PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คืออยากถามเรื่องบุหรี่่

ballba
19th February 2012, 19:41
ก่อนอื่นผมขอยอมรับก่อนว่าผมเป็นคนนึง

ที่ชอบสูบนะครับ และก็สันหาลิ้มลองรสชาติไป ไม่รู้เท่าไหร่

แล้วผมเกิดเอะใจนานแล้ว เมื่อบุหรี่นอกที่ส่งมาขายตามร้าน

ข้างร้าน สถาบันเถิง หรือหมอนวด ผับ หรือร้านแบบเป็นทางการ ราคาจะสูง

แต่บางร้านตามตลาดกลับถูกกว่า บางอย่างเกิน 2 เท่า

คืออยากรู้ว่า พวกบุหรี่

texas, esse, skl, djarum black, absolute

bingo , dufree , fisher , wingston , djmix ,asatu

peel , balck devil , garam บลาๆๆๆๆ

และประเภท lip , cigar

บางทีกลับเจอของแปลก พวก สายรุ้ง อะไรงี้ ตระกูลสีดำ ผมไม่แตะเลย

ประเภท lip ผมว่ามันมาตราฐานอยู่แล้ว เพราะมันใส่เป็นแท่งพลาสติก

ตกตัวละ 10 บาทโดยทั่วไป

แต่บุหรี่

ที่มันขายถูกๆ แบบ 3 ตัว 10 2ตัว 10

หรือ texas นี่ถูกกว่าเขาซองละ 25 บาท

ถ้าซื้อเป็น คอตต้อล อย่างน้อยมันก็น่าจะแพงกว่าขายเป็นซองนะ

ัมันของปลอมรึป่าว

มันมีร้านนึงผมจะไม่เอ่ยนะชื่อนะ

คือว่า มันมี บุหรี่ของลาว และก็พวก ของนอก ทุกยี่ห้อ

ไอที่ว่าส่งมาจากนอก ผมเอะใจว่า มันมาจากไหนกันแน่

วันนี้ก็ลองไปร้านนั้นดู ซื้ออย่างละ 3 ตัว บางอย่างไม่แยกขาย

ซื้อเป็นซอง มานั่งแซ้งทั้งวัน และวิจารย์

กลับบ้านมา ปวดหัวมาก คอแห้งจัด - -

เราจะมีวิธีรู้ได้ไงบ้าง คือมันระบาดอ่ะ

แล้วสแตมป์ ยาสูบ มันก็มีนะ แต่บางยี่ห้อไม่มี

สังเกตุยังไงได้บ้างครับ หรือที่มันถูกเพราะมันปลอมจริงๆ

บางทีไม่รู้***** ส่งมาจากจีนรึป่าว

เห็นตกเป็นข่าว บุหรี่ปลอมจีนแดง สารก่อมะเร็งเพียบ - -

ใครเซียนๆ มาตอบที = =

บุหรี่ไม่ดีเน้อ...เป็นมะเร็งแล้วทรมาณนะครับ...เลิกเถอะครับ

ขอบคุณครับ

แต่อันนี้อยากรู้จริงๆ

และผม ไปซื้อที่ duty free ถูกมาก สินค้าปลอดภาษี ที่ชายแดน ไทย - ลาว ไปซื้อมาเป็นแบบแพคๆ ตกราคา ซองละ20บาท Texas เขียว ขนๆมานี่ผิดกฏหมายนะ แต่มีวิชามาร

อ่อผมพอเข้าใจอยู่ งั้นแสดงว่า ไอที่ผมซื้อมันขนมาจากลาวใช่ไหม แต่ไม่ใช่ของปลอม แค่ไม่เสียภาษี

ที่รู้ๆ ก็ พวกบุหรี่มาเล ไอพวก Djaram Garam Black Skl June แล้วก็อีกเยอะที่เป็นพวกบุหรี่กลิ่นหอมจากมาเล ฟิลิปปิน อินโด สังเกตุจากนี้
1.แถบด้านข้างถ้าเป็นของแท้จะเป็นเส้นกลมๆ ของปลอมจะเป็นเส้นตรง
2.Djaram,Garam เวลาดูดถ้าของปลอม เวลาที่ดูดๆ ไปมันจะมีสะเก็ด ตอนนั้นถ้าสังเกตุรสชาติในปากจริงๆมันจะออกเปรี้ยวๆ แสดงว่านั้นคือของปลอม
3.ความเย็นของSkl ถ้าเป็นของปลอมมันจะเย็นจนผิดสังเกตุเลย คือเย็นจนคอแห้งแต่บางครั้งมันก็ไม่ถึงกับคอแห้งแต่มันเย็นจนเรากลึวไปเลย = =
4.Black ของแท้จะมีกลิ่นหอมตั้งแต่ต้นจนจบมวน รสชาติของมันจะไม่หวานเหมือนพวกGaram แต่มันจะไปหวานตรงริมฝีปากแทน
5.พวกบุหรี่มีกลิ่นหอมพวกนี้ ถ้าของปลอมรสชาติมันจะออก ฝืดๆ ประมาณว่าพอดูด ไปเรื่อยๆ มันจะแสบลิ้น
**แต่เป็นปกติที่ทั้งของปลอมและของแท้มันจะแสบคอทั้งคู่ สำหรับบุหรี่ประเภทนี้
ผมก็รู้ประมาณนี้แหละ

