PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำวินโดว์ให้หน่อยคับ

Deathbringer
22nd February 2012, 18:45
ปิดกระทู้ ปิดกระทู้

Fanta'xd
22nd February 2012, 18:56
เห็นเค้าว่ามันไม่ดีนะครับตัวนี้ เพราะมันแค่ปรับระบบให้เล่นเกมลื่นขึ้นเท่านั้นเอง
ผมว่า Win 7 Ulti 64-bit ก็คงแจ่มแล้วแหละครับ
แล้วแต่ครับตามใจตัวเอง

CrYzTeX
22nd February 2012, 19:01
เห้อ....ผมเบื่อ

ฟังเขามาอย่างเดียวไม่ได้ลองใช้ ?? หรอกระทู้บน

Windows 7 Gamer Edition กับ Windows 7 ARC Gamer Edition คนไม่เคยเล่น Windows เท่านั้นถึงจะไม่รู้ว่าตัวไหนมันดีหรือไม่ดี

Fanta'xd
22nd February 2012, 19:07
เห้อ....ผมเบื่อ

ฟังเขามาอย่างเดียวไม่ได้ลองใช้ ?? หรอกระทู้บน

Windows 7 Gamer Edition กับ Windows 7 ARC Gamer Edition คนไม่เคยเล่น Windows เท่านั้นถึงจะไม่รู้ว่าตัวไหนมันดีหรือไม่ดี
ถูกครับ ผมไม่เคยใช้ถ้าผมใช้ผมคงรู้ผมก็แค่มาออกความคิดเห็นให้เท่านั้นเอง =D

clean1447
22nd February 2012, 19:11
Window ปกติแบบที่ Microsoft ทำให้ก็ดีอยู่แล้ว
อย่าไปใช้ตัวโมเลย บัคเยอะมาก

CrYzTeX
22nd February 2012, 19:14
ไหนยกตัวอย่างหน่อยครับ ก็ดีเลยตอนนี้ผมกำลังศึกษาเรื่อง Shell32.dll แล้วก็พวก Service ต่างๆอยู่

Windows Modify ....Modify อะไรรู้รึเปล่า :confused:

คุณเห็นว่ามันเปลื่ยนหน้าเปลี่ยนตา = มันแต่งเติม + กับ มันดัดแปลง Services อย่างนั้นน่ะหรอ

Haa' คุณคิดผิดแล้ว สำหรับผมเห็นแค่ Theme ที่แปลกใหม่ และ Icon Pack ที่สวยงาม เป็นเอกลักษณ์ของแต่ละ Windows

Microsoft ไม่ปล่อยให้ Modify Services หรืออะไรก็ตาม ครับ ยกเว้นที่่มันสามารถเปลี่ยนได้แบบ อิสระ

ผมใช้ Windows 7 Modify มา 7รุ่น มีปัญหาบางครั้งแค่ 3รุ่น ผมไม่ยกตัวอย่างว่า Windows Modify ไหนบ้าง

22nd February 2012, 19:31
แล้วใช้ตัวไหนดีครับแนะนำทีครับ

catroon2000
22nd February 2012, 19:58
Windows 7 Gamer Edition 64 Bit ครับ สวยดีครับ :cool:

chikuva
22nd February 2012, 20:00
windows 7 professional original from microsoft

Suntier
22nd February 2012, 20:12
Windows 7 Ultimate 64bit ตัวเดิมๆไปเลย แล้วจะลงธีมอะไรค่อยมาลงเอง

CrYzTeX
22nd February 2012, 20:42
มนุษย์ส่วนมากชอบความไม่สิ้นสุดครับ ถ้าให้ใช้แบบธรรมดาก็ไม่วอนหาอะไรแปลกๆใหม่ๆ เช่น Theme หรือ Icon ให้ใช้แบบ Modify ไปเถอะ

มันไม่ใช่อะไรหรอก มันคือความหลากหลาย มันอาจจะดีกับคนส่วนมาก แต่ยังไงส่วนน้อยๆก็ยังเข็ดกับ Windows Modify มาไม่น้อย ตรงนี้ผมเข้าใจ

-Marius-
22nd February 2012, 22:03
ความคิดเห็นของผม
ความสวยงาม Windows Modify ถ้าเราใช้งานเพื่อความสวยงามแค่นั้นแล้วล่ะก็ .. ผมเลือกที่จะโหลด Theme มาปรับแต่งเองดีกว่าครับ :o ( แต่ถ้าชอบ Modify ก็แล้วไปครับส่วนใหญ่แต่งได้สวยเยอะ )
ความเร็ว ผมว่าไม่แตกต่างกันมากมายหรอกนะครับ Windows Modify มักจะตัดในส่วนที่เราไม่ได้ใช้งานออกไป ตามหลักแล้วเครื่องน่าจะเร็วขึ้น แต่เมื่อผมลองใช้งาน Gamer Edition กับแบบ Original แล้ว ผมว่าความเร็ว ไม่แตกต่างกันเท่าไรนะครับ
ปัญหาการใช้งาน ถ้าเป็นตัว Gamer Edition ก็นับว่าปัญหานั้นน้อยมากครับ ซึ่งก็นับว่าสามารถที่จะใช้งานได้ดีพอๆกันกับ Original เลยล่ะครับ

ปล. ผมก็ขอแนะนำ Windows 7 ตัว Original จาก Microsoft นะครับ ( ถ้าไม่ปรับแต่งอะไรมาก เสถียร ) :cool:
ปล2. นี่ก็เป็นความเห็นส่วนหนึ่งของผม รอดูภาพรวมต่อไปแล้วกันนะครับ

