PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปรึกษาหน่อย..พวกคุณคิดยังไงกับความรักในเน็ต

LoVEGothic
20th February 2012, 01:42
ถ้าใครไม่เคยเจออาจไม่รู้นะ เมื่อก่อนผมก็ไม่เชื่อว่ามันจะเป็นความรักจริงๆ และผมก็ไม่เคยหวังเลยจริงๆว่าความรักในเน็ตมันจะเป็นจริงได้
ซึ้งตอนนี้ความรักในเน็ตตอนนี้มันเกิดขึ้นกับผมแล้ว ไม่เคยคิดไม่เคยฝันเลยว่ามันจะมีจริง แต่ตอนนั้นมีผู้หญิงคนๆนึงมาทำความรุ้จักกับผมในเอ็มได้4-5เดือนล่ะประโยคสุดท้ายก่อนที่เค้าจะหายไปเค้าบอกว่า "จะเป็นไรไหมถ้าอยากจะให้ผมรอเค้า" แล้วเค้าก็หายไป2เดือนติดต่อไม่ได้เลยFacebookก็ปิดไป แล้วจู่ๆวันนี้เค้าออนเอ็มมาแล้วมาขอเบอร์ผมซะงั้น แล้วเค้าก็โทรมาแล้วบอกผมว่า"ที่หายไปอ่ะขอโทษนะ รออีกหน่อยได้ไหม แล้วพรุ้งนี้เค้าจะขับรถมาหา" ผมก็ไม่รู้ว่ามันจะเป็นยังไง มันจะเป็นอย่างที่ผมคิดไว้ไหม เพราะตอนแรกๆผมกับเค้าก็คุยกันไปแชร์ความรู้สึกกันไปคุยเรื่องปัญหาชีวิตของตัวเองกันไปธรรมดาๆ พวกคุณคิดว่าไง? ถ้าเค้ามาหาผมพรุ้งนี้ผมควรจะทำตัวยังไงดีครับ ตื่นเต้นแล้วตกใจมากๆ นึกไม่ถึงจริงๆว่าเค้าจะมาผมจริงๆ ตอนแรกผมก็รอเค้าจริงๆนั้นแหละ แต่ตอนที่เค้าหายไปผมถอดใจแล้ว แล้วอีกอย่างเค้าก็ออกจะสวยขนาดนั้นคงมีแฟนแล้วแหละ ก็เลยทำใจ แล้วจู่ๆเค้าจะโทรมาบอกว่าพรุ้งนี้จะมาหาผมอ่ะ จะทำยังไงดีตื่นเต้นและดีใจจริงๆ ถ้าเจอกันพรุ้งนี้ผมก็อยากจะบอกอะไรหลายๆอย่างที่ผมอยากจะบอกกับเค้ามาก แต่ไม่รุ้จะเริ่มต้นยังไงแพ้ผู้หญิงสวยอ่ะเห็นที่ไรจะพูดอะไรไม่ออกเลย
ใครพอให้คำปรึกษาอะไรให้ผมได้บ้างไหมครับ ไม่รุ้จริงๆต้องทำตัวยังไง ยังไงก็ขอขอบคุณครับที่มาอ่านเรื่องความรักเล็กๆของผม ยังไงก็ขอคำปรึกษาด้วยนะ นอนไม่หลับ:(

onisuke
20th February 2012, 01:46
มาเร็วไปเร็วเพราะฉะนั้นอย่าไปอะไรมาก ^^

Suntier
20th February 2012, 01:58
เผื่อใจไว้บ้าง อนาคตมันอาจไม่เป็นอย่างที่วาดไว้

kobitibugi
20th February 2012, 03:33
น่าอิจฉาจริงๆครับ ผมเคยรู้สึกแบบนี้มานานแล้ว จนตอนนี้จำไม่ได้แล้วแฮะ

pakaannka
20th February 2012, 06:51
ส่วนใหญ่คนไม่เคยเห็นหน้า ไม่เคนรู้จักกัน เเค่รู้จักกันในเน๊ต นั้น ส่วนใหญ่ จะคบเเก้เหงา หรือรอใครซะคน ผมเคยเจอ ขอโทดทีพูดตรงนะครับ

ryobaman
20th February 2012, 16:58
ประสบการณ์ตรงที่ผมผ่านมา โอ้ 9 ปีแล้วซินะ
ที่ผมเคยเป็นแบบคุณมาก