ถ้าลองแบบเวลาสูบผมว่ามันไม่รู้หรอกครับ เพราะมันจำรสชาติไม่ได้ 555

ปล. ผมว่าต้องมีแต่โพส ให้ผมเลิกบุหรี่แน่เลย 5555 แต่ก็จะรับไว้ แต่ใครรู้โปรดตอบที

magabers
19th February 2012, 19:53
บุหรี่ไม่ดีเน้อ...เป็นมะเร็งแล้วทรมาณนะครับ...เลิกเถอะครับ

sarifboy
19th February 2012, 20:02
ผมเลิกบุหรี่ได้ 5 เดือนแล้วครับ
วิธีหยุด ไม่ต้องไปดูดมัน อยู่ห่างๆมัน อดทน ทนให้มาก 2-3วันที่หยุดช่วงนี่จะอยากมากเลยต้องอยู่ห่างๆบุหรี่ให้มากห้ามได้กลิ่นบุหรีด้วยไม่งั้นเลิกยาก
ป.ล.ผมดูดมา 4 ปี ยังเลิกได้เลยคุณก็เลิกได้

iOS
19th February 2012, 20:05
ระวังเป็นมะเร็งนะพี่ภูมิ เลิกซะเถอะหักดิบเลยก็ได้

Zean_Neo
19th February 2012, 20:07
บุหรี ไม่ดีต่อสุขภาพ สุบแล้ว มันไม่ " เท่ " อย่างที่คิด แต่texas มันเย็นคอดีนะ

wanjaiteeruk
19th February 2012, 20:10
คือว่า ถ้าเป็นราคาโรงงานแล้ว บุหรี่ทุกอันจะถูกมากกกก(ของจริง) เพราะว่าที่แพงๆเนี๊ย โดนภาษีครับ ภาษีเค้าจัดหนักจริงๆ

แต่ของปลอมก็ดูดดีเหมือนของจริงนั้นแหละ แต่มีข้อเสียอย่างนึงคือ ถ้าปล่อยนอกซองๆนานๆ รสชาติจะเปลี่ยน ต่างจากของจริง

Zean_Neo
19th February 2012, 20:12
และผม ไปซื้อที่ duty free ถูกมาก สินค้าปลอดภาษี ที่ชายแดน ไทย - ลาว ไปซื้อมาเป็นแบบแพคๆ ตกราคา ซองละ20บาท Texas เขียว ขนๆมานี่ผิดกฏหมายนะ แต่มีวิชามาร

ic157303
19th February 2012, 20:28
ที่รู้ๆ ก็ พวกบุหรี่มาเล ไอพวก Djaram Garam Black Skl June แล้วก็อีกเยอะที่เป็นพวกบุหรี่กลิ่นหอมจากมาเล ฟิลิปปิน อินโด สังเกตุจากนี้
1.แถบด้านข้างถ้าเป็นของแท้จะเป็นเส้นกลมๆ ของปลอมจะเป็นเส้นตรง
2.Djaram,Garam เวลาดูดถ้าของปลอม เวลาที่ดูดๆ ไปมันจะมีสะเก็ด ตอนนั้นถ้าสังเกตุรสชาติในปากจริงๆมันจะออกเปรี้ยวๆ แสดงว่านั้นคือของปลอม
3.ความเย็นของSkl ถ้าเป็นของปลอมมันจะเย็นจนผิดสังเกตุเลย คือเย็นจนคอแห้งแต่บางครั้งมันก็ไม่ถึงกับคอแห้งแต่มันเย็นจนเรากลึวไปเลย = =
4.Black ของแท้จะมีกลิ่นหอมตั้งแต่ต้นจนจบมวน รสชาติของมันจะไม่หวานเหมือนพวกGaram แต่มันจะไปหวานตรงริมฝีปากแทน
5.พวกบุหรี่มีกลิ่นหอมพวกนี้ ถ้าของปลอมรสชาติมันจะออก ฝืดๆ ประมาณว่าพอดูด ไปเรื่อยๆ มันจะแสบลิ้น
**แต่เป็นปกติที่ทั้งของปลอมและของแท้มันจะแสบคอทั้งคู่ สำหรับบุหรี่ประเภทนี้
ผมก็รู้ประมาณนี้แหละ

srika23
19th February 2012, 20:57
ไม่รุ้ครับ ผม เสพยา :rofl

yoshi3416
19th February 2012, 21:16
บุหรี่ผมไม่สูบหรอกครับ ผมเล่นยาไอซ์ กัญชา โคเคน แล้วก็รถเคน

