PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ Review ]Ghost Rider II : Spirit of Vengeance

Type-7442
18th February 2012, 16:50
เนื้อเรื่องใช้ได้ครับ ฉากต่อสู้แต่ละฉากค่อนข้างสั้น(ยกเว้นฉากสุดท้ายที่นานขึ้น) แต่ว่าทำได้ดีเลยทีเดียว ซาวน์เอฟเฟ็คดี

ผมดูในระบบ 3D เต็ม 10 ได้ 6.5 - 7

ใครสนใจดูแนะนำดูระบบ 3D เพราะเรื่องนี้ 3D เพิ่มอรรถรสในฉากต่างๆของการปะทะได้ดีทีเดียวครับ

biobobzaa
18th February 2012, 17:58
รอ DVD โล้ดจ้า

SpizerZ
18th February 2012, 19:10
ไปดูมาแว้ววว

ภาคนี้ กราฟฟิต ผมให้ 9/10 เลย อลังการณ์ ทุกฉากต่อสู้

" สปอยเลยละกัน "
v
v

" ถึงภาคนี้ ภาพเนียนสมจริงสักแค่ไหน ก็ยังดูไม่มันส์เท่าที่ควรสักเท่าไหร่ เพราะภาคนี้ ข้ามเหตุการณ์เยอะมากกก อทิเช่น พระเอกโดนยิงด้วยระเบิด แล้วก็ตัดภาพพระเอกไปนอนอยู่ที่นอนโรงบาลเฉยเลย ส่วนเรื่องตัวละคร ภาคนี้พระเอกพลังโหดมากจากภาคก่อนเยอะเลย แต่ด้านกลับกัน ตัวโกงกลับกากมาก ซาตานแถบจะทำอะไรไม่ได้เลยทั้งๆตัวเองกำเนิดพลัง โกส ไรเดอร์ เองแท้ๆ การดำเนินเรื่องนั้นถือว่าไม่ตื่นเต้นเท่าที่ควร ฉากสภานที่สำคัญที่สุดในเรื่อง กลับแค่ใช้ ไฟสปอตไลท์ กลับคนชุดดำกลุ่มๆหนึ่ง แค่นี้เอง ถือว่าน่าผิดหวังอยู่เหมือนกัน สรุปแล้ว อลังการสวยมากในฉากต่อสู้ แต่นอกนั้น คนดูแทบจะหลับกันเลยที่เดียว มุขฮาก็ไม่ค่อยจะมีเท่าไหร่ เอาไป 6/10 ละกัน -.- "

Crowszerro 3
21st February 2012, 23:00
ภาคแรกไม่สนุกเลยไม่ค่อยต่อสุ้กัน

ผมขอถามว่าภาคนี้มีต่อสุ้กันเยอะมั้ย คล้ายๆในเกมอ่ะ ภาคแรกมันเหมือนไม่สุ้เลยปีศาจ มา 10 วิตายเหอๆไอตัวฝุ่นอ่ะ

SnakeRed
22nd February 2012, 02:03
จะดูดีไหมหว่า อิอิ ขอดูความคิดเห็นเพื่อนๆก่อนดีก่า

i3utterfly
22nd February 2012, 02:31
ฉายมาเองกับมือ สรุป ภาคนี้ จะแนะความเป็นมาของซาตานในตัวพระเอก เท่านั้นเอก ถึง ได้โยงเรื่องไปที่เด็กให้เป็นตัวเชื่อมเรื่อง ระหว่าง พระเอกกัย ซาตานที่สร้างโกสมา เท่านั้นเอง
สรุป ถ้า ไม่มี ไอ้ เด็กเวรนี่ กะแม่มั ยังไ โกส ก็ยังไม่เจอ ซาตานอยู่ดี เฮ้อ มันผูกเรื่อง ง่ายไปหน่อย ผมให้ 3/10 เนื้อเรื่อง ส่วนEffect ให้ 8/10 ละกัน sound มาเห่ย ๆ บวกกับ ช่วงเวลาตกยุคของ นิโคลาส เคจ ด้วย ล่ะ

avenues1
22nd February 2012, 06:33
ผมว่ามันยังไม่ค่อยมันนะครับ แต่กราฟฟิคต่างๆ ทำได้ดีที่เดียวเลย :cool:

thanet
22nd February 2012, 07:58
หนังมันสั้นไป สัก2ชม. ก็ยังดี-*-

polygank
22nd February 2012, 11:01
ผมดูแล้ว สนุกครับ

แนะนำให้คนที่ยังไม่ดูไปดูซะนะครับ

แค่นี้แหละครับ