PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำผมทีควรทำยังไงต่อไปดี

chana1991
15th February 2012, 16:37
ผมได้ชอบผู้หญิงคนหนึ่งซึ่งอยู่ห้องเดียวกันได้แอบชอบเธอมา1เทอมและก็ได้คบกันมาอีก1เทอม นิสัยเธอก็ดีมากๆรับผิดชอบดีงานบ้านก็นับว่าดีมากเลยทีเดียว

แต่ผมไปทราบประวัติเธอตอนเรียนอยู่ ปวช. เธอมีแฟนระหว่าเรียนและเกิดเรียนไม่จบเพราะติดแฟนได้ออกจากโรงเรียนตามไปทำงานกับแฟนและเรียน กศน.

หลังจากนั้นไม่นานเธอก็ถูกทิ้ง ผมคบกับเธอมา1เทอมแล้วก็พอรู้นิสัยบ้างในบางส่วน เป็นคนที่ติดเพื่อนเอามากๆ ไม่กล้าไปไหนกับผม 2:2 หรอกครับ

จะต้องมีเพื่อนไปด้วย เธอคงยังไม่ไว้ใจผมอ่ะนะ ผมก็ไม่เคยแตะตัวเธอเลยนะครับ อย่างมากก็แค่สกิดและจับแค่เส้นผม นอกนั้นก็ไม่เคยล่วงเกินเลย

อาจจะฟังดูเคืองๆนะครับแต่ผมเป็นแบนั้นจิงๆ เพื่อนๆหลายคนยังว่าผมโง่เลยครับที่ทุ่มเทและดูแลขนาดนั้นยังไม่ยอมจัดการเธอให้เรียบร้อย แต่ผมก็ไม่สนใจอ่ะนะ

คือผมอยากจะไกล้ชิดเธออ่ะครับ และอยากให้เธอไว้ใจ อยากให้เชื่อใจว่าผู้ชายดีๆนั้นยังมีเหลืออยู่ อย่างมากก็ขอแค่ให้ได้จับมือเธอได้โอบกอดเธอ

แต่ไม่หวังไม่ขวนขวายเรื่องSexไรพวกนี้ ผมต้องทำยังไงดีครับจะใช้วิธีไหนดีอยากจะให้เธอรู้สึกว่าผมนั้นสำคัญพอกับที่ผมนั้นรักและให้เกรียติเธอ

ช่วยแนะนำทีครับ

smitcarter
15th February 2012, 16:47
ในโลกใบนี้ผู้ชายอยางคุณเหลือน้อยเต็มทีแล้วแต่ก็ยังมี นิสัยอย่างคุณ ไม่ชอบแทงใครข้างหลัง เป็นคนตรงไปตรงมา ไม่ชอบคนโกหก นอกประเด็นไปนิด มาพูดกันเลย ผมว่าแฟนคุณอาจจะยังกลัวว่าคุณจะเป็น เหมือนผู้ชายคนนั้นคบไปก่อนถ้าเธอคิดว่าคุณใช่เวลานั้นเป็นของคุณและรักจะยาวนาน (ผู้หญิงชอบคิดว่าผู้ชายเหมือนกันหมด ผมละเบื่อจริงๆ)