PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Battlefield 3 ตัวละครโผล่ช้า ใครเป็นบ้าง

killkinglion
20th February 2012, 22:01
ผมไม่ทราบว่ามันเป็นที่อะไรอะครับ

เวลาเราหันไปมองที่อื่น แล้วพอเราหันกลับมาเร็วๆมาที่ตัวละครใดก็ได้ มันจะมองไม่เห็นอะครับ ต้องรอแป๊ปนึง มันถึงโผล่มาให้เห็น

ทีนี้ เวลาศัตรูมันอยู่หลังกำแพง ผมจะเสียเปรียบมากครับ

คือ สมมุติมันอยู่หลังกำแพง เราจะไปยิงมัน แต่พอเราวิ่งไปหลังกำแพงแล้ว ตัวละครศัตรูที่อยู่หลังกำแพงจะไม่ปรากฏ ต้องรอแปปนึงมันถึงปรากฏให้เห็น
ซึ่งผมเสียเปรียบมากๆครับ เล่นไม่ไหวเลย พอเราแอบอยู่หลังกำแพงบ้าง แล้วมันวิ่งมาหาเรา เราก็มองไม่เห็นอีกต่างหาก ต้องรอแปปนึงถึงโผล่ให้เห็น
จะวิ่งเสนอหน้าไปยิงใครที่แอบอยู่อะ โดนยิงก่อนตลอด ตายตลอด เฮ้ออออ

มีใครเป็นบ้างครับ อยากรู้ว่าเป็นที่เน็ตหรือคอมครับ หรือว่าเป็นกันทุกคน

boomman
20th February 2012, 22:06
อ่า ใช่ ๆ เคยเป็น ครับ บ่อยด้วย โดยเฉพาะพวกแม็บ แคลเปี้ยน ขากไอแลนด์ วอกไอแลนด์ (แม๊บใหญ่ ๆ)

ผมต้องรอนาน ๆ ค่อยๆเล็งไปเก็บมัน บางครั้งเผชิญหน้า ผมก็รอซัก 2 วิก่อน ให้มันปรากฏตัวชัดๆ ถึงจะเก็บ

แบบนี้เป็นที่เน็ตถ้าเกิน 400 (ปิงนะ) และก็ สเป็คคอม ครับ ถ้าคอม ปรับ อัลตร้า AA สูงสุด
อะไรสูงสุดก็ไม่เป็น (แต่ถ้าเน็ต 2 เมก คอมเทพแค่ไหนเล่นไปก็ไม่หนุก)

Matizano
21st February 2012, 12:25
ผมไม่เคยเป้นนะ ตัวละครโผล่ช้า เคยแต่วาปๆ
อ่านแล้วน่าจะเป็นเพราะปิงนะ ไม่ก็คอมมันประมวลผลไม่ทัน

vtec_racing
21st February 2012, 14:54
ถ้าวิ่งไปเจอกันจังๆนะ ผมโดนยิงก่อนตลอดอ่ะ ไม่เคยทันเลย หรือไม่ก้อถ้าวิ่งตามไปแล้วมันเลี้ยวหนีที่มุมตึกผมจะหามันไม่เจอละ แล้วมันก้อโผล่มาสอยข้างหลังเรา อย่างเซ็ง

killkinglion
21st February 2012, 19:49
ผมเล่นพวกเซิฟ Asia อะครับ ปิงไม่เกิน 200 เลยครับ

คอม
E6600
Ram4GB
GTS250

มันก็ไหวพอไหวกับการปรับ low นะครับ แค่บางช่วงที่ศัตรูเยอะๆเท่านั้น ที่มันจะกระตุก เฟรมเหลือ 15 แต่อย่างไร ตัวละครก็เป็นแบบที่กล่าวไว้เหมือนเดิมครับ แม้ปิงจะไม่เกิน 200

(มีคนไม่เป็นด้วยอาาาาา :()

neo_boss
21st February 2012, 21:00
ผมว่ามันเป็นที่คอมแล้วแหละครับเสป็คมันอาจไม่พอก็ได้ครับ (ถึงจะ low ก็เถอะ)