PredaterGolf
19th February 2012, 22:28
เห้ยพี่สายรุ้งซืื้อไหนอะโคตรอยากลองเลย

yeargamer
19th February 2012, 22:36
บอกอะไรดีหใ้ครับการเลิกอะไม่อยากครับแค่ทำอะไรเพลินอย่าไปคิดถึงมันถ้าไม่ได้จิงพยายามหาอะไรกินไส่ปากไว้เพื่อไม่ให้ปากและมือว่างอะคับ เลิกได้แน่นอน:yes:bye

alutiiq
19th February 2012, 22:53
ฏฟ
หก กหฟกหฤ
ฤฆ

ฆฤ

kobitibugi
20th February 2012, 03:39
ยืนยันอีกคนครับ ที่เขมร Texas ซอง 25บาท คิดว่าไม่น่าจะปลอม เพราะจากต้นทุนมันไม่เท่าไร

ผมรู้มาจากคนทำงาน ท่าเรือนะ เค้าบอก มีของเยอะมาก แทบจะเอามาแจกฟรีได้เลย

bigbang06
20th February 2012, 15:54
ไม่ว่าจะบุหรี่ หรือ สิ่งอบายมุข ทั้งปวง ล้วนแต่ ให้โทษทั้งนั้นครับ ;)

ผมทั้งสูบบุหรี่ เสพยาบ้า กัญชา ยาไอส์ กินเบียร์ กินเหล้า 5 ปี เต็มๆ ครับ ช่วงนั้นติดกัญชา เป็นส่วนใหญ่ครับ เพราะมันถูกสุด และ เป็นสมุนไพร์ที่คอยรักษา อาการไม่สบายสำหรับผมครับ :o

ตอนนี้ปี 2012 ผมเลิกแล้วครับ หันไปเรียนหนังสือ เพื่ออนาคตครับ * :rose

[26TH]OisHiZ
20th February 2012, 19:55
มาดูด บารากุ กันดีกว่า ฮ่าๆ

ryobaman
20th February 2012, 22:53
บุหรี่เป็นภัยกับชีวิต เป็นพิษต่อกระเป๋าตัง
เพราะฉะนั้น จงขอเพื่อนดูดครับ

อิอิ

SiXbullet
20th February 2012, 22:57
ของส่วนใหญ่ มันก็เอามาจากชายแดนหนี ภาษีมาทั้งนั้น ไอ้พวกที่เอามาขายรสนู้น รสนี้ ของปลอมทั้งนั้น

ผมเคยดูด Marlboro หนีภาษีมา ซองละ 30 ซื้อมา 3 ซอง สีเขียว แดง และ ทอง แปะ แสตม US ด้วย

หลังจากที่เทสมาก็รู้ได้เลยว่า มันเป็นของปลอม เมื่อนำมาเปรียบจากของจริงแล้ว เพราะของ US จริงๆ ก็เคยดูดมาแล้ว

ฉะนั้นแนะนำเลยว่า ไอ้พวกที่ตั้งแผงขาย แยกเป็นยี่ห้อ ประมาณว่า 3ตัว 20 กาแรม บ๊วยอะไรงี้อะ อย่าไปดูดเลย

มันได้แค่หวานปาก กลิ่นเหมือนธูป หอมๆ งั้นๆแหละ แล้วจะบอกให้ (ไม่ได้เจตนาจะด่านะครับ)พวก'แว๊น&สก๊อย'สูบกันเกลื่อน ตาม สะพานพุทธ คลองหลอดไรเงี้ย

