PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : network ตรงที่เเสดงสัญลักเป้นรูปจอที่ทาสบรืมันขี้นสีเหลีองอยุ่ประจำเป้นเพราะไรครับ

ithouse
16th February 2012, 12:06
ผมเจอปัญหาnetwork มันหลุดบ่อยครับ ตรงที่เเสดงสัญลัก ที่ทาสบาร์ เป็นรูปจอ มีสีเหลีองๆครับ ตามภาพhttp://image.ohozaa.com/view2/vTkWkUFiQ0NsLeQ8

CrYzTeX
16th February 2012, 12:08
ถามก่อนนะ มันยังใช้งานได้ปกติรึเปล่า

ได้ลง Hamachi หรือ Tunngle อะไรมั๊ย

ithouse
16th February 2012, 13:13
Hamachi หรือ Tunng มันคีออะไรครับ ใช้.งานไม่ได้ครับ สังเกตว่าเป็นบ่อยมากครับ บางที่คอยเชี่อมต่ออยู่เรี่ยอๆ เชี่อมได้บ้างไม่ได้บ้างครับเเล้วก็ใช้ได้สักวันสองวันก็เป้นอีกไม่ทราบว่าจะเเก้อย่างไร

Philips
16th February 2012, 14:00
แล้วที่ใช้ได้คือ ต้องกดรีเน็ตใช่มั้ยครับ ?

ithouse
16th February 2012, 18:42
ไม่ครับก็เหมีอนที่ใช้ปกติ เเต่ที่เป็นเป็นรูปจอ มีสีเหลีองๆ นานมันจะเข้ามาเเทรกสัญญาณครับครับ

chikuva
16th February 2012, 22:39
ที่จอสีเหลืองมันเป็นการทดสอบ ping ไปที่ server เป็นการตรวจสอบการเชื่อต่อแบบลวกๆครับ อาจจะทดสอบ ping ไปยังเซิฟเวอร์ของไมโครซอฟเอง ถ้าหาก ping ได้จอก็จะเป็นสีฟ้ากระฟริบปรกติ ถ้าหากปิงไม่ได้ก็จะเป็นสีเหลืองดังรูป
กรณีนี้คือเล่นเน็ตปรกติแต่จอข้างล่างเป็นสีเหลือง คือเข้าเว็ปอื่นเข้าได้แต่เว็ปที่ใช้ในการ ping นั้นเข้าไม่ได้

อันนี้ไม่ชัวเท่าไรแต่จากที่ใช้งานมาน่าจะเป็นแบบนี้ครับ