PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผู้หญิง เข้าใจยากจริงหรือ??

ryobaman
15th February 2012, 08:23
วันวาเลนไท ที่ผ่านมา ผมได้ความรู้สึกเดิมๆ และสิ่งที่เคยรู้แต่ลืมไปแล้วกลับมา
เรื่องมีอยู่ว่า

ผมคบกับแฟนมานาน แต่ว่าก็ตามเวลา พอนานๆ ไปเราก็จะรู้สึกว่า เค้างี่เง่า เอาแต่ใจ
แต่ ช่วงสายๆ ผมเปิด google เพื่อจะหาข้อมูล ได้เห็น ว่า google มีวีดีโอวันวาเลนไท
ผมจึงลองดู พอดูจบ ก็ รีบโทรไปบอกแฟนเลยว่าให้ดู
เพราะ google ทำวีดีโอ ได้กินใจผมมากนะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=5Jjki7fgO0A
เอามาแล้วนะครับ

เนื้อหาจากวีดีโอ ก็คือ ช พยายามหาของขวัญวันวาเลนไทให้ ญ แต่เธอก็ เล่นโดดเชือกของเธออยู่
และดูจะไม่สนใจในสิ่งที่ ช พยายามหามาให้ จน ช เหนื่อย แล้วก็ หันไปเล่นโดดเชือก ตามเธอ
พอเธอเห็นก็ ดีใจมาก แล้วมาเล่นโดดเชือก พร้อมกับ ช

มันสอนให้ผม รู้จัก เข้าใจ ผู้หญิงมากขึ้นคือ เธออาจจะดีใจที่เราให้ของแต่ ใจจริงเธออยากให้เรา
เอาใจใส่และร่วมเดินทางไปด้วยกันกับชีวิตคู่มากกว่า ครับ

ขอบคุณ google ครับ
ปล. อาจจะไร้สาระสำหรับคนอื่นครับ แต่ผมอยากจะแชความรู้สึกดีๆ ให้คนที่ อาจจะ ลืมไปบ้างว่า
แฟนของคุณ ต้องการอะไรกันแน่ ครับ

Aunatix
15th February 2012, 17:20
อยากดูอะครับ เอาลิ้งค์มาหน่อย
แค่อ่านก็อยากดูแล้วอะ

nomember
15th February 2012, 22:27
ตามความคิดของผม
ผู้หญิงจะไม่เข้าใจผู้ชายเท่าผู้ชายเข้าใจกันเอง
ในทางกับกัน
ผู้ชายจะไม่เข้าใจผู้หญิงเท่าผู้หญิงกันเอง

ryobaman
16th February 2012, 20:46
ตามความคิดของผม
ผู้หญิงจะไม่เข้าใจผู้ชายเท่าผู้ชายเข้าใจกันเอง
ในทางกับกัน
ผู้ชายจะไม่เข้าใจผู้หญิงเท่าผู้หญิงกันเอง

เพราะอย่างนี้ ถึงมี พวก ประเภท 2 เยอะช่ายมะคับ(คิดเองนะครับ)

การอยู่กับใครซักคน เราต้องคิดว่า ถ้าเราทำอะไรเพื่อเค้าแล้วขัดใจเรา
แล้วเราจะทนขัดใจได้มากแค่ไหน (ตั้งลิมิตตนเองเลยครับ)
แล้ว เราต้องการให้เค้าเอาใจเรา แค่ไหน (อันนี้คิดย้อนกลับจากข้างบน)
ให้เอามารวมกัน แล้วหาร 2 ก็จะได้สมาการ ที่ทั้ง 2 จะอยู่ด้วยกันแล้วมีความสุขครับ

ขอบคุณ ครับ

สำหรับ link เดี๋ยวดึกหน่อยผมจะเอามาลงให้ชมครับ

Zerg
16th February 2012, 20:54
Aunatix

เเค่คุณเข้ากูเกิลครับ :sweat :sweat

SOMANGO
16th February 2012, 21:05
เยี่ยมครับ

dojo123753951
18th February 2012, 21:17
เห็นด้วยที่เข้าใจอะไรยาก

biobobzaa
18th February 2012, 21:21
ผู้ชายที่เอาใจยากก็มี เจอกับตัวเองเลยแหละ เรื่องเกิดวันวาเลนไทน์ที่ผ่านมาด้วย

CanDiiZ
18th February 2012, 22:19
ใครบอกผู้หญิงเข้าใจยาก ไม่จริงหรอก . . .

จริงๆแล้วไม่มีทางเข้าใจได้เลยต่างหากล่ะ :help

OhHo
18th February 2012, 22:51
จริงครับ ยิ่งรู้ยิ่งไม่เข้าใจ ใครที่เข้าใจผญอย่างลึกซึ้งนะ ผมว่าคนๆนั้นต้องไม่ใช่ผู้ชายธรรมดาๆแน่ๆ (ตุ๊ด เกย์) แต่ถ้าเป็นชายทั้งแท่งละก็ คงจะเป็นชายมีเสน่ห์ที่สุดในบรรดาผชทั้งหมดเลยล่ะ

smitcarter
20th February 2012, 18:35
จริงๆแล้วผู้หญิงเข้าใจง่ายมาก แต่ชอบสร้างกับดัก ชอบสร้างปัญหาที่ไม่ใช่เรื่อง ให้ผู้ชายปวดหัวคิดแก้ไข แต่ไม่ว่าจะปัญหาอะไร ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็เพียงแค่ต้องการคนเห็นใจเท่านั้น

ryobaman
20th February 2012, 22:48
นึกว่าจะไม่มีคนมาแล้ว ก็ขอบคุณครับที่เข้ามาดูและโพสครับ

ก็ ขอฝากอย่างนึงนะครับ
เรื่อง ผู้หญิงที่เข้าใจยากนะครับ เค้าไม่ได้ต้องการให้เราเข้าใจหรอกครับ เค้าแค่อยากให้เราเป็นเราตอนแรกๆที่ไปจีบเค้าครับ
แค่นั้นจริงๆครับ (พูดเหมือนง่ายนิ)

ก็ถ้าใครมีแฟนแล้วทะเลาะกันบ้างก็เรื่องปรกติครับ ขนาดเพื่อนกัน หรือ เป็นพ่อแม่ พี่น้อง ยังทะเลาะกันได้เลยครับ
กับคนที่เรารัก อยู่ด้วยกันบ่อยๆ มันก็ต้องมีบ้างครับ เพียงแต่ เราจะทำใจรับเธอได้มากแค่ไหนหรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากนะครับ