิด พ่อเคยเป็นสุดยอดอัศวินผู้สูงส่งองค์รักษ์แห่งราชา เขาเกิดมาพร้อมกับพรสวรรค์อันน่าทึ่งในทุกเรื่อง เมื่ออายุได้ 17 ปี ได้ร่ำเรียนวิชาทุกแขนงจากพ่อและอีก 4 สำนักคือ สำนักพยัคฆ์เหิน (วิชาศาสตราวุธ และการต่อสู้), สำนักปราชญ์เสื้อรุ้ง (วิชาการเมือง การปกครอง ยุทธศาสตร์), สำนักเหล็กไหล (ตีเกราะ,อาวุธ) ,สำนักดอกบัวขาว (วิชาศาสนา พลังจิตเพื่อสร้างภาพหลอน การควบคุมจิตใจ) ล้วนเป็นศิษย์เอกของแต่ละ สำนัก และได้ออกเดินทางมาตามหาความฝันของตัวเองคือ อยากเป็นอัศวินที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในหน้าประวัติศาสตร์เคียงข้างราชาผู้ยิ่งใหญ่และทรงคุณธรรม

อาวุธ : Light Katana (ดาบที่มีพลังแฝงอยู่มากแต่ไม่รู้ว่ามีพลังอะไร มีชายลึกลับคนหนึ่งเคยให้ไว้เมื่อหลายปีก่อน เมื่อชักดาบออกมาจะเรืองแสงสีแดงตลอดเวลา)

Excalibur Sword (ดาบที่มีพลังวิเศษมากมาย และได้รับตกทอดมาจากบรรพบุรุษ จาก กษัตริย์อาเธอร์ด้วยสิทธิ์อันชอบธรรม)

รูปร่าง : ประมาณนี้นะครับ (ดาบในรูปเป็นดาบธรรมดานะครับ แค่ใช้เหล็กพิเศษในการตีเท่านั้น)

ปล. เนื้อเรื่องต้องอ่านเอาใน Fever หรือว่าท่านจะเอามาลงในนี้ครับผม
ปล 2. ตอนแรกลืมใส่ประวัติ เอาซะเหวอเลย :sweat

saphira
14th February 2012, 20:56
ชื่อ: มาซากิฮิรูมิ
อาชีพ: บีเทรนเนอร์( B Trainer)
ถิ่นกำเนิด:
- มอร์ลาเลส

อาวุธ:หลัก ธนู รอง ทวน เสริม ดาปโล่

ประวัติส่วนตัว: เธอเกินมาในคณะละครสัตว์ และถูกบังคับให้อยู่กินกับสัตว์และอบรมให้
เป็นนักฝึกสัตว์ที่เก่งๆ ตามปู่ โดยพ่อของเธอทำตรางฝึกแบบมาราธอน จนเธอไม่ได้พักเลย
จนอายุได้ 18 ปีเธอตักดสินใจหนีออกจากคณะเพราะทนการฝึกไม่ไหน
จนเธอไปพบกับ มังกรตนนึงที่บาทเจ็บ และทำการรักษามันจนหายดี แต่เธอก็ไม่ได้สนใจอะไร
เมือเวลาผ่านไป จนเธออายุได้ 25 ปี เธอก็ได้รับฉายาว่า นักฝึกสัตว์และสามารธอันเชิญ
สัตว์ให้มาช้วยต่อสู้ได้

รูปภาพ: http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=47601 คลิกเผือไปดู ครับ

เอาไหมนี่

taone1414
14th February 2012, 21:11
ชื่อ: John Canamel

อาชีพ: Wizard

ถิ่นกำเนิด: มอร์ลาเลส

อาวุธ: พลังเวทย์และมีดสั้น

ประวัติส่วนตัว: พ่อแม่ของเขาหายสาบสูญไปเมื่อ 18 ปีที่แล้วหลังจากให้กำเนิดเพราะเป็นความรักต้องห้ามหลังจากนั้นคุณอาของเขาก็นำไปเลี้ยง
เขาเติบโตขึ้นมาโดยไม่รู้ว่าพ่อแม่ตนเป็นใครโดยคิดว่าคงจะออกเดินทางอยู่ที่ไหนซักแห่งในโลกนี้ เขาจึงคิดว่าจะตามหาพ่อแม่หลังเรียนโรงเรียนเวทย์มนต์จบ
หลังจากเขาเรียนจบ ระหว่างการเดินทาง เขากลับหลงทางและระหว่างที่เขาอยู่ในป่าเขาก็เริ่มขาดน้ำและสลบไปตื่นมาอีกทีเขาก็มาอยู่ที่เมือง
และเขาก็เริ่มออกเดินทางต่อโดยมีเป๋าหมายคือตามหาพ่อและแม่ของเขา