ขอเล่าซักหน่อยนึงนะครับ

เมื่อประมาณ 10 ปีก่อน(เอ่อนานขนาดนี้แล้วรึนี่)
ผมติดเกมออนไลด์แบบบ้าคลั่ง และขนาดไม่นอนแต่ก็ยังกินอยู่ แต่กินน้อย นน. ผม 62 เองครับ ผมสูง 171
มีอยู่วันนึง ผมเล่นเกม ragnarok แล้วก็เล่นๆไปไม่ได้คิดอะไร มีโนวิชคนนึง มาเดินตีลูกเจียบ แถวๆ พอนเทล่า
แล้วผมเป็นไนท์ เอจิ อ่อนๆ ก็เลยสงสาร พาไปตั๊กแตน จนเปลี่ยนอาชีพ แล้วเราก็คบเป็นเพื่อนกัน
ผ่านไป 2 เดือน ผมก็ขอเบอร์ แล้วก็ขอเมล์ แต่เค้าก็ให้มาแค่เมล์ เราคุยกันทุกวัน ผมอยู่รอเล่นเกมพร้อมกันกับเค้า
ทุกๆวัน และเค้าไว้ใจผม จนให้ id ผมมาเก็บเวลให้ แล้ววันนึงผมเข้าตัวเค้า ไปเก็บเวลให้ จู่ๆ ก็มี ช คนนึงทักมา
หวานมาก ผมก็เจ็บใจนะ แต่อยากรู้ว่าเค้ามีความสัมพันกันแค่ไหน ก็เลยปลอมตัว แล้วผมเลยรู้ว่าเค้าจีบกันอยู่
กลางคืนเค้ามาเล่น ผมก็ เลยถามเค้าว่า ช คนนั้นคือใคร (ตอนนั้น เค้าก็เหมือนจะจิงจังกะผมและหลายๆคนนะ เท่าที่รู้มา)
ปรากฎว่า เค้าบอกว่า ความรักในเน็ตมันไม่จริงหรอก อย่าคิดว่าจะไปกันรอดเลย แล้วเธอก็เลิกเล่นrag ไป (อาจจะไปเล่นID ใหม่ก็ได้)
แต่ผมเสียใจเหมือนกัน แต่ก็ยังไม่มาก แต่ก็ทำให้ผมเลิกเล่นเกม ออนไลด์ไปพักใหญ่ๆเลย(ประมาณ เดือนกว่าๆ)

แล้วพี่แถวบ้านก็มาชวนผมเล่นเกมนึง ชื่อ แฟรี่แลนด์
เกมนี้ผมก็เล่นคนแรกๆ ของเซิฟ แล้วก็บ้าเล่นเหมือนเดิม จัดเป็นอันดับต้นๆได้ วันนึงผมก็ไปเจอ ญ คนนึง เค้าเดินวิ่ง ไป วิ่งมา
หลายรอบ ผมเห็นเลยถามว่า ทำอะไรอยู่ครับ เค้าก็ บอกว่าทำเควส หา หมาป่าไม่เจอ ผมก็เลย พาไปทำ และ ช่วยเค้าทำเควสอื่นๆ
อีกหลายเควส จนเค้าเลิกไป ผ่านไป 1 อาทิตย์ ก็เจอกันอีก .... คืนนี้มาต่อนะครับ เลิกงานและ

