PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับปัญหา win7

bleachuekiza
22nd February 2012, 18:57
คือผมลง windows 7 แล้วมันไม่มีเสียงอ่ะครับ
ไมค์พูดได้แต่ไม่ได้ยินเสีรยงจากเครื่อง
ใครมีวิธีแก้มั่งครับ

แล้วก่อตอนแรกไดพวก C D ไรอ่ะครับผมมี 3 ได แต่พอลง windows 7 มันเหลือ 2 จะเอามันกลับมาไงอ่ะครับ

ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

chikuva
22nd February 2012, 20:02
ลงไดร์เวอร์การ์ดเสียงหรือยังครับ

catroon2000
22nd February 2012, 20:04
ลง Driver รึยังอย่าบอกว่าลืมนะ เพราะผมเห็นหลายๆกระทู้เนี่ยบอกว่าไม่มีเสียงแล้วพอดูไปดูมาก็มาบอกว่าลืมลง Driver ผมไม่ได้ว่านะแต่ควรตรวจสอบให้ดีก่อน

ส่วนเรื่อง Harddisk เนี่ยคุณคงจะไป Delete มันสินะแล้วก็ลืม Create ลองใช้โปรแกรมดูครับ หรือไม่ก็ใช้โปรแกรมที่ติดมากับ Windows เลย

เปิดโดยคลิ๊กขวาที่ My Computer แล้ว Manage