PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Garena กับ Tunngle กิน CPU 50% อ่ะ

Gu Pai!
23rd February 2012, 19:10
Garena แต่ก่อนก็ใช้มาปกติ แต่ก็เป็น

เลยเปลี่ยนมา Tunngle ตอนเย็นก็ปกติ ตอนนี้มาเปิดอีกที กิน CPU 50% อีกแล้ว!!!

ลบแล้วลงไหม่ก็ไม่หาย ใครมีวิธีแก้ขอหน่อย!!!!!!!!!!!!

alonekaoka
23rd February 2012, 19:21
หมายถึงเปิดเฉพาะการีน่า อะหรอ

Gu Pai!
23rd February 2012, 20:32
หมายถึงเปิดเฉพาะการีน่า อะหรอ

ไม่เข้าใจหรอ ผมบอกว่า Garena กับ Tunngle มันกิน CPU เกินกว่าปกติ ปกติกินแค่ 3-4% แต่นี้มันล่อไป 50%

ลบแล้วลงไหม่ก็ไม่หาย Hamachi ก็มี แต่ ผมใช้ไม่ค่อยเป็น = =" ใช้ยาก

(เช่น CS กับ BF2 เข้าเกมแล้วจะหาเซิฟในโหมด lan มันไม่เจอ แต่ ต้องกด add IP ไป ถึงจะเล่นได้)

( แต่!! ผมเล่น Dead island กับเพื่อน มันไม่มีให้ add IP ไปหา มันมีแต่หาเซิฟเลย เลยต้องใช้ Garena หรือ Tunngle)