PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครลง gta iv ใน window 7 มาทางนี้หน่อยครับ

suradet55
17th February 2012, 20:04
คือว่าผมลงเกมส์ gta iv ใน window 7 ไม่ได้ครับ ตัวเกมส์ที่ผมใช้นั้นเป็นแบบ rip ครับ ซึ่งลองตรวจสอบกับ winrar แล้ว มันบอกว่าไฟล์ไม่เสียครับ ส่วนปัญหานั้นอยู่ตอนลงแครกกับแพทครับ ผมใช้เวอร์ชั่น 1.0.7.0 ครับ ตอนลงแพทมีอยู่สองอันครับ คือ TitleUpdate และ UpdateTitle ครับ (อีกอันคือ Media1)
ตอนที่ลง TitleUpdate มันจะลงไม่ได้มันจะฟ้องว่า Installation failed.Run setup to install update เมื่อผมกด ok มันก็จะขึ้นให้กด finish ทันที
ตอนที่ลง UpdateTitle มันก็จะลงไม่ได้มันบอกว่า
Feiled installing title update.See log at C:\Users\user\AppData\locoal\Microsoft\GFWLive\Install\Logs\titleupdaet.log for details เมื่อผม กด ok มันก็จะขึ้นให้กด finish ทันทีเหมือนกัน
ส่วนแครกนั้นผมอยากถามว่าถ้าผมลง 1.0.4.0 ได้ไหม หรือว่า แพทเวอร์ชั่นอะไรก็ต้องลงแครกเวอร์ชั่นนั้น
ป.ล. ผมก็ลองลง patch 1.0.4.0 แล้ว แต่มันก็ขึ้นว่า Error:Grand theft Auto IV was not detected.Pleas make sure that Grand Thet Auto IV is installed and working correctly.
ไม่ทราบเหมือนกันนะครับว่าทำไมปัญหาเยอะขนาดนี้ ตอนที่ลงใน xp 3 เมื่อก่อนก็ลงได้ดีเล่นได้ด้วย(ลงด้วยแพท 1.0.4.0)

สุดท้ายขอให้ผู้รู้ตอบให้ด้วยนะครับ ผมเองก็เป็นเด็ก ม.2 ที่เป็นคนธรรมดาทั่วไปครับ ก็ไม่ค่อยได้เล่นเกมส์นักหรอกแต่บางครั้งไม่มีการบ้านก็เล่นบ้างครับ

ApiX
17th February 2012, 20:08
น่าจะ Update เสียนะครับ ส่วน Update V. อะไรต้องใช้ Crack V. นั้นนะ

suradet55
17th February 2012, 20:16
เออ Updaet อะไรเหรอบอกเต็มๆหน่อยครับ(อยากรู้)

suradet55
17th February 2012, 20:18
ดันหน่อยนะครับ

exion1
17th February 2012, 20:32
เกมนี้มันปัญหาเยอะจริงๆผมเลยโหลด eflc มา. - -*

xaouview
17th February 2012, 21:07
ลองทำตามนี้ดูครับ

http://www.youtube.com/watch?v=wgKVYizHiz8

Crowszerro 3
17th February 2012, 22:32
แนะนํา GTA IV ตัวFULL เถอะครับrepack+rip ปัญหาเยอะกว่าFULL

wutgame
18th February 2012, 08:24
ตามท่านข้างบนครับ ถ้าเป็นไปได้เอาตัวเต็มลงครับ หมดปัญหาทุกประการ แถมลงเร็วกว่าพวกริฟ ตัวเต็มคอมผมลงแค่ 15 -20 นาทีเอง ตัวริฟ เป็นชั่วโมงเลยท่าน ส่วนแคร๊ก ที่เท่าอ่านมาตัวที่เสถียรที่สุด ลง mod ได้มากหลากหลาย ปัญหาน้อยที่สุด ก็ 1.0.4 นะท่าน 1.0.7 เพิ่มลูกเล่นมาก็เป็นตัวออนไลน์ แล้ว 1.0.7 ลงแล้วมันจะกลายเป็น 2 ภาค 1.0.4 ลงแแล้วเหลือภาคเดียว งะของผมเกมส์ตัวเต็ม แต่ไม่รู้เล่นได้ ทั้ง 2 หรือเปล่า