แนะนำเลย ถ้าชอบเย็น ก็ Score ถ้าชอบธรรมดาก็กลองทิพย์ ถ้าชอบแรงๆ ก็ กรุงทอง ถ้าชอบแบบนิ่มๆ ก็ Mild Seven ครับ

tanatorn
20th February 2012, 23:05
เลิกทำไมกว่าจะหัดดูดไม่ให้สำลักได้! :)

nvmpomza
21st February 2012, 00:24
ชนิดบุหรี่นี่ผมไม่รู้นะ

แต่อยากให้เลิกนะครับ มันไม่ดี

ผมอยู่หอในมหาลัย ห้องผมมีทั้งหมด 4 คนรวมผม เพื่อนดูดบุหรี่ไปแล้ว 3 คน

แต่ผมเตือนตัวเองตลอดที่จะไม่แตะมันเลย

สู้ๆครับ

napushi
21st February 2012, 00:57
สูบบุหรี ทำไม สูบยาเส้นดีกว่า (ล้อเล่นครับ...):rofl

เลิกดีกว่าครับ มัน ไม่ดี :declare สู้ๆ :pleasantry

garam หอมดี อิอิ :D

แหม แรป ล่าง โพส คลิป ได้ เหมาะ จริง :declare

DkTaP82
21st February 2012, 01:27
http://www.youtube.com/watch?v=f7rnDc58lOw

sunday13th
21st February 2012, 01:49
18 + ดีมั้ยเพจนี้

อย่าไปสูบเลยครับ เป็นห่วง

cheoishi
21st February 2012, 18:57
สูบใบจาก ยาเส้นดีกว่า 55+
(สูบเนื้อกินน้ำ หรอย)

miw1023
31st March 2012, 16:59
คนอย่างผมไม่เคยสูบบะหรี่ครับ ไม่สูบจริงๆ มีคนให้ลองลองนิดนึงผมเอาไปขยำทิ้งเลย ไปซื้อขนมกินดีกว่าเยอะ

eswc2011
31st March 2012, 17:28
เฮ้ยยย !! ผมยังเลิกได้เลยพี่ ๆ ' รู้จักแต่ score , garam 555555 ' ชอบ score ๆ เขียวนะ เย็นดี แต่ตอนนี้เลิกแล้ว เลิกมาจนจะปีละพี่ชายย ~

ASSASSIN S
31st March 2012, 17:35
กุไม่รู้เรื่องบุหรี่เพราะไม่สูบ
http://i266.photobucket.com/albums/ii246/051208112/9gag/gtmfw50ofFJcontentcomefrom9gag_7b95dfd318db0141bc536a8f3d49049b.jpg

ผู้ตรวจสอบ
31st March 2012, 19:07
ท่านเจ้าของกระทู้
ปืนจริงหรือเปล่า เเล้วไปเอามาจากไหนอ่ะ

ooi404
1st April 2012, 00:23
พูดจริงๆผมดูดบุหรี่ไม่เป็นแต่คนขับรถรับส่งนักเรียนผมเขาซื้อ บุหรี่ Texas แต่ละที่เป็นแผงๆ(ไม่รู้เขาใช้ศัพท์อะไรเรียกกัน)
แต่ผมว่าคนสูบบุหรี่นี้ก็เก่งนะครับ กว่าจะทำให้ปอดที่เป็นสีชมพู่ๆ กลายเป็นสีดำได้ ต้องเสียเงินไปหลายแสน ขำๆครับ ทางที่ดีเลิกได้ก็เลิกไปเหอะครับ

new13th
1st April 2012, 07:43
ผมดูดแต่ Marry Jane
ล้อเล่น ผมไม่ยุ่งกับพวกนั้หรอก

Landon-Huff
1st April 2012, 12:56
ดูดทำไมบุหรี่ ดูดกัญชาดีกว่า

yuttipron
1st April 2012, 13:02
ผมว่าของจริงนะผมสูบดูรสมันก็เหมือนๆกันครับเเต่ส่วนใหญดูดได้หมดนะ

diawnaja
1st April 2012, 18:51
มีเว็บนึงขายบุหรี่อ่ะ ผมซื้อมาขายเก็งกำไร ที่ รร ประจำ รวยเละ ยังไม่โดนจับได้ด้วย

ซื้อ 15 ซอง+ เว็บนั้นสนใจก็ pm มาถามเลย หรือไม่ก็คุณบอลบ้าอาจจะรู้อยู่แล้วก็ได้

แต่ตัวผมเลิกมา หลายเดือนแล้วครับ รักการออกกำลังกาย ก็ต้องเลิกบุหรี่เป็นธรรมดา

หนุ่มหน้าหวาน
1st April 2012, 20:09
ดูดบุหรี่ดีกับปอดดูดตลอด ปอดแข็งแรง ดูดๆ ไปเหอะคายเคียดได้

AloneSo_Anfield
3rd April 2012, 10:04
มันไม่ดีครับไม่ต้องถามอะไรหรอกครับ อย่าไปมั่วมันเลย