PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลงไดร์เวอร์การ์ดจอไม่ได้ !

Fanta'xd
22nd February 2012, 18:28
คือผมลงแล้วมันบอกว่า "NVIDIA Installer cannot continue" ผมลงตัว 295.73 ล่าสุดที่ออกมา
ตอนแรกผมถอนไดร์เวอร์ตัวก่อนออกแล้วกะว่าจะลงตัวนี้ แล้วที่นี้หน้าจอก็ดับไปผมก็รีเครื่อง
แล้วมันกลายเป็นว่ามันใช้การ์ดจอ on board ก้เลยเปิด GTX แล้วรีเครื่องทีนี้กลับมาเป็บเหมือนเดิม
เลยลงไดร์เวอร์ตัวใหม่แล้วกลายเป็นแบบที่บอกครับทำไงดีช่วยหน่อยครับ
ขอบคุณครับ

chikuva
22nd February 2012, 20:02
เลือกโหลดไม่ตรงกับรุ่นการ์ดจอหรือเปล่าครับ

newvisions
22nd February 2012, 20:03
การ์ด จอพัง อะเปล่า จอดับ

Suntier
22nd February 2012, 20:09
ลองถอดการ์ดจอเสียบใหม่ดูครับ เหมือนว่าเครื่องมันไม่เห็นการ์ดจอนะ เพราะไปลบไดร์เวอร์มันก่อน แนะนำตอนลงมันจะมีให้กด perform a clean installation มันจะเป็นการลบไดร์เวอร์ให้ระหว่างการลงเลยครับ ไม่ต้องวุ่นมาลบก่อน

Fanta'xd
22nd February 2012, 20:11
การ์ด จอพัง อะเปล่า จอดับ
ไม่นะครับตอนนี้ลงไดร์เวอร์รุ่นก่อนหน้าไปเล่นเกมได้ปกติ