PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เตือนคนไม่เคยโดนหมากัดครับ

mrkak
16th February 2012, 20:23
ก่อนที่ผมจะโดนกัดผมก็คิดทั่วๆไปมันอยู่ที่ความเกรงขาม
พอผมโดนจริงเลยรู้ พวกหมาเห่าไม่น่ากลัวเท่าหมาเงียบครับ
หมาที่เห่าไม่เคยกัดผมเลย วันนี้ผมพึ่งกลับจากรร. สว2
ทางหลังโรงเรียนมีทางดินโคลนทางซ้ายอยู่เชื่อมหมู่บ้าน
ผมเดินไปเลี้ยวซอยแรกปกติ
พอเดินไปเจอหมาพันปุกปุย(สวยๆอะ)
แต่สกปรกมาก ไม่สนเดินต่อไปเห็นนอนเงียบๆหันมาดูมันเดินตาม(ตามนิสัยปกติอยู่แล้วไม่เห่าไม่สน)
มันก็ตามมาใกล้มากขึ้น(ผมรู้สึก)พอจะหันไปก็โดนงับเเล้วเจ็บชิหายเลย
พอตั้งหลักยืนได้จะไปไล่บี้มัน ขอใช้คำหยาบหน่อยนะ
ไอเหี๊ยนี่กลัวอีกไอสัดจะไปฟัดกลับ****เสือกหนีเข้ารู ทีตอนกัดกล้านะ***ไอ้ห่า
มันฉลาดด้วยครับหนีเข้ารูมันเลยไม่รู้บ้านไหน
ไม่คุ้มเลยฉีดกันพิษสุนัขบ้าต้องไปต่ออีก5ครั้ง
เข็มละ500 นึกแล้วแค้นพรุ่งนี้นัดเพื่อนไปกระทืบมันอยู่
ตอนเดินกลับมาคนใจดีให้นั่งรถ เขาบอกเจ้าของบ้านอะครับ
ปล่อยออกนอกบ้านไม่สนใจแย่มากแต่ลืมถามว่าบ้านไหน ไอ้เจ้าของหมาผมขอด่าเลยละกัน
***มีปัญญาซื้อ เสือกไม่มีปัญญาดูแลถ้าพ่อแม่***ปล่อย***มาข้างถนน***จะรู้สึกดีไหม
ดูแล้วไม่ไช่หมาทั่วไปมีขนปุกปุยคนซื้อมีปัญญาซื้อเสือกไม่มีปัญญาเลี้ยง
หมาซึมหางตกรู้เลยพิษสุนัขบ้าชัว ขอฝากถึงไอพวกคนแบบนี้นะ
ถ้า***ไม่มีปัญญาเลี้ยงก็อย่าเลี้ยง ***คิดถึงใจสุนัขบ้างดิ
ถ้าแม่***ปล่อย***ไว้ข้างถนนให้เป็นหวัดเป็นโน่นนี่แล้วไม่รักษา*** ***จะรู้สึกไง
ฝากคิดถึงด้วยไม่ไช่มีปัญญาซื้อเสือกไม่มีปัญญาเลี้ยง

mrkak
16th February 2012, 20:24
ผมจะดูนะครับถ้าหากยังกัดคนอีกผมจะแจ้งกทมแล้ว
ไอคนอย่างเนี้ยรกโลกไปตายซะเหอะ

ryobaman
16th February 2012, 20:36
เรื่อง บ้านที่เลี้ยงหมาแล้วปล่อยมาทำความเดือนร้อนให้ผู้อื่น

เนื่องจากผมเลี้ยงหมา 7 ตัว ที่บ้านเป็นร้านขายของ ผมจะฉีดยากันพิษสุนัขบ้า ปีละครับ ช่วง มีนาคม ครับ
หมาผม จะชอบไล่เห่ารถ มอไซ ที่วิ่งผ่านหน้าร้าน (เฉพาะรุ่น sonic นะครับ) เพราะว่าเคยมีวินคนนึง
ขับ sonic มาแล้วหมาผมนอนอยู่ เค้าแกล้ง ขับมาปาดจะชนมัน มันเลยจำมาตั้งแต่นั้นครับ
แต่ทุกตัวไม่เคยกัดคนอื่นเลยครับ เพราะว่าผมจะเป็นคนกันมันออกตลอด

มีเหตุการ 1 เมื่อ 2 ปีก่อน ที่บ้านผมเรียกหมอมาฉีดยากันพิษสุนัขบ้าที่บ้าน
วันนั้นอากาศร้อนทีเดียว 34 องศา ถ้าจำไม่ผิด พอหมอมา ผมก็จับหมาผมให้หมอฉีดยา
แต่ผม จับไม่ตรงจุดครับ เพราะว่ารีบ หมาผมหันมากัดแขนผมเต็มๆเลย จังหวะเดียวกับที่หมอฉีดยาให้มัน ผมตกใจและสบัดแขนออก
รู้สึกถึง เขี้ยวที่เข้าไปโดน เส้นเอ็นเลยครับ แล้วพอมันรู้ว่ากัดผม มันก็ หมอบ และมองผมแบบสงสาร
ผมไม่โกรธมันเพราะมันคงตกใจครับ แต่หมอก็ ทำแผลให้และบอกว่า ผมไม่ควร กระชากแขนออก
ถ้าโดนกัดอีกให้อยู่เฉยๆ แล้ว เอานิ้ว ทิ่มตามันครับ

