PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเคยเห็นผี บ้าง เล่าให้ฟังกันหน่อย

smitcarter
15th February 2012, 16:38
ตอนผม 10 ขวบ ผมเคยเห็นผี ตอนเล่นน้ำในคลองมันเป็นคลองใหญ่มากแต่น้ำมันลด แบบว่าในคลองใหญ่ มันจะมี ทางน้ำที่เป็นคลองเล็กอีกที ตรงกลาง เป็นคลองท้ายสวน ไปตอน 10 โมง ไปกันหลายคนครับ6-7คนแต่คนอื่นไปเล่นตรงนั้นตรงนี้กับบ้างทิ้งผมเล่น ดินเหนียวอยู่คนเดียว ระหว่างเล่น ผมหันหลัง
ไปเจอ ผีครับ มันเป็น ผีที่ หัวเล็กมากนอน คว้ำ หน้า ผม ยาวมากยาว ถึงขาอ่อน แต่ผมเห็นแน่ๆครับ หัวมันเล็กไม่สมดุลกับตัว ตัวประมาณคนวัย 17-19 แต่เหมือนหัวเด็ก 2 ขวบ เป็นผู้หญิง แต่ผมคิดว่า เขาน่าจะเป็นผมอยู่นานแล้ว แล้วผมหันไปเจอทีหลัง ผมสงสัยว่าทำไมเขาไม่เอาผมไป หรือกำลังประมวลผลอยู่
ว่าควรตายไหมอย่างไร ใครเคยเจอ ช่วยเล่าให้ฟังมั่ง ผมอยากรู้ว่า หัวมันจะเล็กเหมือนกันหรือ ป่าว หรือผมคิดไปเอง

ballba
15th February 2012, 16:51
ตั้งแต่ทำงาน กู้ภัยมา

ประมาณ 3 ครั้ง ที่มีเหตุ คนตาย

ครั้งแรก มีคนตาย ในวันปล่อยผี

ระหว่างที่ผมขับรถเข้าไปในซอยคนเดียว ของที่เกิดเหตุ

จู่ๆก็มี แสงประหลาดสีเขียวๆ เป็นร่างคนผมตกใจมาก ผมบิด ทะลุ ตัวคนๆนั้น

พร้อมเสียงหมาหอน ผมตลอดทาง

ครั้งที่สอง คนไร้ขา

ระหว่างที่ผมไปที่ตึกร้างแถวบ้านผม ก่อนที่จะไปเจอศพเลย พบชายคนนึงอยู่กลางทุ่งหญ้า

ไม่มีขาแต่สามารถยืนได้ ซักพักคนๆนั้น หายไป แค่จังหวะพริบตาที่ผมหันไปพยายามไม่มอง

ครั้งสุดท้าย เหตุเด็กนักเรียน ที่ตายมานาน บนสะพานของโรงเรียน

ไม่ขอเอ่ยชื่อว่าโรงเรียนอะไร ตอนนั้นประมาณตี 2 ได้

ผมไปเหตุที่รถชนคนตายใต้สะพานพอดี

จู่ๆก็มีเสียงคนเดินบนสะพาน ตึกตักๆๆๆ หลายคนเยอะมาก ทั้งที่มองไปกลับไม่เห็นอะไร

เห็นแค่ขาคน แต่ตัวและหัวไม่เห็น ตกใจกันมาก

พอตอนกลับมาก ผมโดนแม่ทักว่า ภูมิพาสาวไหนมาบ้านด้วยตอนขากลับ

ไม่มีนะแม่ ผมมาคนเดียว ไม่จริง แม่เห็นเต็มๆตา ทุกคนก็เห็น

เขาคงมาส่งผมที่บ้าน

(ชัดเลยกู - -* )

เรื่องแบบนี้มันแล้วแต่คนจะเชื่อ และอยู่ีที่เรามองเห็นรึป่าว

smitcarter
15th February 2012, 17:01
เจอหนักมาก เลยนะคุณหน้ากลัวมาก (จากวันนั้นวิธีคิดของผมก็เปลี่ยนไป ผมมักคิดถึงโลกอีกโลกว่ามันมีจริงไม่ว่าใครจะว่ายังไง เพราะผมเห็นมาแล้วแต่ผมบอกใครเขาก็รับฟังผมนะแต่ลึกๆผมว่าเขาไม่ใส่ใจกันหลอก คิดว่าผมโม้ คนพวกนั้นจะต้องเห็นด้วยตัวเองถึงจะเชื่อ ไม่ช้าก็เร็ว ) ผมเชื่อคุณนะ ผมเจอมา มันชัดมาก จนผมเก็บรายละเอียดทุกอย่างได้หมด

