PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เบื่อมั้ย พอครูฟูดจบปุ๊ปต้องมีคนถาม - - *

exion1
14th February 2012, 18:12
แทบทุกวันห้องผม ครูพูดจบปุ๊ปจะต้องมีคนถามว่าอะไรนะค่ะในทันที.... รำคาญมากตั้งแต่เรียนอนุบาลมาผมไม่เคยถามเลยครูพึ่งพูดตะกี้ก็ถามเลยอะไรจะลืมไวขนาดนั้น

ลืมจริงๆหรือมันพูดติดปากไปแล้วเนี่ย

clubzaxxx
14th February 2012, 18:12
เป็นปกติ เวลาคนพูดจบเเล้ว มีคนถาม

ถ้า มีคนพูดอยู่เเล้วมีคนคนถาม = เสียมารยาท

คนเรา ความคิดไม่เหมือนกันครับ อย่าเอาตัวเองเป็นที่ตั้ง

บางคน อาจจะชอบถาม ก็ได้

exion1
14th February 2012, 18:15
เป็นปกติ เวลาคนพูดจบเเล้ว มีคนถาม

ถ้า มีคนพูดอยู่เเล้วมีคนคนถาม = เสียมารยาท

คนเรา ความคิดไม่เหมือนกันครับ อย่าเอาตัวเองเป็นที่ตั้ง

บางคน อาจจะชอบถาม ก็ได้
หมายความว่าครูบอกคำว่ากล้วยแล้วก็จะถามว่าอะไรทันทีซึ่งผมสงสัยว่า มันไม่น่าลืมง่ายขนาดนั้น

yagyami
14th February 2012, 18:17
ผมว่าชอบถามก็ดีนะครับ แต่ถ้าถามในสิ่งที่เพิ่งพูดจบเมื่อกี้ไปแสดงว่าพวกเราเนี่ย "สมาธิสั้น" ซะละมัั้ง
ควรถามในสิ่งที่อยากรู้ในสิ่งที่กำลังเรียนแต่ครูไม่ได้บอกมากกว่า เช่น
ครูกำลังพูดเรื่อง "สัตว์มีกระดูกสันหลัง" แล้วยกตัวอย่างสัตว์มาไม่กี่ชนิดแบบคร่าวๆ

คำถามที่ควรจะถามก็ควรถามว่า
-แล้วลิงมีไหมครับ ประมาณนี้

exion1
14th February 2012, 18:21
แบบว่าครูพูดให้จดตามน่ะครับ

อ๋อ ที่หมายถึงนี่คือ ฟังไม่ทันกันสินะ
ผู้ ญ. อย่างเดียวครับ ผู้ชายทันทุกคนคล้ายๆถามกวนประสาทเฉยๆ

yagyami
14th February 2012, 18:25
แบบว่าครูพูดให้จดตามน่ะครับ

อ๋อ ที่หมายถึงนี่คือ ฟังไม่ทันกันสินะ

solowking2
14th February 2012, 19:23
เป็นผมถ้าผมไม่ได้ยิน หรือ ได้ยินไม่ชัด ผมก็ต้องถามนะ - -"