PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเกี่ยวกับ DotA 2

wasintae
20th February 2012, 03:57
ปัญหานี้ยังค้างคาใจอยู่ ผมก็ขี้เกียจไล่ตามกระทู้ดูเนาะว่ามันเป็นไงมาไง
เลยมาตั้งกระทู้ใหม่ถามเลยละกัน คำถามง่าย ๆ

1.ไม่ทราบว่าตอนนี้ DotA สมัครยังไง
2.มันยังมีให้สมัครอยู่รึเปล่า ?
3.สมัคร Stream แล้วไปไหนต่อ ?
4.ตัวเกมมีให้ดาวน์โหลดที่ไหนอ่ะ ?
5.ผมดาวน์โหลดตัวเกม (1.35GB) แล้วเข้าตรงเกมไหนฟะ ?
6.อยากเล่นมาก มีอะไรช่วยแนะนำหน่อยนะ ขอบคุณจ๊ะ .

Winchesters
20th February 2012, 04:26
ต้องขอรหัส Steam แค่ สมัคร ID Steam เฉยๆ ยังเล่นไม่ได้นะ ส่วนขอนี้มันตอนช่วงที่เขาให้ขอ กับพวกที่ใช้ steam แจกมาให้ แต่ว่านะลองเล่นแล้วเน็ตไทยยังไม่ไหวเลย ขนาดผม 10 MB ยัง lag+delay มากอยู่เลย เซิฟเยอรมัน เล่นกับพวกฝรั่ง ถ้าเน็ตไทยสัก 20 MB คงจะลื่น เป็นไปได้ให้มีเซิฟเอเชียก็คงจะดี เน็ตบ้านเรายังล้าหลังกว่าฝรั่งมันเยอะ

wasintae
20th February 2012, 18:12
สรุปแล้วตอนนี้ขอรหัสได้อยู่ป่าวอ่ะครับ ?

Innes
20th February 2012, 18:39
ปัญหานี้ยังค้างคาใจอยู่ ผมก็ขี้เกียจไล่ตามกระทู้ดูเนาะว่ามันเป็นไงมาไง
เลยมาตั้งกระทู้ใหม่ถามเลยละกัน คำถามง่าย ๆ

1.ไม่ทราบว่าตอนนี้ DotA สมัครยังไง
:answer

2.มันยังมีให้สมัครอยู่รึเปล่า ?

4.ตัวเกมมีให้ดาวน์โหลดที่ไหนอ่ะ ?
:answer ในสตีมครับแต่ว่าต้องมีคีย์ก่อน

5.ผมดาวน์โหลดตัวเกม (1.35GB) แล้วเข้าตรงเกมไหนฟะ ?
:answer ถ้าเป็นตัวเกมที่ใช้คีย์โหลดก็เล่นผ่านสตีมได้เลย

6.อยากเล่นมาก มีอะไรช่วยแนะนำหน่อยนะ ขอบคุณจ๊ะ
:answer ถ้าจะเล่นจริงๆก็ต้องมีคีย์ของDotA Betaก่อน ถ้าได้คีย์แล้วให้ไปโหลดเกมผ่านสตีมเลย

wasintae
20th February 2012, 22:21
ก็สรุปแล้วยังขอคีย์ของ DotA Beta ได้อยู่รึเปล่าล่ะคร๊าบบบบ ?
ได้ หรือ ไม่ได้ แล้วก็บอกหน่อยเน้อ ขอบคุณครับ .

GAIA
21st February 2012, 00:15

6.อยากเล่นมาก มีอะไรช่วยแนะนำหน่อยนะ ขอบคุณจ๊ะ .

สรุปให้นะครับ ว่า คนที่จะได้เล่นDOTA2 ต้องเป็นคนที่มี Key Beta DOTA 2 และ มี Steam ส่วนตัวเกมต้องเป็นตัวที่โหลดจากSteam เท่านั้น ต่อให้มีตัวเกมส์แต่ไม่มีKey BetaหรือSteam ตัวเกมส์ก็ไร้ความหมาย

ส่วน Key Beta Valve แจกฟรีช่วงที่มาใหม่ๆ ตอนนี้ Key Beta DOTA 2 หายากแล้ว ต้องหาซื้อหรือไม่ก็ยังมีแจกฟรีที่เว็บ playdota.com แต่โอกาสที่จะได้น้อยมากเพราะให้บอทสุ่มชื่อสมาชิกที่จะได้และคนก็เยอะมาก

อันนี้ไม่ค่อยแนะนำนะครับ แต่คุณอาจได้Key Beta เกมส์ในอนาคตเช่นCS GO ฟรีๆได้โดยสมัครเข้า ทีมแปลภาษาให้Valve หากValveรับคุณก็แปลว่าคุณคือทีมงานValveแล้ว แต่หากไม่เก่งภาษาอย่าเข้า

wasintae
21st February 2012, 02:59
งั้นก็เศร้าต่อไป ..ขอบคุณที่แนะนำครับ .

Catherine[aTRz]
21st February 2012, 14:57
สรุปให้นะครับ ว่า คนที่จะได้เล่นDOTA2 ต้องเป็นคนที่มี Key Beta DOTA 2 และ มี Steam ส่วนตัวเกมต้องเป็นตัวที่โหลดจากSteam เท่านั้น ต่อให้มีตัวเกมส์แต่ไม่มีKey BetaหรือSteam ตัวเกมส์ก็ไร้ความหมาย

ส่วน Key Beta Valve แจกฟรีช่วงที่มาใหม่ๆ ตอนนี้ Key Beta DOTA 2 หายากแล้ว ต้องหาซื้อหรือไม่ก็ยังมีแจกฟรีที่เว็บ playdota.com แต่โอกาสที่จะได้น้อยมากเพราะให้บอทสุ่มชื่อสมาชิกที่จะได้และคนก็เยอะมาก

อันนี้ไม่ค่อยแนะนำนะครับ แต่คุณอาจได้Key Beta เกมส์ในอนาคตเช่นCS GO ฟรีๆได้โดยสมัครเข้า ทีมแปลภาษาให้Valve หากValveรับคุณก็แปลว่าคุณคือทีมงานValveแล้ว แต่หากไม่เก่งภาษาอย่าเข้า

CS GO กว่าพี่จะได้มา มันไม่ใช่ง่ายๆ นะ ไนท์ - -
ถ้าเข้า ทีมแปลแล้ว ก็อย่าหวังว่าจะได้ Beta Key มา มันไม่ง่ายอย่างที่คิด

GAIA
21st February 2012, 16:22
;794793']CS GO กว่าพี่จะได้มา มันไม่ใช่ง่ายๆ นะ ไนท์ - -
ถ้าเข้า ทีมแปลแล้ว ก็อย่าหวังว่าจะได้ Beta Key มา มันไม่ง่ายอย่างที่คิด

ครับ อันนี้ก็ต้องพึ่งดวงเล็กน้อย แต่ผมคิดว่าเป็นทีมงานก็น่าจะให้นะครับ