RapG-unit
15th February 2012, 17:07
หลายรอบเลยครับ

ครั้งแรกเลย ก็คือผมเล่นเกมอยู่ประมาณซัก บ่าย2-3 ครับแล้วเพื่อนมาชวนไปโรงแรมร้างที่เขาว่าเฮี้ยนกันครับ ซึ่งผมก็ไปกับเพื่อนแล้วตอนเข้าไปด้านในอะมันมืด ๆ ตอนนับคนมันมีแค่5คน แต่ตอนเดินในนั้นสิ มันเหมือนมีคนเดินเป็นสิบบรรยากาศนี้เกินคำบรรยาย (ประมาณ 4โมงเย็นนะ) แล้วผมก็ถ่ายรูปหลายที่ในนั้น (ตอนนี้ลบไปหมดล้ะ) ซึ่งแต่ละรูปในนั้นน่ะ มีทั้งหน้าคนในเงามืด ๆ เหมือนกับว่ามีคนนั่งตรงนั้น และก็มีรูปหน้าเด็กเหมือนเด็กทารกลอยอยู่ และหลังจากนั้นพวกผมก็ออกจากโรงแรมนั้น และเพื่อนผมมันบอกไปต่อกันที่ ลัดดาแลนด์(ตอนนี้เป็นสวนรก ๆ แล้ว) พอตอนไปก็วนทางเข้าออกแถวนั้นหลายรอบจนประมาณ 6 โมงเย็นฟ้าเริ่มมืด (ฝนใกล้ตก)
แล้วไปเจอทางเข้าซึ่งมันจะเอารถเข้าไปไม่ได้ต้องเดินเข้าไป ซึ่งตอนเข้าไปนั้นหางตาผมเห็นผ่านผ่าน ๆ เป็นผู้หญิงใส่ชุดประมาณนักศึกษา ผมยาว ๆ ปิดหน้าผมก็นึกว่าผมตาฝาดแล้วตะโกนไปบอกเพื่อนว่าเห้ยกลับเหอะมืดแล้ว
แล้วเพื่อนบอก"เออ กลับก็กลับ "แล้วละหว่างนั้น ฝนก็ตกพอดีผมกับเพื่อนไปหลบฝนในตลาดรินคำ(ในเชียงใหม่ที่บอกชื่อเพราะผมไม่ได้เจออะไรในนั้นเลยแค่ไปเล่าในเพื่อนฟังในนั้น) แล้วผมบอกเพื่อนผมว่า "เห้ยกุเจอหว่ะ"
ผมพูดแค่นี้เพื่อนผมตอบผมกลับมาว่า "ที่***เจจออะ ใช่ผู้หญิงผมยาว ๆ เสื้อขาว ใส่กระโปงหรือไม่ก็ กางเกงสีดำสั้น ๆ ใช่รึป่าว"พอเพื่อนถามแค่นั้นผมถึงกับนิ่งเลยเพราะมันตรงกับที่ผมเห็นเลยเพื่อนบอก มัะนเจอกับ2คน คตนแรกที่เจอมันบอกว่า "กุเจอที่ข้าง ๆ ถังขยะหว่ะ" ส่วนอีกคนบอกว่า"กุเจอเขายืนอยู่ที่หลังรถของ***อะ "ซึ่งผมกลัวมาก ๆ เลย

