PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : .::รับสมัครสมาชิกเข้ากลุ่มนักสร้างเกม::.

THE MIZ
19th February 2012, 15:42
ยินดีต้อนรับสู่กลุ่มนักสร้างเกม

เกี่ยวกับกลุ่ม

สวัสดีครับคือว่าผมเพิ่งจะได้เรียนภาษา c/c++ จนแตกฉานเลยคิดว่าอยากจะสร้างเกมซักเกมหนึ่ง แต่ลำพังผมคนเดียวคงจะไม่ไหว เลยอยากจะช่วยเพื่อนๆชาว Jokergameth มาเข้าร่วมกลุ่ม โดยการเข้ากลุ่มผมจะแบ่งหลายๆแผนกได้แก่แผนก เนื้อเรื่อง ตัวเกม map ตัวละคร ฉาก พัฒนาด้านกราฟิก เสียง อยากให้เพื่อนๆชาว Jokergameth มาเข้าร่วมกลุ่มกับผมเพื่อพัฒนาเกมฝีมือคนไทยให้โด่งดังครับ ส่วนเรื่อง Engine เดี๋ยวค่อยคิดว่าจะสร้าง Engine ขึ้นเองหรือจะใช้ Engine ของคนอื่น ส่วนเรื่องเวลาในการสร้างเริ่มแรกเราจะยังไม่สร้างเกมใหญ่โต เราจะสร้างเกมเล็กๆกันก่อนแล้วค่อยใหญ่ขึ้นไปเรื่อยๆ
____________________________________________________________________________________________

:: NEWS UPDATE ::

- จะเริ่มรับสมาชิกใหม่วันที่ 9 พฤษภาคม 2555 [Update 8/5/12]

____________________________________________________________________________________________

ใบสมัครก็อปด้านล่างไปใส่ได้เลย

ชื่อ >>
อายุ >>
Email >>
ความถนัดด้านการสร้างเกม >>
เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >>

เดี๋ยวผมจะติดต่อกลับไปน่ะสมัครกันเยอะๆน่ะครับ

_____________________________________________________________________________________

รายชื่อสมาชิกกลุ่ม

-THE MIZ >> หัวหน้ากลุ่ม
-pone123 >> คนออกแบบเนื้อเรื่องเกม
-Rufiorocco >> นักออกแบบฉาก

ตอนนี้มีสมาชิกในกลุ่มมี10คนแล้วแต่ไม่ได้เป็นสมาชิกบอร์ด Jokergameth

_____________________________________________________________________________________

รายชื่อเกมที่เคยสร้าง

ยังไม่มีเลยครับ :)

pone123
19th February 2012, 16:31
ชื่อ >> ซัพ
อายุ >> 14
Email >> pamrock@windowslive.com
ความถนัดด้านการสร้างเกม >>ด้านการสร้างเนื้อเรื่องเกม และการคิดตัวละคร(ไม่เก่งด้านการสร้างตัวละคร)
เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >>ไม่เลยครับ

Mega_Evorution
19th February 2012, 21:46
ชื่อ >>เบส
อายุ >>ปีนี้12
Email >>anupap79@hotmail.com
ความถนัดด้านการสร้างเกม >>เนื้อเรื่องเเละตัวเกม
เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >>เคยเป็นเกมกากๆสร้างมานานละโดยใช้ RPG Maker XP ซื่อจำไม่ได้เเละเคยลงในโพลต์ forumนี้เเล้ว
ถ้าจะติดต่อติดต่อทาง Facebook or Skype ดีกว่าครับจะสะดวกกว่าซ่อ : anupap cholapantasumrid

Rufiorocco
19th February 2012, 22:38
ชื่อ >> แน็ป
อายุ >> 15
Email >> natpatytime@hotmail.com
ความถนัดด้านการสร้างเกม >>ออกแบบและจัดฉาก (Map)
เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >>Map ใน Gmod 11 :rofl

ผมออกแบบและจัดฉากเอง แต่มันในเกมส์ Gmod :sweat

21st February 2012, 22:04
เงียบจังครับ จขกท.(เจ้าของกระทู้)ตอบบ้างสิคับ:sweat

THE MIZ
22nd February 2012, 22:25
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ ช่วงนี้งานยุ่งไปหน่อย