ต่อครับ

เจอกันเพราะว่าพี่ผมที่ชวนเล่นเกมแถวๆบ้าน พาผมไปจับสัตว์ แล้ววิ่งผ่านไป แล้วเค้าก็ทักพี่ผม
และคุยกัน ผมก็คุ้นๆชื่ออยู่ เลยทักไป เค้าจำผมได้ เราก็เลย คุยกัน จากนั้นมา ผมก็นัดกันไปทำเควส
เก็บเวลกันทุกวัน แล้ววันนึง หัวหน้าบ้านผม (บ้านก็คือ กิลล่ะครับเกมนี้)เค้าก็ตามจีบ เธอคนนี้เหมือนกัน
แล้วเค้าก็มาทำเหมือนท้าๆ ผมล่ะ ว่าสู้กันเพื่อแย่ง เธอ (ผมยังจำได้ว่า หัวหน้า เลเวล 32 ผมเวล 19 ที่เวลน้อยกว่า
เพราะว่าผมหยุดเล่นไป อาทิตย์นึง ไม่มีตังไปเล่นเกมครับ)
แน่นอนผมแพ้ตามฟอม แต่ผมก็ไม่ว่านะครับ เค้าก็พากันไป (แต่ตอนหลังมารู้อีกทีว่า เธอโดนหัวหน้าทิ้งไว้ในดัน
เพราะบอกว่า "น่าจะพาผมมาด้วยกันนะได้ช่วยกัน") แล้วรุ่งขึ้นหัวหน้าก็มาคุย สด ออกในบ้าน(ก็คือกิลอะครับ)
ว่าเธอเป็นของหัวหน้าอย่ามายุ่งนะ ซึ่งตอนนั้นผมก็ทำเควสกะเธออยู่ หัวหน้าก็มา ขอเบอร์เธอ ซึ่งเธอก็ไม่ให้
บอกว่า "ทำอะไรงี่เง่าอะไม่ให้หรอก" แต่ผมเสือสุ้ม ซิบไปแล้วให้เบอร์ผมกับเธอแล้วบอกว่า
" 08*-***-****เบอร์เราเอง อิอิ " เธอก็ตอบกลับมาว่า " อ่าวให้เบอร์ตัวเองซะงั้น 555+"
(เกมนี้เซฟแชต ได้ครับ เหมือน M ไฟล์นี้ผมยังเก็บไว้อยู่เลย)
พอเลิกเล่น เธอก็ส่ง sms มาทักผมว่า "นอนซะนะคะ นอนดึกไม่ดีนะ จาก--ชื่อในเกม----"
ผมเลยโทรกับไป ที่เบอร์เธอ (แต่ทำใจประมาณ ครึ่งชม.ได้) แล้วได้คุยกันนิดหน่อยเพราะเธอนอนแล้ว
หลังจากนั้นความสัมพันก็ก้าวหน้าเรื่อยๆ จนผ่านไป 2เดือน ผมก็นัดเจอ และ ขอเป็นแฟน ในอีก 8 -10 เดือนต่อมาครับ

"ทุกวันนี้ ผมก็ยังคบกับเธออยู่ และ คิดว่าจะแต่งกันปลายปีนี้ครับ"

ขอบคุณที่เสียเวลาอ่านนะครับ

Jizsy
20th February 2012, 17:37
ที่จริงใจกับก็มีแหละแต่คงน้อยมาก ส่วนมากก็มาไวไปไว
สำหรับผมชอบความรักแบบโลกแห่งความจริงมากกว่าโลกไซเบอร์
ขอให้โชคดีกับความรักครั้งนี้ละกัน :bye

newvisions
20th February 2012, 19:18
มาหา เมื่อไหร่ บอกด้วยละ

[26TH]OisHiZ
20th February 2012, 19:53
http://www.youtube.com/watch?v=J9Nz-71HPKU&feature=g-user-a&list=PLE4FA87485A97A57F&context=G2494a08UCGXQYbcTJ33bmzenyp0Y7hjaHuQ3w7go0V7zWwxOTa7s

ลองดูนี่นะครับ เห็นเขาบอกว่าเจอใน youtube เขายังรักกันได้เลย ๆ

Msguzs
20th February 2012, 19:57
ถ้าเป็นผมผมจะไม่ทำอะไรบ้าๆแบบนี้แน่นอน

ผมจะไม่หาความรักในเน็ตเด็ดขาด เว้นแต่จะเคยเห็นหน้ากันมาก่อน

T : O : P 22
20th February 2012, 20:01
ขนาดในโลกความจริง หาคนจริงใจด้วยก็ ยากเเล้ว ในเน็ตเหรอ ยิ่งเเล้วใหญ่ สำหรับผมในเน็ตผมไม่ชอบหรอก มันเรื่องลวงๆทั้งนั้นเชื่อได้ยาก

killkinglion
20th February 2012, 21:12
ผมเองก็เคยมีแฟนกับคนคนนึงระหว่างเน็ตครับ เพียงแค่ซื้อของให้ทีเดียวเขาก็ขอผมเป็นแฟนสะแล้ว ตอนนั้น ม1 เองครับ โง่ๆอยู่ก็รับๆไปนั่นแหละ

คบกันถึง ม3 ก็เลิกกัน อยู่กันบนเน็ตได้ 2 ปี ไม่เจอหน้าเลย
แต่ระหว่าง 2 ปีเนี่ย ผลเสียเยอะมาก ทะเลาะบ่อยหน่อย ผู้หญิงที่รักบนเน็ตอย่างไม่เห็นหน้าก็อย่างที่ว่าแหละครับ ความจริงใจไม่ค่อยจะมีให้หรอก

แต่ก็ไม่แน่กับคุณนะ เพราะคุณจะได้เจอเขานิ ....