ครั้งสองที่ผมเจอผมเจอตอนเข้าค่ายครับ
คือตอนนั้นมันเป็นการเดินป่าตอนกลางคืนแล้วผมเป็นคนที่เดินข้างหลังสุด ซึ่งในแต่ละห้องที่เดินป่าพกไฟฉายได้แค่ 2 อัน แล้วให้เดินไปทีละห้อง ซึ่ง ที่ผมเดินนั้นอยู่ริมสุดของแถวและอยู่หลังสุดตอนนั้นผมอยู่ตรงซ้ายมือแถวหลังสุด แล้วข้างซ้ายผมไม่มีคนอยู่เลย และ ข้างขวาผมมีแค่เพื่อน 2-3 คนแค่นั้น แล้วผมหันมาทางด้านซ้ายผมเห็นว่ามีคนเดินข้าง ๆ ผม แล้วผมก็หันหน้าหนีผล้วหันกลับไปอีกครั้งคน ๆ นั้นก็หาย (เป็นเงาดำ ๆ ) ซึ่งผมกลัวมาก ๆ เลยครับ

Aunatix
15th February 2012, 17:14
อ่านแล้วฮาอะ ของ จขกท.

DkTaP82
15th February 2012, 17:27
ผมแค่รู้สึก.. ผมนั้งสมาธิอยู่ ทุกอย่างก็สงบปราศจากสิ่งที่รบกวน พอผมนั้งเสร็จจะแผ่อุทิศส่วนกุศล ครั้งนั้นจำได้ผมนั้งบ่อยอยู่ แต่ไม่ค่อยรู้หลักการแผ่อุทิศส่วนเท่าไหร่

จึงแผ่อุทิศสวนบุญที่ได้ทำนี้ ดันไปบอกให้สัมภเวสีผีเร่ร่อน.. มันผิดตรงที่ให้ได้แต่ต้องบอกบริเวณกำจัดพื้นที่อะครับ.. รู้สึกว่าตอนจะกล่าวถึงสัมภเวสีนั้นรู้สึกอึึดอัดหดหู่มาก

เหมือนมีคนหลายๆคนมาโอ้มล้อมครับผม พูดกล่าวเส็ดก็หายไป ผมก็ลืมตาจากนั้นก็นอนหลับ

*แต่ในความฝันผมฝันประหลาดมากๆครับ ฝันว่าผมได้นั้งรถไปที่ต่างๆยามค่ำคืน มองข้างทางเรื่อยๆพอถึงแยกเมื่อไหร่ก็เห็นแต่คนตายเห็นแต่ผีๆสางๆ ผีตายโหงรถคว่ำตาย แทงกันตาย ยิงกันตาย

ตลอดทางที่รถผมได้ผ่าน จนมาถึงณที่หนึ่ง แต่ความรู้สึกว่าถึงบ้าน แต่มันไม่ใช่บ้านผมก็ตามเถอะ แล้วผมก็หิวน้ำมากๆ จนสลบในฝัน แล้วก็ตื่นขึ้นมา..

แต่อย่างไรก็ตามผมไปศึกษาดูแล้ว การอุทิศให้สัมภเวสีนั้นไม่จำเป็นอย่าเลย..เราไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกับเขา อุทิศแค่เจ้ากรรมนายเวรเราก็พอ ให้เขาได้อยู่ภพภูมิที่ดี และเปิดทางให้เราอย่าขัดขวางโชคหรือลาภ และสิ่งดีๆ

เท่านี้ก็เพียงพอแล้วครับ... เหตุการที่ได้เล่ามาผมชื่อว่าผีนั้นมีจริงแน่ๆนอน แต่ก่อนตอนเด็กแม่บอกว่าผมเห็นประจำ แต่โตมาผมไม่สนใจ แล้วก็ไม่เคยเห็นตัวเป็นๆอีกเลย(แบบนี้่แหละดี)

มีอีกเรื่องเดี๋ยวมาแชร์ต่อ..

offerre
15th February 2012, 18:09
ของคนที่เป็นนักกู้ภัยกับของคนที่ไปลัดดาแลนกับโรงแรมหลอนดีนะ

Eryx
15th February 2012, 18:10
ผมเคยได้ยินเรื่องหนึ่งตอนเด็กๆ เป็นเรื่องที่ผมชอบมากๆ เคยเจอเป็นหนังสือการตูนด้วย อาจจะยาวหน่อยนะ

บ้านที่อยู่ใกล้รางรถไฟ

เริ่มขึ้นที่ครอบครัวหนึ่ง เพิ่งจะกลับมาจากการเดินทางไปเที่ยวที่บ้านญาติที่ต่างจังหวัด

แต่หมู่บ้านที่ครอบครัวนี้อัาศัยอยู่นั้น มีทางรถไฟตัดผ่านกลางหมู่บ้าน และมันตัดผ่านข้างๆบ้านที่ครอบครัวนี้อาศัยอยู่....