24th February 2012, 22:15
:ask ต้องใช้อุปรณ์อะไรมั้ยครับ

THE MIZ
26th February 2012, 07:33
:ask ต้องใช้อุปรณ์อะไรมั้ยครับ

แล้วแต่จะเลือกแผนกอะไรครับ

Rufiorocco
26th February 2012, 11:28
ช่วงนี้ผมไม่ค่อย ออนเฟสนะ ออนแต่ในบอร์ดมีอะไรก็ PM มานะครับ

undotcom
3rd March 2012, 10:33
ชื่อ >>อั๋น
อายุ >>12
Email >>nantkan_kampreera@hotmail.com
ความถนัดด้านการสร้างเกม >>จัดฉาก
ผลงานก็เปนเกม ไม่ค่อยดีอยากฝึกฝีมือคับ
รับผมอีกคนนะคับ

undotcom
3rd March 2012, 10:34
ถึงผมจะไม่เก่งแต่ผมหมั่นฝึกซ่อมตลอดนะับ

undotcom
5th March 2012, 09:25
ผลงานผมเปน เกมแนว Ran คับ

undotcom
5th March 2012, 09:27
เดียวถ้าผมทำเสร็จผมจะเอามาให้ดูนะคับ

godzaz777
5th March 2012, 14:43
ชื่อ >> ก๊อต
อายุ >> 14
Email >> godzaz777@hotmail.com
ความถนัดด้านการสร้างเกม >> ใช้ Cryengine 3,และลองจิ้มๆ Unreal engine 3 ดู
เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >> ไปหาตัวตามงาน ggj ก็แล้วกัน,เซียน RPG VX

อยากหาคนสร้างร่วมกัน ขอแผนก Map แล้วกันถนัดดีว่างๆจะลองเทส MAYA,3D Maxs ดู

godzaz777
5th March 2012, 15:13

นี่คือสถานที่กบดานของกลุ่ม(ห้องล่องหนอยู่บนยอด)555

Snop
5th March 2012, 15:35
ชื่อ >> โชติ
อายุ >> 18
Email >> Chot@admin.in.th
ความถนัดด้านการสร้างเกม >>ทำStoryเกมส์ (ขั้นปานกลาง)
เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >> เคยใช้ RPG Maker ทำเล่นเล่นฮาๆ

5th March 2012, 21:15
จขกท. ครับกรุณาออนfacebookด้วยครับผมจะได้ปรึกาาเรื่องเนื้อเรื่องว่าจะทำเเบบไหนครับ
หรือจขกท. เลือกให้ผมก็ได้นะครับ
1.เกมเเนวยิงผีดิบ
2.เกมวางเเผนการรบ
3.เกมเเนวผจญภัย
ลองดูครับเพราะผมถนัดพวกนี้มากที่สุด(ขอโปรเเกรมที่จะสร้างเกมด้วยครับ)

Godbasic01
5th March 2012, 22:07
ชื่อ #POP
อายุ #17
Email #ray_muddo@hotmai.com
ความถนัดด้านการสร้างเกม #Art Director ด้านการออกแบบต่างๆ
เคยมีผลงานเกมหรือไม่ #Nope!

Nuk-Lightning
5th March 2012, 22:54
ชื่อ Nuk
อายุ 17
Email nukk2009@hotmai.com
ความถนัดด้านการสร้างเกม ออกแบบศิลป์ คอนเซปอาร์ต และความดราม่า *0*
เคยมีผลงานเกมหรือไม่ - -* ไม่มีสักอย่างงง

EZIO
5th March 2012, 23:08
ชื่อ ไม้
อายุ N/A
User EZIO
เมล์ mike_gaza@hotmail.com
ความถนัดด้านการสร้างเกม - (ผมไม่ได้ต้องการมาเป็นสมาชิก แต่ขอศึกษาและดูงานการสร้างเกมส์ด้วยครับ )
เคยมีผลงานเกมหรือไม่? ไม่มี เลย

ปล.ให้ผมช่วยทำงานนิดๆหน่อยๆ หรืออย่างไรแล้วแต่ พิจรณามาเพื่อ ฝึกครับ อยากเรียนรู้และเข้าใจ พอมีพื้นฐาน C++ มาบ้างเล็กน้อย

