PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เพราะความไม่กล้าพอที่จะเข้าไปคุย จริงๆ ... (ขอระบายนิดหนึ่งนะครับ)

010555
18th February 2012, 10:31
คือ ผมเจอรุ่นพี่คนหนึ่ง เขาน่ารักมาก ในสายตาผมนะ

เราเริ่มจากการยิ้มให้กัน ตอนกลับบ้าน ทุกวันที่เจอกัน และก็เกิดความรักขึ้น

แต่ผมก็ไม่กล้าจีบเธอ ไม่กล้าเข้าไปทำความรู้จัก จนมันเริ่มชินกัน ชินกันไปชินกันมา

เบื่อกันเอง แต่ก็กลับมารักกันอีก เธอ กลับมายิ้มให้ผมก่อน เหมือนขอคืนดี แต่สุดท้าย

และวันนั้น ผมได้เห็นหน้าเธอ แค่ครั้งนั้นระหว่างทางกลับบ้านซึ่งเขาเดินไป นำหน้าผม ไม่มองผม

ผมกะจะเดินเข้าไปคุย ขอเบอร์เลยแต่ผมไม่ทำ เพราะเขาเหมือนจะเกลียดผมแล้ว ผมเลยเดินนำหน้าเธอไป เหมือนไม่มีเธออยู่ตรงนั้น

หายไปอยู่หลายอาทิตย์ โรงเรียนก็ไม่มา จนผมต้องไปตามหา ใน Facebook

และแล้วสวรรค์ก็เห็นใจ เจอFacebookเธอ(หามาหลายครั้งก่อนหน้านี้) สิ่งที่ผมเห็นไม่ใช่แค่นั้น มันกลับ

มีรูปผู้ชาย ขึ้นสถานะเป็น "กำลังคบกับ" อะครับ ผมก็พึ่งรู้ว่าเธอมีแฟนแล้ว และน่าจะคบกันมานานแล้ว

คบกันมานาน ตั้งแต่เทอม หนึ่ง และตอนนี้ จะหมดเทอม สอง แล้ว เกือบปีแล้ว ???

แล้วสิ่งที่ เขา ทำกับผม มันคืออะไร ทะเลาะกับแฟน แล้ว อยากจะเลิก อยากหาคนใหม่ เลยมาหาผมเหรอ

หรือเอาไว้แค่ ฆ่าเวลา??และกูก็คิดไปเอง ทำไม ทำไม ทำไม จนผมเริ่มคิดได้ และรู้จักความรักมากขึ้น

ผู้หญิงแบบนี้ ผมไม่ต้องการ ผมจะไม่ลืมเธอหรอก แต่ผมจะทิ้งเธอในความทรงจำ

ผมจะไม่เห็นความสำคัญเธออีก ผมจะทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ผมจะไม่รู้จักเธอ ผมจะลั้นล้า ผมจะหาคนดีๆ

ผมจะไม่ร้องไห้ ผมจะเข้มแข็ง ผมจะจีบสาว ขอเบอร์ เป็นร้อย ให้หมดโลกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก เลยย

"ขอแค่ได้ระบายมันออกมา ขอบคุณมากครับ ที่มีบอรด์ดีดีแบบนี้":)

seagamer
18th February 2012, 10:35
อืม....เคยเป็นนะ แต่ประสบการณ์นี้ก็ทำให้เรา กล้ามากขึ้นนะ ว่าไหม (จากประสบการณ์ตรง)

akanent
18th February 2012, 10:37
อ่อครับ สู้ๆต่อไปนะครับ :cool:

Jizsy
18th February 2012, 10:42
ถ้าเกิดตอนนั้นคุณกล้าที่จะคุยบางทีตอนสุดท้ายอาจไม่เป็นแบบนี้ก็ได้นะ :bye

Rockkkk
18th February 2012, 20:10
รักหรือชอบครับเนี่ย เห็นบอกว่าแค่ยิ้มให้กัน ใช่หรือเปล่าคับ หรือผมอ่านไม่ครบ คือยากจะบอกว่า ความกล้า ไม่ต้องใช้อะไรเลย ก็แค่ทำ คุณไม่ต้องถึงขนาดกับทำเป็นไม่รู้จักหรอกคับ อยากน้อยเขาก็เป็นคนที่คุณเคยชอบ คุณอาจจะสนิทกับเขามากกว่าคนอื่นๆเลยก็ได้นะ คราวหน้าถ้าเจอคนที่ใช่อยากปล่อยไปคับ เขาไปหาเขาเลย อย่ามัวแต่ลังเล กล้าๆไว้คับ ผู้หญิงคนชอบคนที่กล้าแสดงออกต่อเขาว่าเรารู้สึกอย่างไร สู้ๆครับ

010555
18th February 2012, 20:40
ที่จริงมันมีเยอะกว่านี้นะครับ มีลึกกว่านี้ แต่ผมไม่อยากพิม มันเยอะ - -"

Dark_Koc
18th February 2012, 20:45
อารมณ์เดียวกับผมตอนนี้เลย 'แอบชอบ' :shutup

biobobzaa
18th February 2012, 20:50
เคยเจอแต่อีกฝ่ายเอาใจยาก ชอบวางฟอร์มเฉยๆนิ่งๆ วันวาเลนไทน์ปีนี้ก็ไม่ให้อะไรเราเลย ในเฟสก็ไม่โพสการ์ดอะไรบ้างเลย เราเองยังโพสการ์ดวันวาเลนไทน์ให้ไปตั้งหลายคนรวมถึงเขาด้วย ไม่รู้เหมือนกันทั้งๆที่รู้จักกันมานานและพูดคุยกันบ่อยๆ เขาคงคิดว่าที่เขาทำตัวแบบนี้เพราะอยากให้เรากระวนกระวายใจเล่นก็ไม่รู้ แต่ตอนนี้เราเฉยบ้าง ไม่ติดต่ออะไรกับเขา เขากลับเป็นฝ่ายเข้ามาหาซะเอง แต่อย่างไงๆเราก็ไม่คบกะเขาแบบแฟนหรอก สวยเลือกได้ซะอย่าง เพราะรู้แล้วว่าชายคนนี้ไม่ได้มีความสำคัญอะไรกับเราแล้ว ไปหาคนใหม่ที่ดีกว่าอีกเยอะ เปิดใจรับสิ่งใหม่ๆดีกว่าจมปลักกับคนเดิมๆ

Anti-cola
18th February 2012, 21:15
แนะนำเำพลง
ความกล้า - hobbit

ไปฟังดู

pakaannka
19th February 2012, 00:20
รีบจีบครับดีกว่าหมาคาบไปเเดกๆ

ของเพื่อนผมก็ชอบผู้หญิงคนนึงนี้เเละครับ มันไม่ทำเลย เเล้วพอมีเขามีแฟน เพื่อน ผมก็มาบ่นว่า ไรวะ (กุจะน่าจีบ หมาเอาไปเเดกซะงั้น)