หมอแนะนำให้ผมไปเย็บ เพราะเป็นรอย ใหญ่มาก แต่ผมไม่ไป
และไม่ได้ฉีดยาด้วยเพราะหมาเราเอง

ก็อยากจะแชให้คุณรู้ครับ ว่าเจ้าของหมา ก็ยังโดนเลย แต่มันก็ยังดีกว่าให้คนอื่นโดนกัดครับ

ขอบคุณครับ

mrkak
16th February 2012, 21:04
ผมก็เข้าใจครับแต่ไอข้อมูลที่ได้ยินมาไม่ค่อยถูกใจตรงที่เขาบอกว่า(เขาคือคนที่ให้นั่งรถ)
เจ้าของบ้านไม่ยอมเลี้ยงปล่อยให้มันออกมาผมไม่ชอบตรงนี้:sweat
2750 hddลอยไปแล้ว

PredaterGolf
16th February 2012, 21:44
ผมขอว่าอย่าไปทำอะไรมันเลยครับ บาปป่าวๆสัตว์มันไม่รู้เรื่องนะครับมันเป็นสัญชาตญาณ

ryobaman
16th February 2012, 22:08
หมามันคงเครียดครับ เจ้าของไม่ดูแล อย่างนี้ลองไปโพสใน pantip ดูดีกว่าครับ
เพราะมีคนรัก น้องหมาเยอะครับ เค้าอาจช่วยอะไรได้บ้างครับ

หมาเป็นสัตว์ชนิดหนึ่ง แต่มีจิตใจเหมือนคน แต่ คนเป็นสัตว์ชนิดหนึ่ง แต่มีจิตใจคล้ายๆ หมา

ลองคิดดูครับ(ไม่ได้ว่าใครครับ แต่ถ้าเราทำตัวแบบหมา มันก็ไม่ควรจะมีหมาครับ เลี้ยงหมาในตัวตนให้ดีก่อนดีกว่าครับ)

jeditrainer
18th February 2012, 18:28
ระวัง ๆ กันหน่อยนะครับ เข้าหน้าร้อนแล้ว หมาจะเริ่มเป็นโรคกลัวน้ำกันเยอะ เรื่องหมาเห่าไม่กัดนี่เรื่องจริง ไอ้ที่เงียบ ๆ แอบย่องมากัดข้างหลังนี่สิอันตราย
เข้าสำนวนพอดีเลย "หมาลอบกัด" อีกอย่าง หมาแนวนี้แนะนำว่าอย่าไปกระทืบนะครับ หมามันว่องไวกว่าคน เดี๋ยวมันกัดซ้ำไม่รู้ด้วยนะ (แต่หนังสติ๊กช่วยคุณได้ ;P )

untimate
18th February 2012, 21:58
กระทืบหมา... แมนมากครับ ^^

ckdh
18th February 2012, 22:02
หาคู่อริใหม่ได้แล้วสินะ 55+

แต่จริงๆเรื่องแบบนี้เจ้าของหมาต้องออกมารับผิดชอบนะครับ เราสามารถเรียกค่าเสียหายได้ครับ (เรียกไปเลยค่าทำขวัญ 500,000-.ดอลลาห์ถ้าทำได้ 5555+)

biobobzaa
19th February 2012, 01:54
ระวังตัวไว้บ้างก็ดีค่ะ ถ้าจะให้ดีอย่าไปยุ่งกับมันเลยค่ะ ต่างคนต่างอยู่ดีกว่าค่ะ (เตือนอย่างเป็นห่วง)

Zean_Neo
19th February 2012, 02:05
เวลากลับบ้านผมก็เช่นกันครับ ในซอย บ้าน หมา มีประมาณ10 ตัว เขาเลี้ยงแบบ ปล่อย อยู่หน้าบ้าน ซึ้งอยู่ตรงถนนในซอย ผมมองตามันแล้วทำท่าทางแบบฉุน ถ้าเข้ามาก็เตรียม มันก็ไม่เห็นทำอะไร ถ้าเดินเข้ามา เตรียมบาทาได้เลย

4iKunG
19th February 2012, 14:15
ท่านโหดมาก นัดเพื่อนไปกระทืบ หมา 55555 ชอบๆๆ

joejoe0123
19th February 2012, 15:03
"เกรงขาม"