MY PC SPEC

CPU - Intel Core i5-2400K 3.10GHz 3.30GHz
M/B - GIGABYTE P67A-UD3P-B3 Socket 1155
RAM - จำไม่ได้ แต่ 8GB
VGA - Nvidia Geforce560 Ti
HDD - 1TB
Power Sup. - Master Cooler GX 750W
CASE - Cooler Master HAF 922

solowking2
6th March 2012, 07:19
ชื่อ >> กบ
อายุ >> 16
Email >> karoro_2007@hotmail.com
ความถนัดด้านการสร้างเกม >> เขียนเนื้อเรื่องเกม / ออกแบบฉาก
เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >> เคยทำเกมจาก RPG Maker เกมชื่อ The end of god ซึ่งก็ตั้งแต่บอร์ดเก่าแล้ว และมีอีกเกมนึงผมยังไม่ได้ตั้งชื่อเพราะยังทำไม่เสร็จ
เนื่องจากเนื้อเรื่องยาวมากกกก ทำได้ 50-60% ของเกมแล้วเครื่องเสียจึงหมดอารมณ์ทำใหม่

raceway
6th March 2012, 20:50
ชื่อ = น็อต
อายุ = 16
Email = krit_not@hotmail.com
ความถนัดด้านการสร้างเกม = เนื้อเรื่อง,การคิดค้นตัวละคร,แอนิเมชั่น
เคยมีผลงานเกมหรือไม่ = ไม่มี = =

ขออยู่แผนกเนื้อเรื่องหรือแอนิเมชั่นก็ได้ครับ

manthai
6th March 2012, 21:16
ชื่อ : โฟส
Email : dnk_dnk_23@hotmail.com
ความถนัดด้านการสร้างเกม : (ขอศึกษาไปก่อนเรื่อยเรื่อยครับมือใหม่ยังไม่ค่อยถนัดเรื่องสร้างเกม)

ddr3
7th March 2012, 13:14
ชื่อ :อาร์ต
อายุ15
E-mail.annart191@hotmail.com
ผลงานการสร้างเกม : http://pantipplaza.com/game_detail.php?id=7 โหลดไปดูนะคร๊าป (เกมลอกเค้ามา เนื้อเรื่อคิดเอง
กำลังศึกษาเกมflash ครับ

jk666
9th March 2012, 19:05
ตามจริงคืออยากลองสร้างเกมส์เองบาง(เล่นเกมส์ไหนก็ไม่ถูกใจสักที่)ช่วยอัพโปรแกรมสร้างเกมส์ 3D ให้หน่อยสิครับขอ MF เดี่ยวจะมากรอบใบสมัค

babedontcry
14th March 2012, 07:17
ชื่อ >> ภีม
อายุ >> 14
Email >> p_noq997@hotmail.com
ความถนัดด้านการสร้างเกม >> เนื้อเรื่อง (editor) ออกแบบตัวละคร(ภาพร่าง) พากเสียง
เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >> ไม่มีขอรับ - -"

Akimoto-PP
14th March 2012, 12:43
ชื่อ >> ฮุย
อายุ >> 14 จะ 15
Email >> kaihooyzaa@hotmail.com
ความถนัดด้านการสร้างเกม >> ดีไซน์ตัวละคร สร้างตัวละคร 2D (RMXP) เขียนตัวละครเเบบ SIDE BATTLE (RMXP) ออกเเบบ MAP
เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >> ไม่มี

ปล.กำลังศึกษา 3D อยู่เเต่อยากจะทำในส่วนของการดีไซน์มากกว่า

godzaz777
14th March 2012, 18:20
เจ้าของกระทุ้ อัพเดดมั่งเน้อ

twingame123
25th March 2012, 14:05
ชื่อ >> มูคิ
อายุ >> 17
Email >> Twingame_123@hotmail.com
ความถนัดด้านการสร้างเกม >> ออกแบบตัวละคร,สร้าง Effect,สร้าง Srcipt และสร้าง Unit
เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >> เคยเป็นคนช่วยสร้าง Effect ให้เกม Hero Master ครับ และ ผลงานส่วนตัวคือ เกม Zombie Shit (ซอมบี้ ชิท) http://i3.photobucket.com/albums/y91/khazrak/creeper.jpg

กำลังใช้งานโปรแกรมที่ถนัดคือ>> UDK StencyIworks Game Maker 8 RPG Maker VX FPS Creater X10 Unreal Unit

rkikfvd
25th March 2012, 22:59
ชื่อ >> บอส
อายุ >> 14
Email >> korjn248@hotmail.com
ความถนัดด้านการสร้างเกม >> สร้างเกมส์ไม่ค่อยถนัดคับ แต่ว่า เนื้อเรื่องถนัดคับ
เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >> เคยมีคับ เป็นเกมส์แนว ผจญภัย สร้างจากโปรแกรม RPG ที่ใช้สร้างเกมส์ อาโอนิ ที่โ่ด่งดังมาแล้วคับ แต่สร้างได้ไม่นาน ก็ไม่เล่นคับ สร้างไม่ดี แต่ว่า เนื้อเรื่องถนัดคับ

