PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอความช่วยเหลือ ชักโครกตัน ครับทำไงดี

devilparm
20th February 2012, 05:51
เรื่องมีอยู่ว่า น้องชายกับน้องสาว ของผม ทิ้ง เม็ดมะม่วงแล้วกับ ผ้าอนามัย ลงชักโครกอะครับ

เวลา กด มัน น้ำลงน้อย มากๆ คือเวลายิ่งกดน้ำก็ยิ่งเยอะแล้วก็ ลงช้าอะ

แถม อุจจาระ ปัสวะ ก็ไม่ลง เลยทำไงดี บอกด้วยนะครับ ใครรู้ เซ็งเลย

ลองเอา โซดาไฟ แล้ว ไม่ได้ผล ใครรู้วิธีแก้ไข ยังไง ช่วยบอกหน่อยนะครับ กลับมา อ่านเย็นๆครับ

JitiisakSintong
20th February 2012, 06:07
ตามช่างมาทำท่อล้างท่อเลยครับ ใส่อะไรไปมันก็ย่อยไมไ่ด้หลอก

หรือแนะนำ ขำ ๆนะครับ :D

http://memberfiles.freewebs.com/76/11/55811176/photos/Favorite-Guns/C4.jpg

ก้อนเมฑ
20th February 2012, 06:22
ลองโซดาไฟครับ เวลาท่อล้างจานตันส่วนใหญ่ใช้โซดาไฟ แต่นี้เป็นเม็ดมะม่วง กับ ผ้าอนามัยไม่แน่ใจนะครับ ลองดู

shine15599
20th February 2012, 06:33
ปัญหานี้ผมเคยเจอครับ แย่กว่าท่านนิดหน่อย แบบว่าทิ้งกระดาษชำระลงไปบ่อยเกินมั้ง
ระยะแรกนํ้าเริ่มไม่ลงครับ ระยะหลังพอกดแล้วมันดันนํ้าขึ้นมาล้นออกมานอกชักโครกเลยครับ ไอนู่นไอนี่ที่ถ่ายไว้ไหลย้อนกลับ-/-
ทะลักลอยออกมาเรี่ยราดห้องนํ้างานช้างเลยทีนี้ น้องผมกดแล้วถึงกับวิ่งหนี 55
ลองเอาไม้ดูดส้วมดันๆกดๆกระแทกๆอาจได้ผล โซดาไฟไม่ได้ผลลองนํ้ากรดที่เขาใช้ก่อสร้างสิเหอๆละลายแน่ มันอาจติดค้างในท่อลองเอามือล้วง(ล้อเล่น)
ใช้ลวดหรือเส้นอะไรที่เกี่ยวปลายตะขอลองล้วงๆดึงดูเผื่อมันจะออกเพราะมันคงไม่ติดทุกชิ้นหรอก ไม่ก็เรียกรถสูบส้วมมาดูดดูครับเพราะมัน(ดูดแรงมาก)
ไม่หายคงต้องพึ่งช่างซ่อมท่อแล้วล่ะ

gial
20th February 2012, 06:37
ถ้าอัดโซดาไฟเยอะไประวังมันไปจับตัวเป็นก้อนนะครับ ผมแนะนำmister muscle ถ้ายังไม่ได้ผลก็ใช้ตัวปั๊มมันออกมา

thanakom03
20th February 2012, 08:32
ไปหาซื้อตัวปั๊ม โถมส้วมมา ใช้ก่อน ถ้าตันมากก็ ช่างจะลื้อท่อใหม่ ผมบอกให้ งานนี้เป็นงานที่ ยาก ครับ ถ้ายิ่งอยู่ใน ปูนพื้น เจาะอีก
เสียตังเป็นพันแน่นอน ขึ้นอยู่กับว่าช่างจะคิดเท่าไหร่ ทำงานใช้เวลาเท่าไหร่ งานยากไหม
คงเป็นเพราะ ความมักง่ายแท้ๆ

Winchesters
20th February 2012, 08:51
ทิ้งเข้าไปได้ไงของพรรค์นั้น ขนาดทิชชู่ทิ้งมากๆยังตันได้ ผ้าอนามัยควรมีถังขยะเล็กๆไว้ ส่วนเม็ดมะม่วงไม่รุ้คิดได้ไง เอาตัวปั๊มมาลองดูดก่อน ถ้าไม่ไหวจิงๆให้รถดูดส้วมมาจัดการให้เลย "ดูดส้วมไหมคร้าบ ดูดส้วม"

kuroro13
20th February 2012, 08:54
รถดูดส้วมคือวิธีที่ดีสุดแล้วผ้าอนามัยไม่สมควรทิ้งลงโถนะครับ ทิชชู่ด้วย นั่งอ่านกระทุ้นี้แล้วพะอืดพะอมยังไงชอบกล

big14531
20th February 2012, 19:29
ลองหาอะไรมาเขี่ยคอห่านดูสิครับ ออกมาเป็นก้อนเลย :dance:dance:dance (จริงๆนะ ขนาดของเล่นทำตกลงไป11 ปี ผมไปเจอมันอยู่ตรงคอห่านเลยครับ)

Rufiorocco
20th February 2012, 19:35
ช่วยๆกันวิดครับ :o

unsignmer
20th February 2012, 19:47
เม็ดมะม่วง ทิ้งไปไงละนั้น -*-

nakiann123
20th February 2012, 19:48
ถ้าท่านต้องการ ผมขอแนะนำ TNT

'Cause I'm T.N.T., I'm dynamite
(T.N.T.) and I'll win the fight
(T.N.T.) I'm a power load
(T.N.T.) watch me explode

http://www.youtube.com/watch?v=pR30knJs4Xk

godji001
20th February 2012, 20:09
ผมคิดว่าต้องโทรเรียกช่างมาดูครับเพราะคิดว่าหากเราทำการล้วงมือเข้าไปในคอห่าน และไปหยิบไม่ถึงอาจจะทำให้มือติดได้ครับ

เพราะช่างเขาจะมีอุปกรณ์ใส่เข้าไปในชักโครกแล้วทำการดึงออก แต่เท่าที่ผมเห็นวิธีแก้เบื้องต้นคือใช้ plunger ครับ (ที่ดูดส้วมแบบใช้มือกด)

ผมคิดออกได้เท่านี้ล่ะครับ

Edit : แก้จาก ดึว เป็น ดึง