PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : หูฟังมีปัญหา ช่วยทีครับ

Ezios
18th February 2012, 21:21
เครื่องผม เป็นแบบ PC นะครับ ไม่ใช่ Notebook

ก่อนหน้านี้ใช้ ลำโพง ตลอด พอไปเปลี่ยน เป็นแบบ หูฟังมีไมค์มา

ลองเอาขั้ว แจ็คสีเขียว เสียบ หน้าเคส หลังเคส ไม่มีเสียงเลย ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย

แต่ถ้า เอา ขั้วแจ็ค ไปเสียบในลำโพง ตรงช่องเสียง Headphone เสียงมาซะงั้น แสดงว่า หูฟังไม่เสียชัวร์ แล้วผม

จะทำยังไงดีครับ (หูฟังตัวนี้ ไม่มี Driver อะไรมาให้เลยด้วย)

hpz
18th February 2012, 21:37
หูฟังมันไม่มี driver อยู่ครับ ลองเข้าในส่วนของ การตั้งค่าเสียง หรือ app ของเสียง บางครั้งเราต้องเลือกเอาว่าให้ออกหูฟัง ก็ประมาณนี้ล่ะครับ

Ezios
18th February 2012, 23:26
ขอบคุณครับ ณ ตอนนี้ใช้ได้แล้ว ลง Driver Realtak ใหม่แล้วผมรีเครื่อง ได้เลย