ติด นูระ รึป่าวครับ 5 5 5 5

Type-7442
19th February 2012, 16:10
ก่อนที่ผมจะโดนกัดผมก็คิดทั่วๆไปมันอยู่ที่ความเกรงขาม
พอผมโดนจริงเลยรู้ พวกหมาเห่าไม่น่ากลัวเท่าหมาเงียบครับ
หมาที่เห่าไม่เคยกัดผมเลย วันนี้ผมพึ่งกลับจากรร. สว2
ทางหลังโรงเรียนมีทางดินโคลนทางซ้ายอยู่เชื่อมหมู่บ้าน
ผมเดินไปเลี้ยวซอยแรกปกติ
พอเดินไปเจอหมาพันปุกปุย(สวยๆอะ)
แต่สกปรกมาก ไม่สนเดินต่อไปเห็นนอนเงียบๆหันมาดูมันเดินตาม(ตามนิสัยปกติอยู่แล้วไม่เห่าไม่สน)
มันก็ตามมาใกล้มากขึ้น(ผมรู้สึก)พอจะหันไปก็โดนงับเเล้วเจ็บชิหายเลย
พอตั้งหลักยืนได้จะไปไล่บี้มัน ขอใช้คำหยาบหน่อยนะ
ไอเหี๊ยนี่กลัวอีกไอสัดจะไปฟัดกลับ****เสือกหนีเข้ารู ทีตอนกัดกล้านะ***ไอ้ห่า
มันฉลาดด้วยครับหนีเข้ารูมันเลยไม่รู้บ้านไหน
ไม่คุ้มเลยฉีดกันพิษสุนัขบ้าต้องไปต่ออีก5ครั้ง
เข็มละ500 นึกแล้วแค้นพรุ่งนี้นัดเพื่อนไปกระทืบมันอยู่
ตอนเดินกลับมาคนใจดีให้นั่งรถ เขาบอกเจ้าของบ้านอะครับ
ปล่อยออกนอกบ้านไม่สนใจแย่มากแต่ลืมถามว่าบ้านไหน ไอ้เจ้าของหมาผมขอด่าเลยละกัน
***มีปัญญาซื้อ เสือกไม่มีปัญญาดูแลถ้าพ่อแม่***ปล่อย***มาข้างถนน***จะรู้สึกดีไหม
ดูแล้วไม่ไช่หมาทั่วไปมีขนปุกปุยคนซื้อมีปัญญาซื้อเสือกไม่มีปัญญาเลี้ยง
หมาซึมหางตกรู้เลยพิษสุนัขบ้าชัว ขอฝากถึงไอพวกคนแบบนี้นะ
ถ้า***ไม่มีปัญญาเลี้ยงก็อย่าเลี้ยง ***คิดถึงใจสุนัขบ้างดิ
ถ้าแม่***ปล่อย***ไว้ข้างถนนให้เป็นหวัดเป็นโน่นนี่แล้วไม่รักษา*** ***จะรู้สึกไง
ฝากคิดถึงด้วยไม่ไช่มีปัญญาซื้อเสือกไม่มีปัญญาเลี้ยง

อยู่ มไร สีไร ห้องไร ชื่อไร ?

11rd
19th February 2012, 16:13
ผมจำมาตั้งแต่เด็กแล้วว่า หมาเห่ามันไม่กัด เพราะมันมัวแต่เห่า...แต่ไอ้ไม่เห่านี้ กัดแน่นอน...

xxxlnwjung1
19th February 2012, 16:13
อย่าลดตัวไปกัดกะหมา ครับมันไม่ดี

VirusCoMz
19th February 2012, 19:24
เมื่อ่กอนตอนเด็กๆ ผมโดนหมาไล่กัดครับแต่ไม่เคยโดน จนกลัวมัน พอโตมาหน่อย ผมก้มีหมาเลี้ยงและผมก้เข้าใจหมามากขึ้น เวลาไปบ้านคนอื่นอย่างงี้เจอหมาวิ่งออกมา มันทำท่าจะกัดผมมไ่กลัวลเย และก้ลูบหัวมันได้ คนเราทุกคนต้องรู้จักเอาใจเขามาใส่ใจเราครับ คุณต้องเข้าใจว่าหมามันรักเ้าของ ถ้าเราทำตัวเป้นเจ้าของมันมันก้รักเรา

Tomnotnow
19th February 2012, 19:50
ผมกลัวสุนัขครับ แต่ผมเลี้ยงไว้3ตัวแล้วที่บ้าน*0*

Aunatix
19th February 2012, 20:17
ผมฉีัดฟรีอะ ไม่เสียตังเลย

Netzakub
19th February 2012, 20:27
ถ้าหมาตัวนั้นเป็นพิทบูล จขกท.กล้าไปกระทืบมันมั้ยละ

หมาก็มีชีวิตจิตใจถ้าจะกระทืบไปกระทืบคนเลี้ยงดีกว่านะ