อย่าไปใช้ Windows ที่ Modify เลยครับ...ใช้ตัว Original ดีกว่าครับ ตัว Modify ปัญหาเยอะครับ

ส่วนใหญ่ต้องขอยอมรับว่า Windows Modify ปัญหามีมากกว่า Original แหละครับ
แต่นั่นก็ไม่ได้หมายความว่า Windows Modify ทุกตัวจะมีปัญหาเยอะเสมอไปนะครับ :stop

Windows Modify คือการปรับแต่งจากตัว Original ซึ่งก็จะพบว่า Windows Modify นี้มีหลายตัวให้เลือกใช้งานมากมาย ทั้งนี้ประสิทธิภาพของตัว Windows Modify จะดีหรือไม่นั้นนั่นขึ้นอยู่กับผู้ที่ทำการ Modify ว่าเขาสามารถที่จะปรับแต่งได้ตรงจุดหรือไม่ และเขาต้องรู้ว่าปรับแต่งแล้วจะมีผลเสียผลดีอย่างไรบ้าง เพราะฉะนั้นเราจึงต้องยอมรับว่า Windows Modify บางตัวสามารถใช้งานได้ดีจนเรียกได้ว่าเทียบเท่า Original เลยก็ว่าได้หรือเผลอๆ อาจดีกว่า Original เสียซะด้วยซ้ำไปครับ เช่น ตัว Gamer Edition ก็เป็น Windows Modify ตัวหนึ่งที่ใช้งานกันแพร่หลายจึงนับว่าเป็นตัวที่ใช้งานได้ไม่แพ้ Original เลยทีเดียว

ปล. การเลือกใช้งาน Windows Modify ถ้าคิดจะใช้งาน ควรที่จะศึกษาหาข้อมูลจากผู้ใช้งานที่ผ่านการใช้มาแล้วว่าดีหรือไม่ ใช้งานแล้วเป็นอย่างไร อีกทั้งเราควรตรวจสอบข้อความของผุ้ที่ทำการ Modify มาว่าปรับแต่งในส่วนใดที่สำคัญไปบ้างมีผลกับเราหรือไม่ ( เช่นตัว ATi Edition และ Nvidia Edtion ) แล้วจึงเลือกพิจารณานะครับว่าสมควรใช้งานหรือไม่ครับ :music ..

23rd February 2012, 00:46
ขอบคุณมากครับ

biobobzaa
23rd February 2012, 01:07
ของเราใช้ Windows 7 Ultimate Service Pack 1 64 bit จ้า:cool: เท่าที่ใช้มาประมาณเกือบๆปียังไม่พบปัญหาอะไรนะคะ ส่วนเรื่องความเร็วในการประมวลผลของเครื่องคอมน่าจะเน้นไปที่ CPU กับ Ram มากกว่านะ(ความเห็นส่วนตัว) ถ้าผิดพลาดประการใดก็ขอความเห็นหรือคำแนะนำหน่อยนะ พอดีว่าไม่ถนัดเรื่องคอมสักเท่าไหร่อ่ะจ๊ะ

SWE_Sora
23rd February 2012, 01:21
เดิมอ่ะแหล่มสุดแล้วครับผม ^0^

ผมใช้ 7 Dark นิดหน่อย อยากสวยแต่งเลยคับผม ^^

อยากเีร็วแรง อยู่ที่คอมด้วยคับ HDD เปน SSDไปเลยคับ ไวชัวร์ คับ ^^

mmx2029
23rd February 2012, 11:01
อย่าไปใช้ Windows ที่ Modify เลยครับ...ใช้ตัว Original ดีกว่าครับ ตัว Modify ปัญหาเยอะครับ

CrYzTeX
23rd February 2012, 11:28
ลองยกตัวอย่างปัญหาให้ผมดูหน่อย ถ้าปัญหามันมีนํ้าหนักพอเดี๋ยวผมจะ ทดสอบให้ดู

//ผมทนไม่ไหวละ ไอ้พวกมีเหตุผลกับไม่มีเหตุผล

ถามหน่อย แต่งมาก่อนกับแต่งทีหลัง ค่ามันเท่ากันรึเปล่า

หรือคุณจะมานั่งงมไฟล์ dll ไฟล์ Icon Windows ต่างๆ เพื่อที่จะอยากให้ดูเท่ ทำนองนี้

ผมเอาเหตุผลมาอ้าง ก็หาว่าผมเรื่องมาก มิหนํ่าซํ้ายังด่าทางอ้อม(ไอ้....เอ้ย)

ผมจะบอกไว้นะเจ้าของกระทู้

ผมแนะนำให้ใช้ Windows 7 ได้ทุกรุ่น แล้วแต่คุณจะชอบ ถ้าไปเจอ Windows Modify ไม่ต้องไปสนพวกนกพวกกา แล้ว

อยากให้ปิดรับคำแนะนำ ตั้งแต่ตอนนี้เลย แค่นี้ก็คำตอบมากพอแล้ว
กระทู้แบบนี้มันกระทู้ยอดนิยม ใครๆก็เข้ามาตอบแบบไม่มีเหตุผลได้

เปลี่ยน Theme ก็ Modify เปลี่ยน Wallpaper ก็ Modify ลง Rainmeter ฯลฯ ก็ Modify จะเอาอะไรอีกว๊ะ
ไม่ชอบพวกปิดหูหลับตาพิมพ์