PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่อง เกม call of duty4 mw หน่อยครับช่วยที T_T

GuZack-[TBZ]-
15th February 2012, 18:48
ถามเรื่อง เกม call of duty4 mw หน่อยครับช่วยที T_T
คือคอมน้องผมโหลดเกมนี่มาเเล้วเเต่มันดันเล่นไม่ได้ T_T
นี่รูป
http://upic.me/show/33023130
สเป็ค นะครับ

pentium D

Intel G41 Express Chipset

ram 2 g

การ์ดจอเป็นออนบอร์ด

เเล้วมันเด้งอย่างที่เห็นคือมันเป็นอะไรอะครับหรอมันเป็นที่ไม่มีการ์ดจอ

wuttichai
15th February 2012, 19:41
ผิดหมวนน่ะครับ -*-

xxxlnwjung1
15th February 2012, 19:43
แปลไม่ออกจริงๆเหรอครับถ้าแปลไม่ออกจริงๆก็หัดใช้กูเกิ้ลซะนะ
เสปคคอมออกจะแรง แสดงว่าอย่างงี้มีดีแค่เสปค
เท่าที่ผมเห็นผมว่าน่าจะเกี่ยวกับ DX9 อ่ะนะ
ลองโหลด DX9 เวอร์ใหม่ๆมาลงแล้วเข้าเล่นดู

Deathbringer
15th February 2012, 19:47
ลองอ่าน ละแปล จะรู้คำตอบ -.-

CrYzTeX
15th February 2012, 20:05
ดันมาโพสหมวดนี้ ห้าๆๆ

มีแต่คนไม่รู้ ฮาจริงๆ

Crowszerro 3
15th February 2012, 22:30
มั่วหมดทั้งเรป!!!!!!! เค้าไห้อัพเดท Directx โว้ยไม่รุ้เรื่องกันเลยอย่าไปโหลด dll มาไส่เดี่ยวเกมมีปัญหาไม่รุ้จริงอย่าตอบมั่วซิโว้ยยยยยยยยยยย++

CrYzTeX
15th February 2012, 22:51
เอ็งแหละมั่ว Crow โหลดมาใส่ก็ไม่เห็นหนักอะไรตรงไหน

หรือเอ็งจะมาวิชาการกับผมอีก ผมเผาแน่ทีนี้

มันก็แล้วแต่คนชอบ โหลดแบบแยก หรือ โหลดแบบ Pack มาเลย มันเรื่องของส่วนบุคคล

napushi
15th February 2012, 22:58
ใช่ แล้ว ท่าน โหลด มาแตก ไฟล์ ยัด ใส่ จบ เ่ล่น ได้ เลย...

Punch10sg
15th February 2012, 22:59
มั่วหมดทั้งเรป!!!!!!! เค้าไห้อัพเดท Directx โว้ยไม่รุ้เรื่องกันเลยอย่าไปโหลด dll มาไส่เดี่ยวเกมมีปัญหาไม่รุ้จริงอย่าตอบมั่วซิโว้ยยยยยยยยยยย++

d3dx9_34.dll โว้ย เป็นไพลหนึ่งของ DIRECT X ไม่จำเป็นต้องลงทั้งหมดก็ได้ลงแค่ไพลที่ไม่ครบก็พอ

อัพเดทมันดีกว่าตรงที่ถ้ามันเป็นกะเกมๆอื่นอีกจะได้ไม่ต้องเสียเวลาหาไฟล์มาไส่อัพทีเดีียวจบเลยเล่นได้ทุกเกมไหม่ๆไม่ต้องมาหาไฟล์อีกเสียเวลา อัพเดททีเดียวจบ จะได้ไม่เกิปัญหาเวลาขาดไฟล์ อีก ไม่มีประโยชน์ใช่มั้ยนี่ งั้นเวลานายเล่นเกมนายก็ไม่ต้องอัพเดท กาจจอ+Directx ดิ

รู้สึกตอนแรกบอกว่าเค้ามั่วไม่ใช่เรอะ Update directx บ้าอะไร แค่ Missing file

แต่จะลงแบบ Installer หรือ ก็อปลงก็แล้วแต่ จขกท.

Crowszerro 3
15th February 2012, 23:01
เอ็งแหละมั่ว Crow โหลดมาใส่ก็ไม่เห็นหนักอะไรตรงไหน

หรือเอ็งจะมาวิชาการกับผมอีก ผมเผาแน่ทีนี้

มันก็แล้วแต่คนชอบ โหลดแบบแยก หรือ โหลดแบบ Pack มาเลย มันเรื่องของส่วนบุคคล

อัพเดทมันดีกว่าตรงที่ถ้ามันเป็นกะเกมๆอื่นอีกจะได้ไม่ต้องเสียเวลาหาไฟล์มาไส่อัพทีเดีียวจบเลยเล่นได้ทุกเกมไหม่ๆไม่ต้องมาหาไฟล์อีกเสียเวลา อัพเดททีเดียวจบ จะได้ไม่เกิปัญหาเวลาขาดไฟล์ อีก ไม่มีประโยชน์ใช่มั้ยนี่ งั้นเวลานายเล่นเกมนายก็ไม่ต้องอัพเดท กาจจอ+Directx ดิ

GuZack-[TBZ]-
16th February 2012, 17:12
ถือว่า....ไม่มีอะไรจะพูดนอกจาก ขอบคุณทุกๆท่านละกันนะครับ ^_^

Msguzs
16th February 2012, 17:20
ฮ่วยคนไทย ****เถียงกันได้ทุกเรื่องจริงๆ

ก็อย่ามากปัญหาสิ

อย่างคุณเนี่ยะ อย่าจุดพลุ จขกท สงบศึกแล้ว จะมาต่อทำแมวอะไร - -

ต่อไรหรอ ข้อความของผมมีไรให้ต่อ ผมโพสแค่นั้นก็หยุดแค่นั้นสิ

พอเหอะ ผมไม่เถียงอะ เพราะไม่จำเป็นเลยที่ต้องเถียง

หรือคุณหยุดไม่ได้ คุณลองคิดดูสิ ถ้าคุณหยุด ก็คือหยุด

CrYzTeX
16th February 2012, 17:39
ก็อย่ามากปัญหาสิ

อย่างคุณเนี่ยะ อย่าจุดพลุ จขกท สงบศึกแล้ว จะมาต่อทำแมวอะไร - -

YAKUZA
16th February 2012, 19:23
5555+ ตีกันให้ตายไปเลย 5555+ :dance