PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับเรื่องประปา

Snomoke
18th February 2012, 17:57
จะทำถังเก็บน้ำอ่ะครับ คือจะซื้อ ถังน้ำ 1000 ลิตร กับ เครื่องปั๊มน้ำ 200w เนี่ยแล้วจะวางถังน้ำเค้าต้องทำไรบ้างหรอครับไม่ค่อยรู้เรื่อง วางไปเฉยๆเลยได้ไหมครับ:confused:

August
18th February 2012, 18:11
เอาตามที่ผมรู้นะ

ถ้าจะใช้ นํ้าในส่วนต่างๆของบ้าน พวกห้องนํ้า อ่างล้างมือล้างหน้า

มันต้องต่อท่อ + ปั๊มนํ้าครับ

ส่วนถ้าจะทำ ถังเก็บนํ้าเฉยๆ คือเก็บไว้ฉุกเฉิน ก็คือตั้งไว้เฉยๆได้เอานํ้าใส่ลงไป

Snomoke
18th February 2012, 18:30
เอาตามที่ผมรู้นะ

ถ้าจะใช้ นํ้าในส่วนต่างๆของบ้าน พวกห้องนํ้า อ่างล้างมือล้างหน้า

มันต้องต่อท่อ + ปั๊มนํ้าครับ

ส่วนถ้าจะทำ ถังเก็บนํ้าเฉยๆ คือเก็บไว้ฉุกเฉิน ก็คือตั้งไว้เฉยๆได้เอานํ้าใส่ลงไป

ช่างแถวบ้านบอกเค้าทำ 9000 กว่าๆนี่ถูกหรือป่าวครับที่ว่า ต่อท่ออ่ะครับ ถังเก็บน้ำคือถังที่ผมไว้พักน้ำแล้วค่อยดูดเค้าเครื่องปั๊มอ่ะครับ เห็นแม่เค้าบอกต้องลงเสาเข็มต้องปูพื้นอีกอ่ะครับ ไม่แน่ใจ

DevilAgri
20th February 2012, 16:27
ของอย่างนี้ไม่น่าต่อนะครับ เพราะถ้าต่อ มันทำแบบลวกๆแน่ ระยะยาวดีกว่าเชื่อผม