รูปภาพ:
http://image.ohozaa.com/i/55b/3CPIqd.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/vT8sH92SIOphGhna)

ตอบโรล

รอบแรก : "เห้อ" จอร์นพูดกับตัวเองก่อนจะเดินตรงไปข้างหน้าทางทิศตะวันออกต่อไป(มองตามพระอาทิตย์)

peetdekza
15th February 2012, 00:15
ชื่อ : Groove Larry

อาชีพ : Knight Darkness

ถิ่นกำเนิด : มอร์ลาเลส

อาวุธ : 1.ขวาน(ขนาดปานกลาง)
2.ตุ๊กตาหมีเท็ดดี้แบร์สีเหลือง(ตุ๊กตาหมีต้องคำสาปที่มาร์ดี้ได้จากแม่ของเขาที่ทิ้งเขาไป แต่เจ้าของยังไม่รู้ตัว เป็นสิ่งของที่รักที่สุดในชีวิต)
3.หูฟัง(ฟังเพลงของ Arctic Monkeys)

ประวัติส่วนตัว : เป็นคนที่เฉี่อยชา ขี้เกียจสันหลังยาว ตัวผอมบาง มีใบหน้าที่เย็นชา ชอบฟังเพลงของ Arctic Monkeys ไม่ร่าเริงเหมือนเด็กทั่วไปในรุ่นราวคราวเดียวกัน เพราะมีความหลังฝังใจถึงแม่ที่ทิ้งเขาไปตั้งแต่อายุ 6 ขวบ อาศัยอยู่ในสถานรับเลี้ยงเด็กกำพร้า โดนเพื่อนแกล้งเป็นประจำ มีเพื่อนคนเดียวคือตุ๊กตาหมีเท็ดดี้แบร์สีเหลืองที่แม่ให้มาร์ดี้ไว้ตั้งแต่อายุ 6 ขวบ และก็ทิ้งเขาไปเนื่องจากอะไรนั้น สาเหตุยังไม่แน่ชัด เขาชอบนั่งคุยคนเดียวกับตุ๊กตาหมีเท็ดดี้แบร์สีเหลืองของเขา ส่วนเรื่องที่คุยก็มักจะเกี่ยวกับการที่จะไปแก้แค้นเพื่อนๆของเขาที่ชอบแกล้ง แต่ก็ไม่ได้แก้แค้นสักกะที โกรธยาก ลืมเร็ว หรือเรียกว่าขี้ลืมนั้นเอง 555

วิธีการต่อสู้ : ช่วงแรกๆ อาจจะใช้ขวานในการต่อสู้ แต่ช่วงหลังๆ อยากให้มาร์ดี้สามารถสาปตุ๊กตามีเท็ดดี้แบร์สีเหลืองและขวานของเขาให้มีชีวิตขึ้นและมีพลังเพิ่มขึ้น ตุ๊กตาหมีและขวานอาจจะใหญ่ขึ้นด้วยก็ได้(ตุ๊กตาหมี+ขวาน)

รูป : http://image.ohozaa.com/i/7e9/iTW8MK.JPG

ถาม : ถ้ายังไม่มีเนื้อเรื่องของตัวเอง ก็ยังตอบโรลไม่ได้ใช่มั้ยครับ?

nakiann123
15th February 2012, 20:11
เอาโพสนี้เป็นที่ตอบโรลนะครับผม

--- Robert ---

โรลรอบที่ 1 : "ครับผม" โรเบิร์ตพูดเสียงเข้มพร้อมกับยืนตรงเคารพ ก่อนเดินออกไปหยิบน้ำมาให้กับ นายพล มิธาน

saphira
15th February 2012, 20:59
เกมตอบโรส ยังไม่ได้เริมไม่ใช่้เหรอ:confused:

งั้นขอตอบโรสเลยนะ

มาซากิฮิรูมิที่ยัง ไม่มีอะไรแสดง เนืองจากเงินใกล้ๆจะหมดแล้ว

ช้วงเวลา 06.00 ออกนอกเมือง หาของป่ามาขาย ช้วงเวลา 10.00-12.00 ทำการแสดงโชว์ ขี่เสือและสิงโต และทำการกระโดนเชือก โดยการขีหลัง
เสือ แล้วทำการหมุด เชือดเพื้อให้สิงโตกระโดด และใกล้ๆ จะ ปิดการแสดง โชว์ การเดิน บนเชือก 2 เส้น โดยตนเองขี่สิงโตเดินบนเชือก
ที่ขึงสูงเท่ากับ ตึก 2 ชั้น

peetdekza
16th February 2012, 22:06
อ็ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก!!!!!!!!!!!!!!!! คนเขียนเหลืออดแล้วโว้ยยยย!!!!

แบบนี้มันก็เท่ากับว่าเล่นโรลเพื่อให้คนปั้มกระทู้สินะ!!! ให้ตายสิ ดูท่าเราจะคิดตื้นจนงี่เง่าเกินไป!!!!!

นี่เป็นกระทู้สมัคร!!! รับตลอด 24 ชม.!!!! เล่นได้ที่!!!!

http://fevergame.animexz.net/forum/index.php?board=3.0

ชื่อโรล ชื่อเดิม!!!ตอบที่นั้นแหละ ไม่ต้องเพิ่มภาระให้กับเซิฟเวอร์!!!

แล้วต้องสมัครใหม่หรือเปล่า?

saphira
23rd February 2012, 23:10
เออว่าแต่เข้าสเปวนั้นได้ไหมอ่ะ
เราเข้าไม่ได้ตั้งแต่วัน อาทิตย์ แล้ว มีใครเป็นเหมือนเรามั้ง

jk666
8th March 2012, 16:08
ใบสมัค
ชื่อ: Mr.Xiao
อาชีพ: blacksmith
อาวุธ: katana ,hammer และเครื่องมือตีเหล็กบางส่วน(ไม่รวมเตา)
นิสัย: เงียบ(ถ้าไม่มีเรื่องให้พูด)
ประวัติ: ช่างฝีมือเร่รอนค้นหาวัตถุดิบและความคิดในการสร้างสรรค์งานไปเรื่อย แล้วหวังว่าวันหนึ่งจะเจอที่เหมาะสมในการตั้งร้าน
http://1.bp.blogspot.com/__SDd9FeFfMA/TB1kD60-nfI/AAAAAAAAAHM/5WOvKagsUH4/s1600/ac-blacksmith.jpg

jk666
8th March 2012, 16:10
ขอใช้ภาพนี้เป็นรูปแทนตัวไปก่อน

jk666
10th March 2012, 10:49
เซงเลือมอ่านก่อนสมัค

mimekuza1253
11th March 2012, 20:44
ชื่อ: Landon Gill
อาชีพ: Merchants,Blacksmith
ถิ่นกำเนิด: มอร์ลาเลส
อาวุธ: ค้อนตีเหล็ก
ประวัติส่วนตัว: เป็นผู้ชายที่หน้าโหด แต่จิตใจอ่อนโยนมาก รักในอาุวุธทุกชนิด สิ่งที่ชอบที่สุดคือ แร่,หิน พูดไม่ค่อยเก่ง ไม่ค่อยยิ้ม ><' เป็นคนตลกชอบแอบหัวเราะ ถึงจะมีอายุเยอะมากแล้วแต่ร่างกายก็ยังฟิตตลอดเพราะได้ผลมาจากการตีอาวุธ และยังเป็นพ่อค้าขายอาวุธอีกด้วย ใฝ่ฝันจะเป็นช่างตีเหล็กที่ทำอาวุธให้กับบุคคลของโลก
รูปภาพ:
http://fc04.deviantart.net/fs71/f/2009/364/5/2/Blacksmith_by_ARCHVERMIN.jpg

saphira
12th March 2012, 23:25
เช้อ ให้ได้อย่างนี้ซิ พอเซฟล้มทีก็ล้มทเลิกความตั้งใจ

อีกไม่นายจะกลังมาแต่งละ หลังจากอู้มานาน

_TOY_
15th March 2012, 08:59
แต่งแล้วเฟ้ย! Galaxy war: The New World Origin ตอนนี้ให้เด็กเขียนแทนอยู่ แต่อย่างว่าละนะ // งานเยอะจริงเลยให้ตายแหละ

