PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถาม [Steam] .. ?

unlocked
23rd February 2012, 01:52
มีวิธีเอา DLC เกมส์ออกไหมครับ

เกมส์ Skyrim ผม ลองคลิกตรง DLC แล้วมันมี Skyrim: High Resolution Texture Pack (Free DLC)

เลยลองกดติดตั้งดู แล้วมันบอกว่า DLC ตัวนี้ได้เชื่อมต่อ บลาๆๆ กับไอดีสตีมแล้ว

ตัวเกมส์จาก 5.7GB กลายเป็น 8GB กว่าๆเลยอะครับ

พอลงเกมส์ใหม่ จากปกติ มันจะโหลดอัพเดตซัก 180กว่าMB นี่กลายเป็นว่าต้องรอมันโหลด 3GB กว่า เนี่ยยังไม่เสร็จเลย โหลดมาตั้งกะ2ทุ่มละ เซ็งมาก = ="

สรุปเลยนะครับ มีวิธีถอนไอ้ตัว DLC อันนี้ออกไหมครับ

ใครรู้เกี่ยวกับระบบ Steam รบกวนช่วยด้วยนะครับ

Earth's Bassist
23rd February 2012, 09:04
คิดว่าน่าจะเอาออกไม่ได้ครับ

Palm1212
23rd February 2012, 09:54
ถามด้วยละกันครับ

ถ้าซื้อเกม Borderlands ผ่าน STEAM แล้ว จะสามารถเล่นผ่าน Garena ด้วยไหมอะครับ

unlocked
23rd February 2012, 19:18
ขอดันนิสนึง

เผื่อมีผู้รู้อีก T _ T

Pinchot
23rd February 2012, 19:20
ถามด้วยละกันครับ

ถ้าซื้อเกม Borderlands ผ่าน STEAM แล้ว จะสามารถเล่นผ่าน Garena ด้วยไหมอะครับ

ผมว่าน่าจะได้นะ แต่ก็อปตัวเกมส์ไปไว้อีกที่ เป็นสองที่อ่ะ ไว้สำหรับ Garena โดยเฉพาะ เพราะเดี๋ยวมันจะมีปัญหา