PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับ windows 7 แบบ license อะครับ

tong_mostwanted
22nd February 2012, 02:45
ปัญหาก้อคือ ตอนที่ผมกำลังทำการ recovery อยู่ ผมดันเผลอไปกอ cancel พอรีเครื่องnotebook ก็ขึ้น error
ทีนี้ผมก็เลยให้เพื่อนลง windows 7 home premium รุ่นเดียวกันทับลงไป แต่ไม่ได้ทำการ format อะไรเลย กลัวว่าจะไปลบตัว license พอเปิดขึ้นมาก็ใช้ได้ปกติ
โน้ตบุ๊คของผมคือ รุ่น HP Pavilion dv3-2221tx Entertainment Notebook

แต่ที่ต้องการก็คือ ผมอยากจะกู้ windows license ตัวเก่ากลับมา ต้องทำยังไงครับ ใครก็ได้ช่วยตอบหน่อย

hpz
22nd February 2012, 09:08
ถ้าลงไปแล้ว ก้น่าจะลงโปรแกรม recovery แล้วกู้คืนมาได้นะครับ หรือหากคุณลง windows 7 home premium VL ก็สามารถใส่ key แล้ว add Certificates ของ HP ลงไปได้ครับ

tong_mostwanted
22nd February 2012, 13:51
ช่วยบอกวิธีทำหน่อยได้ไหมครับ ผมไม่ค่อยเก่งเรื่องนี้ รบกวนหน่อยครับ

hpz
23rd February 2012, 00:07
บอกอันไหนครับ ถ้า recover ผมไม่เคยทำเพราะของผมติดมาผมก็ลบทิ้ง windows 7 home premium มันทำอะไรไม่ได้มาก
ถ้าเรื่อง add key เอาอันนี้ไปลองศึกษาดูครับ http://www.mediafire.com/?9639agarovvqm0b เป็น OEM
ถ้าไม่รู้จะทำยังไงถ้าอยากใช้ก็กด SetupComplete.bat มันจะทำให้ auto