PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ขอความช่วยเหลือคับ] ลงเกมใหม่ๆ ไม่ได้สักเกมส์เลยคับ

liwzaki
21st February 2012, 15:07
......... ขอความช่วยเหลือผู้รู้ด้วยคับ ผมเจอปัญหานี้ตั้งแต่เกมส์ Need for speed The Run แล้วคับ ตั้งแต่นั้นมาลงเกมอะไรๆ ที่ออกใหม่ตามมาหลังจากกนั้นก็ไม่สามารถเข้าเกมได้เลยคับ ปัญหาคือ พอลงเกมเสร็จลง Carck แล้ว พอกดเข้าเกมส์ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยคับ เป็นแบบนี้ทุกเกมเลยคับ ผมลองลง windows ใหม่ก็ไม่หายคับ ขอบความช่วยเหลือจากผู้รู้ทีคับ

ปล. ผมใช้ Windows 7 64 bit คับ อยากลองไปใช้ 32 bit ดูเผื่อหาย แต่ผมดันใส่ Ram ไปตั้ง 8 GB นี่สิคับ T^T พอมีวิธีแก้ไหมคับ ขอความช่วยเหลือทีนะคับ ขอบพระคุณคับ :( :( :(

Deathbringer
21st February 2012, 15:10
ลงพวก dx c++ ไรพวกนั้นยาง

liwzaki
21st February 2012, 15:18
ลงพวก dx c++ ไรพวกนั้นยาง

ลองแล้วคับ ปกติ พอลงเกมส์เสร็จแล้วจะมีให้ลงอะคับ ผมก็ลองดูแล้วแต่เหมือนเดิมคับ T^T

berrygo60
21st February 2012, 15:27
win 7 64 bit นี่ขั้นเทพอยู่แล้ว

แต่เกมส์ใหม่ๆมาเล่นไม่ได้นี่ไม่รู้เหมือนกัน

การ์ดจออะไรหรอครับ

liwzaki
21st February 2012, 15:37
win 7 64 bit นี่ขั้นเทพอยู่แล้ว

แต่เกมส์ใหม่ๆมาเล่นไม่ได้นี่ไม่รู้เหมือนกัน

การ์ดจออะไรหรอครับ

ของผมใช้ HD4770 Ram512 DDR5 คับ (ไม่มีงบอะคับ อิอิ) แต่ที่เล่นมาพวก Assassin's Creed: Revelations , Saints Row: The Third ก็ไม่มีปัญหานะคับ หลังจากนี้ ก็เล่นไม่ได้สักเกมเลยคับ T^T

11rd
21st February 2012, 16:04
เล่นไม่ได้ยังไงขอดูภาพตอนกดเข้าเล่น...มีข้อความแจ้งอะไรไหม...

win 7 64 bit ผมเจอเกมส์ใหม่แค่เกมส์เดียวที่เล่นไม่ได้ ส่วนเกมส์เก่า ซัก 3 ปี ขึ้นนี้ก็เล่นได้เยอะ...

liwzaki
21st February 2012, 16:19
เล่นไม่ได้ยังไงขอดูภาพตอนกดเข้าเล่น...มีข้อความแจ้งอะไรไหม...

win 7 64 bit ผมเจอเกมส์ใหม่แค่เกมส์เดียวที่เล่นไม่ได้ ส่วนเกมส์เก่า ซัก 3 ปี ขึ้นนี้ก็เล่นได้เยอะ...

ไม่มีภาพคับ กดแล้วมันไม่ขึ้นอะไรเลยคับ เงียบไปเลยไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยคับ เกมล่าสุดที่ลงก็ Alan Wake คับ ก็ยังเป็นเหมือนเดิมคับ T^T

11rd
21st February 2012, 16:39
ไม่มีภาพคับ กดแล้วมันไม่ขึ้นอะไรเลยคับ เงียบไปเลยไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยคับ เกมล่าสุดที่ลงก็ Alan Wake คับ ก็ยังเป็นเหมือนเดิมคับ T^T

ลอง คลิ๊กขวา Shortcut (เกมส์) แล้วเลือก Run administrator ดู

mudtaFah
21st February 2012, 16:53
ลอง คลิ๊กขวา Shortcut (เกมส์) แล้วเลือก Run administrator ดู

:).........................

mudtaFah
21st February 2012, 16:58
......... ขอความช่วยเหลือผู้รู้ด้วยคับ ผมเจอปัญหานี้ตั้งแต่เกมส์ Need for speed The Run แล้วคับ ตั้งแต่นั้นมาลงเกมอะไรๆ ที่ออกใหม่ตามมาหลังจากกนั้นก็ไม่สามารถเข้าเกมได้เลยคับ ปัญหาคือ พอลงเกมเสร็จลง Carck แล้ว พอกดเข้าเกมส์ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยคับ เป็นแบบนี้ทุกเกมเลยคับ ผมลองลง windows ใหม่ก็ไม่หายคับ ขอบความช่วยเหลือจากผู้รู้ทีคับ

ปล. ผมใช้ Windows 7 64 bit คับ อยากลองไปใช้ 32 bit ดูเผื่อหาย แต่ผมดันใส่ Ram ไปตั้ง 8 GB นี่สิคับ T^T พอมีวิธีแก้ไหมคับ ขอความช่วยเหลือทีนะคับ ขอบพระคุณคับ :( :( :(

ผมก็เคยเป็นนะ ก็ลง win7 64bit ลองอัพการ์ดจอให้ตรงรุ่น อัพ JAVA อัพ Net Framework ใหม่ พวก Dll ต่างๆ ลองดูครับ

liwzaki
21st February 2012, 17:41

ลองดูแล้วคับ ไม่ได้คับ ขอบคุณที่แนะนำคับ T^T

liwzaki
21st February 2012, 17:42
ผมก็เคยเป็นนะ ก็ลง win7 64bit ลองอัพการ์ดจอให้ตรงรุ่น อัพ JAVA อัพ Net Framework ใหม่ พวก Dll ต่างๆ ลองดูครับ

ผมอัพใหม่ทั้งหมดดูแล้วคับ ก็ไม่ได้อยู่ดีคับ T^T ขอบคุณที่แนะนำคับ

lastyseal
21st February 2012, 22:09
ลองยกไปให้ร้านดีกว่าไหมครับแก้ขนาดนี้ยังไม่ได้ --

liwzaki
22nd February 2012, 11:05
ลองยกไปให้ร้านดีกว่าไหมครับแก้ขนาดนี้ยังไม่ได้ --

สงสัยคงจะต้องยกไปแล้วล่ะคับ T^T ขอบคุณคับที่แนะนำ