บ้านของพวกเขามี 2 ชั้น ชั้นที่ 2 ห้องของเด็กชาย มีหน้าต่างอยู่บานเดียว และบ้านนั้นแหละ ที่สามารถมองเห็นรางรถไฟที่อยู่ห่างออกไปประมาณ 10 ก้าวได้อย่างชัดเจน

เมื่อมาถึงบ้านก็พบว่าได้มีชาวบ้านออกมานอกบ้าน คุยซุบซิปนินทาถึงอุบัติเหตุรถไฟชนคนตาย และมีตำรวจส่องไฟฉายอยู่ที่รางรถไฟที่ข้างๆบ้านของพวกเขา

พวกเขารู้เพียงเแค่ว่า ผู้ตายเป็นผู้ชายเพียงแค่นั้น...เมื่อเด็กชายขึ้นไปที่ห้อง ก็ได้เห็นหน้าต่างบานพับด้านซ้ายของตัวเองเปิดออกไปอยู่ และมีรอยร้าวนิดหน่อย

ส่วนบานขวายังปิดสนิทดี เมื่อลองคิดดูก็จำได้ว่า เขาได้ลืมปิดเอาไว้ก่อนที่จะออกไปบ้านญาติ...เด็กชายไม่คิดอะไรมาก ก็ไปปิดหน้าต่างบานที่เปิดอยู่...

และนอนหลับไป.....ซักพักเขาได้ยินเสียงรถไฟ ที่ไม่คุ้นว่าวิ่งในเวลานี้มาก่อน มันกำลังแล่นมาจากทางด้านขวา และกำลังจะเล่นผ่านหน้าต่างเขาไป...

เมื่อรถไฟกำลังจะแล่นผ่านไปนั้น รถไฟได้บีบแตรยาวๆ 1 ครั้ง ตามด้วยเสียงอะไรไม่รู้ดัง ปึก กลุก กลุก กลุก แล้วรถไฟก็วิ่งผ่านไป....

ไม่รู้ว่าเพราะอะไร หลังจากที่เขากลับมา เขามักจะได้ยินเสียงนี้ตลอดในเวลาที่เขาใกล้จะหลับ จนกระทั้งเขาอดสงสัยไม่ได้ เลยไปยืนรอที่หน้าต่าง...และมองออกไปที่รางรถไฟ..

เมื่อถึงเวลาเดิมๆ เขาก็ได้ยินเสียงรถไฟกำลังจะมาแล้ว มันแล่นมา...แล่นมา...แล่นมา...เดี๋ยวก่อน !! เด็กชายเห็นคนยืนอยู่กลางรางรถไฟ !

เพียงไม่ถึงหนึ่งวินาที รถไฟบีบแตรยาวๆเพื่อเตือนชายคนนั้น แต่ไม่ทันแล้ว ร่างนั้นโดนรถไฟชนเข้าไปเต็มๆ และมีส่วนของร่างกายกระเด็นเต็มไปหมด!

และมีอะไรก็ไม่รู้ กำลังลอยมาทางเขา! เขารีบก้มหลบลงพื้นอย่างรวดเร็ว! สิ่งนั้นกระเด็นชนที่หน้าต่างบานซ้ายของเขา มันชิ่งเข้ามาที่ห้องของเขา แล้วกลิ้งเข้าไปที่ใต้เตียงของเขา...

จากนั้นเขาก็ตื่นขึ้น....ใช่ครับ..มันคือฝัน แต่สำหรับคนที่อ่านก็รู้กันแล้วล่ะครับว่ามันไม่ใช่ฝัน...มันคือเหตุการ์ณจริง ที่เกิดขึ้นระหว่างที่เขาไปเที่ยวบ้านญาติ...

เขารีบวิ่งออกจากห้อง! ไม่มีความจำเป็นต้องก้มดูว่าใต้เตียงของเขามีอะไรอยู่ เพราะว่าเขารู้แล้วตอนที่มันกลิ้งอยู่ในฝันของเขา...