KoolKing
20th February 2012, 21:21
ความรักในเน็ต ก็เหมือนกับการซื้อหวยละครับ ถามว่ามีจริงไหม มี!! แต่ได้มายาก:p บางคนซื้อครั้งเดียวถูกรางวัลที่1:preved บางคนซื้อทั้งชีวิต ถูกอย่างมาก 3 ตัวท้าย:sweat ส่วนถ้าคนนั้นมาหาพรุ้งนี้ ก็ทำตัวปกติครับ คุยเหมือนเคย ทำให้เป็นตัวของเราเองมากที่สุด ก็พอครับ :thank

Flyingsheep
20th February 2012, 21:36
ผมก็ถูกครับ หวยใต้ดิน >.<
เจอกันตอน ม1 ใน เมเปิ้ล สนิทกันในเมเปิ้ล เล่นด้วยกันทุกวัน
ม.2 เล่นเกมอื่นๆ ด้วยกัน (เมเปิ้ลนำผมไป ประมาณ 80 เวล T^T แต่เทลส์ ผมนำ ประมาณ 6-7 ยศ -..-)
จนมา ก่อนจบ ม2 อยู่ดีๆ ก็หายไปซะงั้น
โทหาก็ไม่ติด เอมก็ออฟ อีเมลก็ไม่ตอบ เฟสก็ไม่ตอบ
แต่ปัจจุบัน ผมยังหาเทอเจออยู่ แต่ก็ไม่อยากเข้าไปทัก กลัวว่าเทออาจจะไม่เหมือนเดิม ^^

Powerexell
20th February 2012, 21:49
เรื่องแบบนี้มันอยู่ที่แต่ละคนมากกว่านะ ผมว่าถ้าเค้าเจอคนที่ใช่ เค้าก็คงจะไม่ไปไหนหรอกจริงมั้ย ยกเว้นแต่ว่า คุณไ่ม่ได้ชอบเค้ามากกว่า บางทีอาจจะชอบแ่ต่ก็ทำนิสัยเสเพล เป็นต้น

LoVEGothic
20th February 2012, 23:25
เค้าอยู่เชียงใหม่ครับ ผมอยู่ลำปาง ตอนที่ได้เจอกันตื่นเต้นมากๆทำไรมะถูกเลยกะเลยชวนไปกินข่าวดูหนังเดินเล่นกัน เด๋วช่วงดึกๆจะออกไปเที่ยวกันต่อเป๋าตังแห้งอีกแน่ๆตู -*-
อีก2วันเด๋วเค้าก็จะกลับไปทำงานแล้ว เค้าลางานมาหาผม โคตรซึ้งอ่ะ โคตรๆ
ยังไงก็ขอขอบคุณทุกคำปรึกษาของทุกคนมากนะคับ ^^

NCIS{Fc}
20th February 2012, 23:30
น้อยคู่ครับที่จะสมหวัง แต่ก็ไม่ใช้ว่าจะเกิดไม่ได้

niorjung
20th February 2012, 23:37
จัดหนัก ผมเมื่อก่อนติดแคมฟอก มี100จอด้วย ม่ออย่างเดียว นัดเจอ จัดหนัก คบได้ก็คบ ไปกันไม่ได้ก็เลิก คน ณ ปจุบัน 4ปีแล้วคับ เจอกันในเน็ต เจอกันใน เนต กับ เดินไปขอเบอร์ กลาง สาธารณ มันก็ไม่ต่างกันหรอก มันอยู่แค่ ว่าจะไปกันรอดหรือป่าว

bararasza
20th February 2012, 23:43
ผมเจอใน Hi5 รเค้าแอสมาทีแรกผมไม่ได้สนใจเค้า แต่พอเวลาผ่านมา1ปี ผมวนกับมาเจอเค้าใน Hi5 ทั้งๆที่เพื่อนเป็นร้อยๆพันๆ แต่ผมกลับจำหน้าเค้าคนนี้ได้ คือแบบว่าตอนแอสมาได้เห็นหน้าแล้วแต่ก็ผ่านๆไป จนตอนนี้มาเจออีกทีผมเลยไปเม้นรูป จากนั้นก็ต่อยาวสาวยืด ผม ไป ดูดเอ็มเค้ามาแล้วออนรอวันที่เค้าออนจนเค้าออน คุยกันจนตอนนี้คบกันมา 2ปีกว่าแล้วครับ

blackmetal
20th February 2012, 23:50
ผมคบกันมาจะ 4 ปีล่ะอีกประมาณ3-4เดือน ผมอยู่ก็ไม่ไกลกันหลอกครับ กรุงเทพกะปทุม internet นี้แหละที่ทำให้เราเจอกัน :)

LoVEGothic
20th February 2012, 23:52
ใช่เลย แต่ผมคิดแผนชั่วไว้แล้ว:o