maxonline17
26th March 2012, 09:30
เลิกไปนานแล้วครับ แต่ผมก็ฝีมือกากๆ อ่ะนะ มาเป็นกำลังใจให้ครับ

nearjung
3rd April 2012, 17:25
ถ้าทำกันจริงๆก็จะทำนะ ถ้าทำกันเล่นๆ ผมไม่ทำ
ชื่อ แบงค์
อายุ 17 ปี
ถนัด : เนื้อเรื่อง / วางแผนโครงสร้างเกมส์ / C++ , C#
ผลงาน : กำกับหนังสั้นหลายเรื่องและ MV ส่วนด้านเกมส์ เคยสร้างเกมส์แนวยิงซอมบี้ (เป็นเนื้อเรื่องครับ)
ติดต่อ http://www.facebook.com/shaman.bank.15

lnwpopzrab
4th April 2012, 15:27
ชื่อ >> พี
อายุ >>
Email >>
ความถนัดด้านการสร้างเกม >>
เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >>

lnwpopzrab
4th April 2012, 15:28
ชื่อ >> พี
อายุ >> 16
Email >> pee_o.s_007@hotmail.com
ความถนัดด้านการสร้างเกม >> สร้างเนื้อเรื่อง
เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >> ยังไม่เคย
แต่อยากศึกษา

seedlerjaza
11th April 2012, 14:31
ชื่อ : พิม
Email : Pim_manatsa@hotmail.com
ความถนัดด้านการสร้างเกม : ก็เนื้อเรื่องไม่ค่อยถนัดถ้ามีเนื้อเรื่องมาก็ทำได้เลย RPG Maker ก็ทำได้ยุ่ว FPS Ceator ก็ได้ ถนัดการเขียนโค๊ดเว็ป HTML ถ้ามีโปรแกรมอื่นเช่น 3D ต่างๆ ก็จะลองศึกษา(เป็นคนเข้าใจง่าย)
เคยมีผลงานเกมหรือไม่ : ไม่ค่อยมีนะ เหมือนจะเคยทำเกม RPG maker เป็น Online อยู่ เคยเปิดเซิฟเวอร์เกม

~!-!eRo~
8th May 2012, 21:47
ชื่อ >> ปอน(ด์)
อายุ >> 15
Email >> woft_pond13@hotmail.com ออนทั้งวัน = =''
ความถนัดด้านการสร้างเกม >> เนื่อเรื่อง เทคนิค(นิดๆ) สร้างเเมพ
เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >> เคยใช้ xp สร้างเกมส์เล็กทีนึง นานล่ะ = =''

THE MIZ
8th May 2012, 22:07
เอ่อ ... เหตุผลที่ตอนนี้ผมยังไม่อัพเดตก็เพราะว่าผมเพิ่งไปได้โปรแกรม Motion Capture มามันต้องใช้กับ Kinect ผมเลยไปหาซื้อมา แต่ตอนนี้ได้แล้ว เดี๋ยวจะมาอัพเดตต่อภายหลังน่ะครับ

ปล.แล้วเรื่องสมาชิกผมจะคอยมาคัดๆอยู่เสมอน่ะครับ

ปล2.จะเริ่มรับสมาชิกใหม่ทั้งหมดวันที่ 9 / 5 / 12

ปล3.หลังจากนั้นก็จะเริ่มทำกันเลย !!!

rkikfvd
19th May 2012, 20:07
ชื่อ : บอส
Email : korjn248@hotmail.com
ผลงานเกม "ยังไม่เคยสร้างคับ"

สำหรับใครที่อยากได้โปรแกรมสร้างเกมที่มีใน เว็บที่เขาแจกบอกผมนะคับ

Peaza007
20th May 2012, 00:06
ชื่อ : เป้
Email : peaza_007@hotmail.com
ผลงานเกม : ตัดต่อMVเกมส์ + พากย์ ครับ ผมชอบพากย์

อันนี้ เล่นเอง ตัดต่อเอง อัฟลงยูทูปเอง เหนื่อย

http://www.youtube.com/watch?v=ugyKAlEJes8&feature=g-upl

Guilty Crown
30th July 2012, 06:37
สนับสนุน ดันครับ

]F[ar->Cry
2nd August 2012, 12:57
ชื่อ >>โย
อายุ >>15
Email >> steplove919@hotmail.com
ความถนัดด้านการสร้างเกม >> สร้างฉาก สร้างตัวละครครับ (ออกแบบไม่เก่งเท่าไร)
เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >>ไม่เคยเลยครับ