ใช่แล้วครับ มันคือสิ่งที่ตำรวจได้พยายามส่องไฟหาอยู่ในวันที่พวกเขากลับมานั่นเอง.....คุณล่ะ เคยก้มมองใต้เตียงบ้างหรือเปล่า??

boomslan02
15th February 2012, 18:21
ของผมนานแล้วครับ ตั้งแต่ปี 2010 คืนที่ สเปอร์ส บุกไปชนะ เอซี มิลาน 1-0 พอผมดูบอลจบก็ประมาณตี 4 กว่าๆ (ดับไฟแล้วเปิดทีวี) ผมไม่รู้จะทำอะไรดีก็เลยดูหนังช่อง เมเจอร์บ้าง เมเจอร์ 2 บ้าง ซักพักก็มีคนมาเคาะหน้าต่างผม แล้วพอผมหันไปมองก็เห็นเป็นเงาดำๆ ยิ้มมาทางผม ผมคลุมโปงเลยครับ ไม่ปิดทีวีมันละ กลัวโคตรๆ

อีกอันหนึ่ง ไม่ได้เจอผี แต่....
ขณะที่ผมกำลังจะรอดูบอลอยู่ (บอลยูฟ่าจะถ่าย ช่อง 3 กับ 7 ตอนประมาณตี 2 ) ตอนนั้นเที่ยงคืน ผมไม่รู้จะทำอะไรดี ก็เลยวิ่งไปเปิดคอมเล่นเกม พอเล่นไปซักพัก ก็มีเสียงมาทางหน้าต่าง ปัง!!!! ผมสะดุ้ง หลับตาเลยครับ พอหันไปดู SHIT แมวโดดเกาะหน้าต่าง (ชั้น 1) แล้วผมก็ไปดูทีวีต่อ แค่นั้นแหละครับ จบ

IMPAT
15th February 2012, 19:21
อะ เคยนะ แต่เป็นแบบว่า ถ่ายรูป แล้วกลับมาดูอีกที มันรูปที่ไม่ใช่สิ่งที่เราถ่ายอะ

sin14101@hotmail.com
15th February 2012, 19:27
ผมเคยไม่สิทุกครั้งเลยเวลาอยู่บ้านคนเดียวคือบ้านผมจะมี 2 ชั้นแล้วเลาที่อยู่คนเดียวเนียคือผมจะเล่นแต่คอมแล้วพอผมหันหลังไปก็จะเห็นบันไดเลยแล้วเวลาที่ผมอยู่คนเดียวจะมีเสียงคนสวดมนอยู่ชั้น 2 แถมเปิดแล้วแบบประตูคือเก่าๆเสียงเอียดดดดดดดดดดดดดดดดดด จนสุดแล้วก็ปิดแล้วมีเสียงคนเดินไปครั้งห้องน้ำที่ตรงบันไดถ้าผมหักไปก็เจอเลยไง แล้วก็ออกจากห้องน้ำแล้วก็เดินวนไปวนมาอยู่อย่างนั้นกว่าผมจะหลับ แถมตาผมเป็นคนชอบพระก่อนตายมีเป็นร้อยแถมตอนตายมาโผ่นในรูปให้เห็นอีก เป็นรูปผมแล้วอีกครึ่งหน้าผมเป็นรุปตาผมเจอจนชินสุดๆ:friend

Hoshigaki
15th February 2012, 19:37
เคยเห็นตอน เฝ้ายามให้ค่าย ลูกเสือ - เนตรนารี(กำลังมีกิจกรรมรอบกองไฟ) อยู่ตรงตีนเขาหลังโรงเรียน ตรงนั้น เป็น ที่พัก ของ เนตรนารี ม.3 ผมนั่งกับเพื่อน อีก 2 คน ผมเห็น เหมือนคน แว้บๆ ตรงช่องหน้าต่าง
ทั้ง หมด มัน แว้บไป แว้บ มา ผมก็เลยบอกเพื่อน "เฮ้ย ลองไปดู ห้องทั้งหมดดิเผื่อมีคนแอบนอน ไม่ไปทำกิจกรรม" พอผมไปดูทุกหลัง ไม่มีใครอยุ่สักคน ผมก็เลยมานั่งเฝ้าอยุ่ที่เดิม ทีนี้ก็เห็นอีก แว็บไป แว้บ มา คิดในใจ "กุโดนแล้ว" ผมก็จะก้มหน้ามองพื้นอย่างเดียว จังที่จะก้มหน้าลง ผมเห็น ผู้หญิง ผมยาวใส่ชุดคลุมสีขาว อยู่หลัง ห้องพัก ผมรีบก้มหน้าลง พอเปลี่ยน เวร ผมรีบ วิ่งแบบไม่คิดชีวิต .