โอเค! งั้นเอางี้! จะโละระบบใหม่หมดละกัน Galaxy war: The New World Origin นั้นไม่ต้องเล่นก็ได้ละนะขอเวลาหน่อยจะทำการโละระบบใหม่หมดละ

_TOY_
15th March 2012, 12:01
เสร็จแล้ว~ จะแก้ไขตัวละครตอนนี้หรือจะลบก็ได้นะสำหรับผู้เล่นเก่านะ!!

nakiann123
15th March 2012, 16:33
ผมต้องสมัครใหม่มั้ย หรือว่าเล่น โรลเดิม หรือยังไง งง :sweat

_TOY_
15th March 2012, 16:42
ผมต้องสมัครใหม่มั้ย หรือว่าเล่น โรลเดิม หรือยังไง งง :sweat

แค่แก้ไขอะไรนิดหน่อยก็พอ ตอนนี้เปลี่ยนเป็น The Blade แล้ว แค่แก้ไขอะไรนิดหน่อยก็พอแล้วก็ไม่มีปืนนะเออ

nakiann123
16th March 2012, 00:20
แค่แก้ไขอะไรนิดหน่อยก็พอ ตอนนี้เปลี่ยนเป็น The Blade แล้ว แค่แก้ไขอะไรนิดหน่อยก็พอแล้วก็ไม่มีปืนนะเออ

เค งั้นผมก็ไม่ต้องเปลี่ยนอะไร เพราะผมไม่ได้ใช้ปืน 55+

_TOY_
16th March 2012, 11:53
จะให้เริ่มเลยหรือยัง

ดาบเลเซอร์ไม่นัีบเน้อ โอเค้~ แล้วก็ไม่มีถิ่นกำเนิดด้วยนะเออ +w+

nakiann123
16th March 2012, 14:40
จะให้เริ่มเลยหรือยัง

ดาบเลเซอร์ไม่นัีบเน้อ โอเค้~ แล้วก็ไม่มีถิ่นกำเนิดด้วยนะเออ +w+

มันไม่ใช่ดาบ เลเซอร์ ว๊ากกกกกกกก ~

_TOY_
16th March 2012, 15:49
แต่มีคนเดียวมันจะได้เหรอเนี้ย มันเล่นไม่ได้นะที่จะเล่นคนเดียว

nakiann123
16th March 2012, 17:12
เดะคนก็เข้ามาดูมั้ง เห็นสมัครไว้เยอะเหมือนกัน ~

_TOY_
16th March 2012, 17:25
jk666 ขอบอกว่า ก๊ากกกก ไอ้เจ้านี้ชอบเงินมากเอาเงินฟาดหัวNPCตลอด แต่มันจะมีคนเข้ามาแน่เหรอ~

saphira
16th March 2012, 20:54
เราว่านะ นายใช้เวปนี้เป็น เกมเล่นเลยดีกว่านะครับ
เพราะเซฟมันล่มบ่อยเอามากๆ แบบนั้นเราหน่ายนะครับ
และเราว่ามใช้ PM มนการตอบโรสดีกว่านะครับ หรือไม่ก็ ตอบใสใน
เหรต ของนายไปเลย ตัดปัยหา เซฟห ไปอีกทางนึงครับ

manU__gig
20th March 2012, 13:28
ชื่อ-สกุล:Tong Rangsit Bureau of Music
อาชีพ: นักดนตรี
นิสัย: อารมณ์ ดี ชอบช่วยเหลือผู้อืน
ประวัติส่วนตัว: เป็นนักดนตรีแถวรังสิต
อาวุธ-ของติดตัว: กีตาร์
รูปภาพ-ลักษณะ: อ้วน

_TOY_
22nd March 2012, 13:27
เออ ก็ได้ๆเรื่องมากกันซะจริง!!!

http://fevergamexz.net/forum/index.php?topic=397.0

เล่นที่นี่แหละ จะได้รู้ว่าใครเล่นบ้างด้วย

Name: The Blade

ASSASSIN S
8th April 2012, 18:49
เอาไอ่นี่ได้ปะ
http://4.bp.blogspot.com/_iUQ7QKNKbDU/TKIae4nqJXI/AAAAAAAAACI/kGk6Db3veHs/s1600/f23498_xbox2036020darksiders.jpg