dark_007
15th February 2012, 19:54
เคยเจอจนเเบบให้มันหลอกไปเดียวก็เลิกผมคิดเเบบนี้ได้ไม่นานเจออีกที่มานังกดที่อกเลยโอ้เเม่เจ้า
ตอนนั่นละเเล้วก็ไม่เคยเจออีกเลย

Boomsk
15th February 2012, 22:02
ผมชอบแอบไปดูดบุหรี่ตามบ้านที่สร้างยังไม่เสร็จอะครับ แล้ววันนึงผมดูดเสร็จแล้วก็กลับมาเรียนพิเศษ แล้วพี่ที่เรียนพิเศษเค้าเป็นคนมี sex sence (เค้าว่ากันงั้น)
เค้าก็บอกว่าไปทำไรมา เจ้าที่เขาโกรธนะ ผมก็งง ยังไม่ได้ทำไรเลย แล้วเค้าก็บอกว่า ****ไปแอบทำไรที่ของเค้ามารึปล่าว ผมก็บอกเค้าไป แล้วพี่เค้าก็พาไปไหว้
พอไหว้เสร็จ หมาหลายสิบตัวเลย วิ่งมาเห่าผม ผมก็งง พี่เค้าก็งง ทำไมหมามันถึงวิ่งมาเห่าผม ทั้ง ๆ ที่หมาในซอยนั้นคุ้นเคยกับผมเป็นอย่างดี

อีกเรื่อง

ตอนเด็ก ๆ ผมเคยคัดเป็นนักวิ่ง ร.ร ต้องมาค้างหอซ้อมหนักทุกวัน แล้ววันนึงเนื่องจากว่าตอนนั้นยังเด็ก คิดถึงบ้านมากกก คิดถึงแม่ด้วย
จะขอกลับบ้านอาจารย์ก็ไม่ให้กลับ ผมก็มานั่งตรงระเบียงแบบเครียด ๆ ด่าผี ด่าอะไรทั่วไปหมด แล้วผมก็วิ่งออกมาจากโรงเรียน แต่ยังไม่ทันออก
วิ่งมาตรงถึงสนามบอล (นึกภาพกลางคืนมืด ๆ แล้วมีแสงไฟแค่ตรงต้นไม้เป็นถังสีแดง สีเขียว) พอมาถึงประมาณครึ่งสนาม ผมหันหลังควับ ! เห็นเป็ยเงาวิ่งตามผมเป็นฝูงเลย
ผมก็หันไปขอโทษ ๆๆ แล้ววิ่งออกมาเลย แล้วอาจารย์ก็มาตามให้กลับไปนอนต่อ

อาจจะดูเวอร์ ๆ แต่มันคือประสบการณ์จริงครับ ฮ๋า ๆ

ryobaman
15th February 2012, 22:35
^^ คุณ Boomsk ได้ทำให้กระทู้กลายเป็น 18+ ไปแล้ว( sex sence)แก้ให้ครับ

เรื่องของผม

เป็นเรื่องธรรมดา บ้านผมที่ราชบุรี มีกุมาร 1 องค์ (สมัยก่อนว่ากันว่าถ้าได้ลูชายคนแรกให้เลี้ยงกุมารจะได้ช่วยเลี้ยงเรา)
จำได้ว่า เด็กๆ เป็นหัวโจก แก๊งจักรยาน มีวันนึงกลับบ้าน ทุ่มกว่าๆ เพราะปั่นไปเที่ยวไกลมาก (มารู้ตอนโตว่า ผมปั่น ไปเกือบ 20 กิโลได้)
พอเลี้ยวจะเข้าซอยบ้าน ก็เจอลุงข้างบ้าน ถามว่า"ไปไหนกันมาล่ะ ยังไม่กลับบ้านอีก" ผมก็บอกว่า "ไปเที่ยววัดเฉลิมอาจ มา"
ลุงก็ไม่ว่าอะไร แต่ ผมมางงๆ กับคำว่า "ไปไหนกันมาล่ะ" คำนี้มาก เพราะผมกลับมาคนเดียวแต่ใช้คำนี้
ก็ไม่มีอะไร พอกลางคืน ผมฝันว่า มีเพื่อน แต่ไม่เห็นหน้า เพราะไม่ได้สนใจมอง ชวนไปเล่น ที่วัดอีก
แต่ว่า ผมบอกไม่ไป แล้วเค้าก็พยามมาดึงผมไป แต่ผม เจ็บแขน ก็เลยสบัด แล้วก็วิ่งหนี กลับบ้าน
แล้วก็วิ่งมาชน ใครไม่รู้ตัวใหญ่ๆ ดำๆ เค้าไล่ เพื่อนคนนั้นไป แล้วก็บอกผมว่าคราวหลังอย่าหนีเที่ยวอีก
ผมก็ตกใจตื่น ก็ยังมืดอยู่ ผมรู้สึกกลัวมาก แต่ก็ ปวดฉี่ ก็เลยทำใจกล้าเดินลงไปห้องน้ำ
แล้วพอเดินไปถึงบันไดกำลังจะลง ผมเห็นเงาดำแบบในฝัน เดินขึ้นมาหาผม ผมกลัวมาก แล้วก็รีบเปิดไฟ
จำได้ว่า กดรัวมาก แต่ก็ไม่ติด จน เงาหายไป ห่างจากผมประมาณ 2 ก้าว
ไฟถึงติด ผมเข่าอ่อนแต่ก็รีบลงไปห้องแล้วรีบขึ้นมาหาแม่ (ไม่ปิดไฟ) พอปลุกแม่ได้ ก็ไม่กล้าเล่ากลัวอยู่
แม่เลยบอกให้ไปนอน (ผมบอกแม่แค่ว่า ฝันร้าย)
หลังจากนั้นก็ไม่เคยเห็นอะไรแบบนี้อีกเลย

จากนั้น เวลาผมเล่าเรื่องนี้ให้ใครฟัง ผมจะขนลุกซู่ตลอด แม้แต่ตอนนี้ครับ

PKbiw
16th February 2012, 21:25
ผมเคยเจอแต่ มีคนทักว่าเดิน3คน ทั้งๆ ทีเดิน 2 คน

IMPAT
17th February 2012, 10:20
ประสบการณ์อันที่สอง ผีวิ่งตามเป็นฝูงของคุณ Boomsk เนี่ยย นึกภาพแล้วน่ากลัวนะ - -
(จะพิมว่า six sense กันรึเปล่า ค่ะ ถ้าใช่ อันนี้แก้ให้ที่ถูกต้องนะค่ะ :)

ARiSKY
17th February 2012, 17:20
เคยฝั่นตอนเด็ก โตมาหายหมด

NooFirsTFB
22nd March 2012, 18:48
ป้าเราเคยนะ ขับรถปิ๊กอัพอะ และข้างหลังมันจะมีแค๊บ สำหรับคนนั่ง แต่ป้าเราไปคนเดียว แต่คนในที่ทำงานบอกว่า เอาเด็กที่ไหนมาทำงานด้วยหรอ เห็นตอนออกไปนั่งไปด้วย - -

newchamea
22nd March 2012, 18:51
ผมเล่าของแม่ผมให้ฟัง
ตอนเด็กๆแม่ ชอบเล่น แล้วก็ไปเล่นพลุตอนกลางคืนประมาณตี1 แล้วก็จุดพลุ ทีนี้ พลุมันมีแสงไฟแล้วมันก็ทำให้มีเงาคนแต่งว่า มันไม่มีคนอ่ะครับ
แล้วก็อีกอันนึง ตอนเข้าห้องน้ำ มันมีเสียงคนราดน้ำแล้วไฟก็เปิดแต่สวิตปิด แล้วก็ไม่มีคน